WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อ ชรภาส บ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อ ชรภาส บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pp_nk View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pp_nk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อ ชรภาส บ้างคะ
    Posted: 19 Feb 2005 at 14:33 Share

ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อ ชรภาส บ้าง ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงคุณต้อเลย ปอร์เคยเห็นคุณต้อแต่งหน้าในหนังสือ weddings หน้าปก ป๊อบ ..แต่งหน้าสวยมากเลย แบบสวยคม..ธรรมชาติ ไม่หวานเกินไป ชอบมากๆ เลย ..แต่ราคาคงจะแพงน่าดูเลยแหละ..ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อบ้าง ราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ..ถ้ามีรูปให้ดูยิ่งแจ่มเลยค่ะ

Back to Top
catty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2005 at 14:43 Share

มีผลงานหลลายคนเลยค่ะ ลองไปดูรูปที่นี้นะค่ะ ข้างล่างรูปจะมีชื่อช่างแต่งหน้าอยู่ด้วยค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery/WSQ-Brides

พี่พต (01-5531463)..

พี่ต้อ (01-4893336)..

พี่โย (01-9872875)..

พี่แมว (01-9109020)..

พี่โป้ (01-8222583)..

พี่จอย (ทีมงานพี่ต้อ- 01-4414954)..

พี่ข้าวโพด (01-3734933)..

พี่วุฒิ (09-1418616)..

พี่กุ่ย (01-9262720)..

พี่ฟูก (01-6400274)

ต้องขอยกความดีความชอบให้คุณ Pinky Panda ค่ะ ที่เป็นคนรวบรวมมาให้เพื่อนได้ดูกัน เพื่อการตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

Back to Top
GuGu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GuGu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2005 at 10:58 Share
พี่ต้อแต่งสวยมากค่ะ  ราคาทั้งหน้าทั้งผมอยู่ที่ 11,500 บาทค่ะ  หน้าอย่างเดียว 8,000บาทค่ะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2005 at 16:36 Share

ผลงานพี่ต้อหายห่วงอยู่แล้ว แต่พักนี้ในเว็บไม่ค่อยได้พูดถึงพี่ต้อเพราะคนใช้บริการพี่เค้า น้อยลงกระมังคะตั้งแต่ขึ้นราคาด้วย หันมาใช้พี่โยกันเยอะขึ้นเพราะเป็นลูกมือพี่ต้อแล้วก็แต่งแนวๆเ ดียวๆกันคล้ายๆกัน แล้วก็มีพี่พตที่รู้สึกเจ้าสาวในเว็บจะเลือกใช้กันเยอะในราคาเด ียวๆกัน  

Back to Top
amika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 11:13 Share

พี่ต้อแต่งหน้าสวยค่ะ แต่ว่าพี่เค้าค่อนข้างจะงานเยอะมากๆ  ตอนแต่งก็เลยไม่อยากไปแย่งกับใคร จริงๆแล้วอยากแนะนำ พี่ฮั้ว ทศพลนะคะ พี่เค้าแต่งหน้าสวยหวานมาก ตาเด้งสุดๆ แล้วก็คุณพรรณนิษฐ์ สุขารมณ์ ก็แต่งหน้าเนียนละเอียดดีนะคะ พี่กมลก็ดีนะคะ แต่งไวดีด้วย ราคาก็ไม่แพงมากด้วย ประมาณ 5000-6000 บาท ฝีมืออาชีพ ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pp_nk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 14:35 Share

คุณต้อ..ก็แพงจริงๆ ด้วย นี่ราคาในกรุงเทพฯ ใช่มั้ย แล้วถ้าไปต่างจังหวัดก็คงจะแพงอีก แต่ว่าพี่เค้าแต่งสวยจริงๆ นะต้องยอมรับฝีมือเค้าหล่ะ..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pp_nk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 15:03 Share

ฝีมือคุณโย ก็ออกแนวคล้าย ๆ คุณต้อ..สวยดีค่ะ.. แล้วราคาเป็นงัยคะ..ใครทราบบ้าง..ต่างจังหวัดด้วยค่ะ..นครปฐม

Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 15:33 Share
ราคาพี่โยจะอยู่ที่ 6000 หน้าผมนะคะ แต่ถ้าไปต่างจังหวัดไม่ทราบเหมือนกันคะ
พี่โยน่ารักมากๆเลยคะ และก็สุภาพมากๆ ด้วย เท่าที่เคยเห็นเจ้าสาวที่แต่งหน้ากะพี่โย
ก็ไม่ผิดหวังจริงๆคะ

ส่วนพี่ต้อ ถ้าเป็นเมื่อประมาณปี 46 ถึง 47 ก็เห็นเจ้าสาวจะใช้บริการพี่ต้อเยอะมากๆเลยคะ
แต่ตั้งแต่เปลี่ยนราคาจาก 8,000 ขึ้นมาเป็นหมื่นกว่า เนี่ยก็ทำให้ตัดสินใจเลือกลำบากขึ้นนะคะ

แต่คงต้องแล้วแต่งบประมาณของแต่ละคนด้วยนะคะ คงต้องเลือกแบบที่ชอบและเลือก
แบบสบายกระเป๋าด้วยนะคะ  ยังไงขอให้ได้ช่างที่ถูกใจละกันนะคะ

ฝีมือพี่ต้อนะคะ
http://my.inlovephoto.com/gallery/MsVY 
http://my.inlovephoto.com/gallery/PN
************************************************************ **
ฝีมือพี่โยคะ
http://my.inlovephoto.com/gallery/Peppermint
http://my.inlovephoto.com/gallery/Wedding

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pp_nk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2005 at 08:57 Share

ขอบคุณ..คุณ eeh มากที่ให้ข้อมูลค่ะ.. ปอร์ ก็สนใจพี่โยเหมือนกันค่ะ..เพราะว่าพี่ต้อเนี่ยค่อนข้างจะแพงไปห น่อย..ถึงแม้ว่ามันจะเป็นวันสำคัญของลูกผู้หญิงเรา..แต่เราก็ต้ องประหยัด..ยุคนี้มันยุค "ข้าวยากหมากแพง" อิอิ..

แต่ดูแล้วฝีมือพี่โยก็สวยมากค่ะ..

Back to Top
GuGu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GuGu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2005 at 18:13 Share
อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ  ถ้าเทียบพี่โยกับพี่ต้อ  ฝีมือห่างกันมากไหมคะ น่าจะเปรียบเทียบได้ไม่ยาก  เนื่องจากแต่งหน้าสไตล์เดียวกันใช่ไหมคะ  เทียบในด้านความเนียน  ความใส  น้ำหนักพู่กัน  แล้วก็การแก้ไขจุดบกพร่องบนใบหน้าน่ะค่ะ  อีกอย่างทีมผมใช่ทีมเดียวกันรึเปล่าคะ
Back to Top
tangmoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2005 at 02:40 Share

4-5ปีที่แล้วลูกพี่ลูกน้องเราเคยให้คุณต้อแต่งหน้าให้ ออกมาสงยมากเลยค่ะมีแต่คนชม เราตั้งใจไว้เลยว่าจะใช้คุณต้อ แต่พอเช็คราคาของปีนี้ก็อึ้งไปเป็นเดือนเลยค่ะ แต่ก็จองไปแล้วหละหลังจากคิดไป8ตลบ

แต่ตอนนี้กำลังกลุ้มใจเรื่องใหม่เพราะว่ามีคนมาแนะนำให้ใช้คุณโ ย เราบอกว่าจองคุณต้อไปตั้งนานแล้ว เค้าก็บอกว่าคุณโยก็แต่งสวยพอๆกัน+ถูกกว่าพอสมควรที่สำคัญเขาบอ กว่า กลัวคุณต้อจะมาเร็ว-ไปเร็ว (แบบให้ลูกน้องมาแต่งก่อนแล้วเจ้าตัวมาแต่งเพิ่มทีหลังแค่แป๊บเ ดียวอะไรประมาณนั้น) ตอนนี้เราเลยใจเสียไปแล้ว ก็แหมราคาเป็นหมื่นขืนมาเร็วไปเร็วก็แย่หนะสิ จะเปลี่ยนใจตอนนี้ก็คงไม่ทันแล้วด้วย

ใครเคยแต่งหน้ากับคุณต้อแบบไม่ใช่คนที่เคยรู้จักกันมาก่อนช่วยบ อกทีว่าเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าค่ะ

Back to Top
pippin2005 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pippin2005 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2010 at 11:25 Share
แต่งหน้าวันแต่งงานกับพี่ต้อ ชรภาส โอภาสพันธ์  เมื่อเดือน ที่แล้วค่ะ จ่ายไป 14000 ค่ะ ทั้งคู่บ่าวสาว ตอนแรกดีใจมากเลยค่ะ ไว้ใจพี่เค้าสุดๆค่ะ คือแพงหน่อยไม่ว่าคิดว่าครั้งเดียวในชีวิต เพราะมือแต่งหน้าระดับพี่ต้อแล้ว แต่ไม่อยากบอกเลยค่ะว่าไม่โอโคเลยค่ะ เทียบกันราคาที่จ่ายไปนะค่ะ ถ้าไม่เจอเองก็ไม่กล้าพูด คือว่าพี่ต้อ ชรภาส ให้เวลาแต่งหน้าเจ้าสาวน้อยมากๆ แค่ชั่วโมงเดียวเอง มาประมาณ สามโมงครึ่ง คุยก่อนสักครึ่งชั่วโมง ลงมือแต่งก็แค่ชั่วโมงเศษเอง เสร็จประมาณ 5 โมง หลังงานทุกคนบอกว่าแต่งออกมาแล้วธรรมดามาก คือเราคิดว่าพี่เค้าควรจะรับงานเราแค่เจ้าเดียว แต่ระหว่างแต่งหน้าให้เราก็มีคนโทรตามอีก คือพี่เค้ารับคิว อื่นต่อด้วย เราเลยเสียความรู้สึกมากๆค่ะ เราจ่ายราคาเต็มและจองคิวหลายเดือนมาก ส่วนเจ้าบ่าวพี่ต้อ ก็ไม่แต่งหน้าให้เองนะค่ะ พี่เค้าต้องรีบไปและสั่งให้ผู้ช่วยแต่งให้เจ้าบ่าวที่หลัง พอดีงานหมั้นดิฉันตอนเช้าใช้ช่างแต่งหน้าคนอื่น แต่กลับแต่งได้สวยกว่าเยอะมากๆค่ะ เจอเองแล้วรู้เลยค่ะว่าพี่เค้าไม่รักษาระดับคุณภาพเค้าเองนะค่ะ คงไม่กล้าแนะนำพี่ต้อ ชรภาส โอภาสพันธ์  แล้วค่ะ

Edited by pippin2005 - 09 Dec 2010 at 11:48
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.