แต่งงาน เอกสารต่อวีซ่าถาวร - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เอกสารต่อวีซ่าถาวร

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pusadee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pusadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เอกสารต่อวีซ่าถาวร
    Posted: 23 May 2009 at 20:20
สวัสดีค่ะ พอดีกําลังรวบรวมเอกสารต่อวีซ่าถาวร ต่อเดือนหน้านี้ที่สถานฑูตอังกฤษ อยากทราบว่า สามีต้องขอเอกสารจากโรงงานที่เขาทํางานด้วยมั้ยคะ และถ้าไม่มีจะเป็นไรมั้ยคะ พอดีจะเดินทางไปส่งเอง และนัดวันแล้ว และเอกสารแบงค์ของดิฉันและสามีนี้{เปิดไว้คนละแบงค์}ไปถามเอาจา กแบงค์เลยหรือจากไปที่ที่ทางธนาคารส่งมาให้ที่บ้านคะ  ดิฉันเช่าแฟลตอยู่ต้องไปขอเอกสารว่าดิฉันอยู่ที่นั้นเขาเรือกเอ กสารนั้นว่าอะไรคะ และเอกสารที่ทางโฮมออฟฟิตให้เตรียมนั้นตามนั้นเลย หรือถ้าดิฉันมีมากกว่า 6 ที่ทางโฮมออฟฟิตเลือกขอหรือให้มากกว่านั้นก็ใด้คะ ขอบคุณทุกๆคนลว่งหน้าค่ะ
Back to Top
xluely View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2009 at 20:59

ไม่แน่ใจว่าที่ถามหมายถึง ILR วีซ่าใช่ใหมคะ ถ้าใช่เอกสารเช่าแฟตที่คุณถามน่าจะหมายถึง tenancy agreement แล้วที่ว่าจะไปยื่นที่สถานทูตอังกฤษ หมายถึงคุณจะไปยื่นด้วยตัวเองที่home office ใกล้บ้านใช่ใหมคะ นั่นก็หมายความว่าคุณโทรฯนัดยื่นเอกสารแล้ว ส่วนเรื่องเอกสาร มีเท่าไรก็ยื่นไปให้หมดเลยค่ะ ที่สำคัญต้องกระจายครอบคลุมสองปีที่อยู่ที่นี่ และ ต้องแสดงว่าเป็นที่อยู่เดียวกันกับสามี โดยเอกสารต้องมาจากแหล่งต่างๆกันอย่างน้อยสามแห่งขึ้นไป ส่วนเอกสารของสามีคุณที่แสดงว่ามีงานทำ ก็ใช้ P60 หรือ pay slip ก็ได้ค่ะ ลองเบ้าสองกระทู้นี้ดูนะคะเรื่องเตรียมเอกสาร

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=101953&am p;am p;KW=xluely

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=105143&am p;am p;KW=lekladda

Edit: Bank statment ก็ใช้เอกสารที่ bankส่งมาให้ที่บ้านได้เลยค่ะ ไม่ต้องไปขอที่ธนาคารใหม่

Edited by xluely
Back to Top
natacha_sea View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natacha_sea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2009 at 21:59
ข้อเข้ามาศึกษาข้อมูลหน่อยนะค่ะ
Back to Top
sameera View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sameera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2009 at 01:49
เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ เพราะเริ่มเก็บเอกสารค่ะ อีกสองปีต่อ วีค่ะ(ตื่นตูมเกินไปหรือเปล่าเรา)

Lee&Sameera Matthews
Story of love (จะ 30 แล้ว)
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2009 at 02:02

Originally posted by sameera

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ เพราะเริ่มเก็บเอกสารค่ะ อีกสองปีต่อ วีค่ะ(ตื่นตูมเกินไปหรือเปล่าเรา)

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้หน่อยนะคะ

หุ หุ ไม่เรียกว่าตื่นตูมหรอกค่ะ เขาเรียกว่าเตรียมพร้อมแต่เนิ่นๆ ดีแล้วล่ะ

Back to Top
nongsom_999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongsom_999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2009 at 04:40
I am looking for this information..Thanks naja..
Back to Top
wan_wi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wan_wi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 21:23
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.