แต่งงาน ตามสัญญาจ้า Review ภาพงานเช้า+เย็น ++ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ตามสัญญาจ้า Review ภาพงานเช้า+เย็น ++

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
naka31 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote naka31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ตามสัญญาจ้า Review ภาพงานเช้า+เย็น ++
    Posted: 25 May 2009 at 16:50

หลังจากที่ มาตั้งกระทู้ขอบคุณไปแล้ว วันนี้มา ขอเล่าประสบการณ์ ให้เพื่อน ๆ ฟัง ซึ่งผ่านมาแล้วตั้งแต่วันที่ 2 พ.ค. 52 เรากับคุณสามี ดูแลงานเกิบทั้งหมด รวมทั้ง แม่ที่แสนน่ารักของฝน ที่ต้องจัดบ้านรับแขกทั้งวัน ทั้งเช้าและเย็น เหนื่อยเหมือนกัน แต่ทุกอย่างก้อผ่านพ้นไปได้ด้วยดี  เราจัดงานเช้าที่บ้านคะ สถานที่ก้อจัดเองบ้าง แล้วก้อมี จากแพคเก็ต ตั่งรดน้ำมาจัดให้บ้าง ออกมาก้อตามอย่างที่เห็นนะคะ หุหุหุ 

อาหารเลี้ยงเช้า แม่ฝน จ้างแม่ครัวมาทำค่ะ เลี้ยงแขกทั้งหมด ประมาณ 90 คน  ซึ่งมีแต่คนบอกว่าอาหารอร่อยมาก จริง ๆนะ ไม่ได้โม้ พระ และ แขก ชมกันไม่ขาดปาก ทั้งหมดรวมน้ำ หมดไปประมาณ สองหมื่นคะ

ตั้งรดน้ำ ใช้ ของเจ้าเดียวกันกับงานเลี้ยงกลางคืน พี่นก เจ้าของร้านบริการดีมาก ราคาไม่แพงนะ ต้องการอะไรเพิ่มเติมก็ทำให้แถมช่วยงานอย่างอื่นด้วย อิอิอิ แอบใช้เพราะคนไม่พอ ส่วนชื่อร้านนะไม่บอกดีกว่า เดี่ยวผิดกฏนะเพราะว่าไม่ได้เป็น SP ของที่นี้จ้า...

ช่างภาพวันงาน ใช้ Freestye By NOP เป็น SP ในนี้คะ อยากจะบอกว่าขอขอบคุณมาก ๆ ซึ่งประทับใจมากคะบริการดี ส่งงานเร็ว ราคาไม่แพงเช่นกัน แถมน้ำใจเลิศม๊ากคะ  ตอนเช้าช่วยยกโน้น  ยกนี้ บ้างครั้งยังช่วยยกของส่ง ประเคนแพระอีกนะคะเนี้ย อย่างที่บอกนะคะคนน้อยพี่ปุ้ยและทีมงานเลยงานเข้า

เต้นท์กลาง ใช้  ดี ดี เต้นท์ ชลบุรี คะ มาก้างเร็ว เก็บกลับเร็ว และเก็บเงินเร็วเช่นกัน อิอิอิ

ขันหมาก ใช้ของ ร้านมะลิ ศรีราชา คะ แต่เฉพาะขันหมากเอกนะคะ ช่วนขันหมากโท รวมทั้งหมด 18 คู่ 36 ถาด ทางบ้านคุณสามีซื้อมาจัดเองคะ เห็นว่าประหยัดเงินไปได้หลายพันเหมือนกัน ถ้าสั่งร้านทำหมด

แต่งหน้าทำผม  ร้าน F F Studio แถวแยกคีรี คะ

โต๊ะจีน+จัดงานกลางคืน พี่นก b l u e XXX  คือว่าอาจไม่ดีรึป่าว หากบอกชื่อร้านจริง ๆ เพราะเป็น SP อยู่เวป อื่นนะคะ แต่อยากบอกว่าจัดงานออกมาดูดีมาก เพราะสถานที่จัดจริง ๆ เป็น ศาลาประคม คะ แต่จัดออกมาได้เหมือนโรงแรมเลยนะคะ อาจเป็นเพราะสถานที่ดีอยู่แล้วด้วยมั้งคะ อยากที่บอกบริการดีคะ เอาใจใส่ดีเช่นกัน

ถ่ายภาพ wedding ได้มาราคาไม่แพงคะ อยู่แถว ราม 89 เพราะฝนถ่ายรูป รวมอัลบัล LCD ขนาด 12*15  รวม 11 page รูป + อัลบัล เล็ก 5*7 ไฟล์ภาพได้หมด  250 รูป + รูปกรอบตั้งหน้างาน + รูปใหญ่อีก 1 รูป (ไม่มีกรอบ)  ราคา 40,000 ถ้วน หุหุหุ ได้ถูกจริง ๆ หลังจากที่คุยกับคนอื่นละ ตัวอย่างภาพดูได้จ้า.....

ชุด เจ้าบ่าว+เจ้าสาว เช้า-เย็น พร้อมเครื่องประดับ  ก้อได้จาก ที่ถ่าย pre wedding เหมือนกัน ในแพคเก็ตด้วยจ้า ตอนเอาชุดมาต้องว่างมัดจำ ประมาณ 10000 บาท แต่คุยกับที่ร้านถูกคอ หุหุหุ เลยไม่ต้องมัดจำสักกะบาท พี่เล็กเจ้าของร้านใจดีเช่นกัน เพราะขนาดขอรูปมาบ้างรูปก่อนเพื่อจะเอามาทำการ์ด ก้อให้มาง่าย ๆ แฟร์ ๆ มากเลย พี่เล็กเจ้าของร้านใจดีสุด ๆ

การ์ด ออกแบบเองจ้า จ้างร้าน พิมพ์ ขนาด  4*6  ราคา แผ่น ละ  7  บาท

presentation ทำเองคะ เพลงก้อได้จากเพื่อน ๆ ในเวปนี้ และก้อโหลดมาบ้าง  ความยาว 13 นาทีกว่า ดูกันจนเบื่อไปข้าง เลยทั้งหมดทั้งมวล ราคา 0 บาท

ฮันนิมูน ที่ภูเก็ต + พังงา + กระบี่  รวม  4 คืน  5 วัน แพคเก็ตเที่ยว+อาหาร+ที่พัก ก้อถูกอีกเช่นกัน คนละไม่ถึงหมื่น แต่ไม่รวมตั๋วเครื่องบินนะ เที่ยวถูกใจราคาถูกกระเป๋า

สรุปแต่งงานครั้งนี้ได้เจอแต่ร้านที่ถูกใจ บริการดี  แถมถูกเงินด้วยนะค้า ยังไง วทจส คนต่อไปก้อดูดี ๆนะคะ เพราะ ฝนว่าของถูกและดี ก้อมีเหมือนกันจ๊ะ

ขอขอบคุณเพื่อน ชาว wdq และเจ้าสาวชลบุรี รวมทั้ง ห้อง เจ้าสาว พ.ค. ทุกคน ที่เข้ามาตอบกระทู้ครั้งก่อนด้วยนะคะและเข้ามาแชร์ประสบการร์แล กเปลี่ยนความรู้กันจ้าhttp://my.inlovephoto.com/07/naka/

ฉันดีใจที่มีเธอ ฉันดีใจที่เจอเธอ
Back to Top
ple_1979 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 16:57

ว้าว..เจ้าสาวชลบุรี ยินด้วยน่ะค่ะ

Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 17:02

งานน่ารักมากค่ะ เจ้าสาวสวยจัง

ยินดีด้วยนะคะ

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 17:02

ยินดีด้วยจ้า

ว่างๆลงรูปให้ดูบ้างนะค้า

Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 17:03

แป่วๆๆๆๆ สงสัยตาลาย

ลงรูปแล้วหนิ ขอโทษนะคะ

Back to Top
chericool View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chericool Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 17:22
งานสวยค่ะ
Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 17:26

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 18:00

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

พิธีการบนเวที

Back to Top
มี_มี่ View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote มี_มี่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 18:16

น่ารักมากค่ะ เจ้าสาวสวยจัง...

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 20:06
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
talk2me_nb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talk2me_nb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 20:44
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ
Learning from the Past, Looking at the Future
Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 21:01

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
Kanika View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Kanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 04:37

Back to Top
benjee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benjee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 08:18
ยินดีด้วยค่ะ ใกล้แล้วเหมือนกัน ตื่นเต้นจังค่ะ
Back to Top
poompui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poompui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 09:57

ยินดีด้วยนะค่ะ ปุ้ยก้อคนชลบุรีเหมือนกันนะ

Back to Top
Pigpanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pigpanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 12:40

ยินดีด้วยนะคะ

-- NuNun & JicKoH --
Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 12:53
ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 13:01

Back to Top
thisthiti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thisthiti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 13:09
ยินดีด้วยนะจ๊ะฝน งานน่ารักมากจ้า แอบชอบกล่องรับซองนะ เก๋ไก๋ซะไม่มี
Back to Top
joey13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joey13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 14:32
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 15:06

ว้าวยินดีด้วยจ้า

Back to Top
Aumsterdam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aumsterdam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 15:15
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote naka31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 15:18

ขอบคุณมากคะ  กล่องรับซอง ที่คุณ Thisthiti  สงสัยเป็นตู้ไปรษณีย์ใช้ไหมคะ  ตู้นี้ไว้รับการ์ด ที่เป็นไปรษณีย์บัตรให้แขกเขียนคำอวยพร ส่งคืนหน้างานจ้า..... คุณเจ้าบ่าว ทำเองจ้า.....ฝนเองยังทึ่งเลย

ฉันดีใจที่มีเธอ ฉันดีใจที่เจอเธอ
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 15:29

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 17:12
ยินดีด้วยนะคะคุณฝน ที่งานผ่านไปอย่างราบรื่นเจ้าสาวสวยมากๆค่ะ งานก็น่าร๊ากกกกกกกสุดๆ  
Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2009 at 04:52

3

Back to Top
jusminty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 00:05
ยินดีด้วยนะคะเจ้าสาวคนสวย

ป.ล. การ์ดแต่งงานออกแบบได้น่ารักมากเลยคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote naka31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2009 at 09:10
ขอบคุณมากเลยคะ คุณ Jusminty
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2009 at 23:53

มายินดีด้วยค่ะ สวยมากกกกกกก

Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2010 at 16:28
ยินดีด้วยค่า
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.169 seconds.