WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนถามเรื่องระยะเวลาส่งพัสดุจากอังกฤษ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนถามเรื่องระยะเวลาส่งพัสดุจากอังกฤษ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Ivan&Kung View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Ivan&Kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนถามเรื่องระยะเวลาส่งพัสดุจากอังกฤษ
    Posted: 05 May 2009 at 18:52 Share
ถามสะใภ้UKท่านผู้รู้ค่ะ รบกวนสอบถามเรื่องระยะเวลาที่พัสดุไปรษณีย์ที่ส่งจากอังกฤษส่งม าถึงไทยแบบด่วนใช้เวลากี่วันค่ะ เห็นแฟนบอกส่งด่วน ถ้าส่งวันนี้ 5 พ.ค.ตอนเที่ยง กี่วันถึงค่ะ วันที่ 8 หรือ 9 พ.ค.น่าจะถึงเราไหมค่ะ แถวขอนแก่น (ตอนนี้ร้อนใจมากค่ะ รอรับเอกสาร หน้าดำหน้าแดงหมดแล้ว อุตสาห์จะยื่นวีคู่สมรสตั้งแต่ต้นเมษา แต่รอP60 แฟนนาน 2 เดือนแล้ว ไม่มาซักกะที จนโทรถาม VFS เค้าว่าไม่จำเป็น ถ้าหลักฐานการเงินอื่นๆพร้อม จึงเร่งแฟนส่งหลักฐานการเงินอื่นๆโดยด่วน) เดี๋ยวนี้วีก็รอนานเกือบ 3 เดือน
Mrs Curry
[IMG] http://i579.photobucket.com/albums/ss232/ivankung/curry/curr ywedding2-2-1.jpg[/IMG
Back to Top
khanomthai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote khanomthai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 19:14 Share

ไม่แน่ใจค่ะ แต่เท่าที่จำได้ประมาณ 3 วันทำการค่ะถ้าส่งแบบด่วน ยังไงก้รอให้ผู้รู้มาตอบอีกทีนะคะ ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ ทุกอย่างคงไม่น่าจะมีปัญหา

Back to Top
papada ponsena View Drop Down

Post Options Post Options   Quote papada  ponsena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 19:20 Share

ดีจ๊าน้องกุ้ง.......ตอนนั้นลุงkeith ส่งพัสดุแบบด่วนมาจากอังกฤษ รวมระยะเวลานับจากวันส่งถึงวันที่พี่โหน่งได้รับ ( ไปดักรอที่ไปรษณีย์ทุกเช้าก่อนไปทำงานที่ ร.พ..จนนายไปรษณีย์เค๊าเบื่อหน้า...อิอิ)4 วันจ๊า..รออีกหน่อยละกัน......เอาใจช่วยนะ

คุณยายโหน่ง

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 19:20 Share

อ้าวววว..น้องกุ้ง..พี่ล่ะนึกว่าตัวเองยื่นไปตั้งนานแล้วนะเนี่ ย..นี่ยังไม่ได้ฤกษ์ยื่นอีกเหรอจ๊ะ?

อิอิ..เข้ามาแซวเล่นนะจ๊ะ..

จะสวดมนต์และจะเป็นคนดี..อืมมม..แล้วก็จะตั้งใจอ่านหนังสือด้วย
Back to Top
Twitty_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Twitty_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 19:21 Share

ใช่ Royal Mail หรือเปล่าค่ะ

Delivery options - International

We offer a range of services for reaching your friends, family and customer overseas.  We also offer services for business customers sending large volumes of mail overseas.

Delivery options - International
Services Delivery aim Online tracking Price
Standard services
Airmail
The cost-effective way to send mail worldwide
3–5 working days No From 56p
Recorded services
Airsure®
Fast, assured service to 30 destinations worldwide
2–4 working days Yes Airmail price + £4.50
Economy services
Surface Mail
Ideal for larger non-urgent packages
2–12 weeks No From 54p
HM Forces
HM Forces
Reach service personnel with a BFPO address
2–12 weeks No From 39p
Articles for the Blind
Send certain items for free
3-5 working days No

Free

ลองดู http://www.postoffice.co.uk/portal/po/jump1?catId=19100176&a mp;mediaId=19100179 นะค่ะ

นกหวีด Leicester
Back to Top
su_holden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 19:23 Share
คุณกุ้ง รอไม่เกิน 1 อาทิตย์ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ivan&Kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 20:00 Share

ขอบคุณค่ะ

khanomthai
Avatar ขอให้ได้ใน3วันทีเถอะ แล้วพี่ฝนทำงานเป็นไงบ้าง ต่างจากรพ.บ้านเราเปล่าจ้ะ

papada ponsena
Avatarพี่โหน่ง ขอบคุณหลังไมค์แล้วจ้า 4 วันเลยเหรอ?

intiorn
Avatarพี่อิ๋ ว่าจะยื่นนานแล้ว แต่คุณสามีบอกรอP60 อย่างเดียว เอกสารอย่างอื่นเตรียมครบหมดแล้ว เตรียมส่งเราอย่างเดียว แต่ที่ไหนได้ เรารอP60 นานตั้งแต่มีนาคมเกือบ2 เดือน กะจะโทรถามVFS สามีบอกอย่าโทรเลย เดี๋ยวมีผลกับวีไม่ผ่าน(พู้ดเดะ)เราทนไม่ไหว แล้ว ฤกษ์ยื่นไม่มี คนอื่นยื่นหมดแล้ว นัดกันกับเจ้าทิพยื เจ้าทิพย์ยื่นไปนานแล้ว กุ้งก้อเลยไม่สนสามี โทรถามVFS อาทิตย์ที่แล้ว เค้าบอกไม่เอาก็ได้ ถ้าการเงินอย่างอื่นพร้อม พอเราบอกแฟน ส่งเอกสารมาให้ฉันด่วนเลย เค้าไม่เอาหรอก P60 คุณเธอเลยรีบเตรียมเอกสารด่วน ยังไม่เขียน cover letter เลย(กุ้งเตรียมตั้งแต่สิ้นเดือนมีนาคมแล้ว) พึ่งจาส่งมาวันนี้ สามีอิฉัน ขี้หกเบเบะ ขี้หก ตา ละ ลา ดี จาได้ปล่อยให้อยู่คนเดียวต่อไป เล่นตัวซะหน่อย เป็นไงจ้ะ พี่อี๋ได้กินส้มตำปลาร้าบ้านเราบ้างบ่อเนี่ย

Twitty_s
Avatarขอบคุณค่ะ คุณนกหวีด สงกะสัยจะเป็น royal mail นี่ล่ะมั้งค่ะ เพราะแฟนบอกราคาลงทะเบียนส่งด่วนแกจ่าย 56 ปอนด์(แพงจัง)ขอให้ได้ในเร็วๆนี้ทีเถอะ อาทิตย์หน้านัดยื่นวีแล้วด้วย

su_holden
Avatarขอบคุณจ้ะ พี่สุ ภายใน 1 อาทิตย์ ขอเป็น 2 หรือ 3 วันได้ป่ะ?(ไม่ใช่ไปรษณีย์เน้อ อิ อิ)เดี๋ยวนั่งรอไปรษณีย์อย่างเดียวเน้อ ไม่ทำไรแล้ว อาทิตยืนี้

Mrs Curry
[IMG] http://i579.photobucket.com/albums/ss232/ivankung/curry/curr ywedding2-2-1.jpg[/IMG
Back to Top

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 20:09 Share

น้องกุ้ง...พี่ก็กินอยู่สามตำเนี่ยล่ะจ๊ะ ส้มตำ ตำแตง ตำแครอท ทุกครั้งจะมีขนมจีนด้วย..(แบรนด์ญี่ปุ่นแต่หน้าไท๊ยไทย)

ที่นี่มีปลาร้าให้เลือกทั้งดุกร้า กระดี่ร้า ช่อนร้า ล่ะ..อิอิ...

เรื่องอาหารพี่อิ่มหนำสำราญมากจ๊ะ..

ไป ๆ ๆ ๆ รีบยื่นซะวีน่ะ ยิ่งรอนาน ๆ อยู่ด้วย..

เอออ..ว่าแต่ว่าเรื่องงานเป็นไงมั่ง? เจ้านายไล่ออกรึยัง??..อิอิ..(ล้อเล่งงงงง)

จะสวดมนต์และจะเป็นคนดี..อืมมม..แล้วก็จะตั้งใจอ่านหนังสือด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 20:31 Share

แหม อี๋ ไปช๊อปที่ไหนมาอ่ะ ได้มาครบเลยนะ 

ได้เล กุ้ง เดี๋ยวโทรไปเร่งให้ อิอิ

Back to Top
kanittaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanittaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 21:07 Share

ถ้าแบบด่วนถึงกรุงเทพฯไม่เกิน 5 วันค่ะ แต่น่าจะถึงขอนแก่นภายในไม่เกิน 7 วันค่ะ

สติมา....ปัญญาเกิด....
Back to Top

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 21:23 Share
Originally posted by su_holden

แหม อี๋ ไปช๊อปที่ไหนมาอ่ะ ได้มาครบเลยนะ 

ได้เล กุ้ง เดี๋ยวโทรไปเร่งให้ อิอิ

รอแต่เจ้นี่แหละ รีบ ๆ ย้ายสำมะโนเร็ว ๆ เข้า จะพาไปแหล่งมัน..อิอิ..

(ขออนุญาตน้องกุ้งทักทายเจ้สุหน่อยนะจ๊ะ ขอเม้าท์หน่อยนะ เจ้น่ะมะไหร่จะมูฟก็ไม่รู้สงสัยแกจะอยู่จนได้เป็นผู้อำนวยการโร งพยาบาลก่อนมั้ง..5555555 แอบงับเล็ก ๆ อิอิ)

Back to Top
thana.tha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thana.tha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 21:45 Share

น้องกุ้ง ของพี่ส่งจาก Newcastel วันพฤหัส ถึง พี่ที่สระแก้ว วันจันทร์จ้ะ

พี่สุ

อยากเป็นผู้รับต้องเป็นผู้ให้ก่อน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 21:52 Share
Originally posted by intiorn

Originally posted by su_holden

รอแต่เจ้นี่แหละ รีบ ๆ ย้ายสำมะโนเร็ว ๆ เข้า จะพาไปแหล่งมัน..อิอิ..

(ขออนุญาตน้องกุ้งทักทายเจ้สุหน่อยนะจ๊ะ ขอเม้าท์หน่อยนะ เจ้น่ะมะไหร่จะมูฟก็ไม่รู้สงสัยแกจะอยู่จนได้เป็นผู้อำนวยการโร งพยาบาลก่อนมั้ง..5555555 แอบงับเล็ก ๆ อิอิ)

อี๋ เจ้กะว่าเหมือนกัน เพราะ อีก 2 ปี ผอ.เจ้ ก้อเกษียนแล้ว  

คุณกุ้ง หางานเผื่อสุด้วยนะคะ ...อิอิ

Back to Top
noonee1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2009 at 22:43 Share

มาช่วยลุ้นให้พัสดุมาถึงเร็วๆ  นะคะพี่กุ้ง

ที่สำคัญ ผลวีซ่าขอให้สำเร็จผ่านลุล่วงด้วยดีคะ

จงทำดี ให้มันดี ถึงแม้ผลงานออกมาไม่ดี ก็ถือว่าเราทำดีที่สุดแล้ว(ณี..ว่าที่ฯโปแลนด์)
Back to Top
nongsom_999 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongsom_999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2009 at 00:26 Share

Wishing...you are goodluck for visa..naja

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ivan&Kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2009 at 18:40 Share

Originally posted by intiorn

อี๋ เจ้กะว่าเหมือนกัน เพราะ อีก 2 ปี ผอ.เจ้ ก้อเกษียนแล้ว  

คุณกุ้ง หางานเผื่อสุด้วยนะคะ ...อิอิ

ตามบายเลยจ้า พี่อิ๋ พี่สุ ทู้นี้เปิดอยู่แล้ว 555 ใช่ๆๆๆ ตอนนี้ใบลายังไม่กลับมาเลยจ้า ไม่รู้ถึงผู้ว่ายัง ส่งตั้งแต่ 3 เมษา นายอำเภอรับหนังสือ แกงง ฝากมาถามผอ.ไง๋ราชการเรา เสียดุลย์ต่างชาติหว่า เป็นงั้นไป (ไม่ใช่แค่เสียดุลย์นะ เสียเมืองขึ้น(ตัว) เสียเมืองหลวง(หัวใจ)ไปหมดแล้ว อิ อิ บอกหน่อยนะ เจ้อิ๋ ปลาร้าซื้อที่ไหน อยากกินมากๆๆ แบบว่า palalism นะจ้ะ วันไหนไม่ได้กินมีหวัง ลงแดง ชัวร์

Mrs Curry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ivan&Kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2009 at 18:57 Share

su_holden
Avatar สุ ไม่รู้งานจะหาได้เปล่า  ขนาดหาผั... ยังหายากเลย อิ อิ (พูดเล่นจ้า) พยบ. อย่างเรา ต้องหาได้สักวันล่ะน่า (อาทิ เลี้ยงเด็ก(ลูกตัวเองในอนาคต)  ดูแลคนแก่(สามี) งานทำความสะอาด(บ้านตัวเอง แล้วขอตังค์สามีเป็นค่าแรง หยอดกระปุก) ขยันซะอย่างไม่อดหรอกเจ้ แต่ว่าสุ อย่าเป็นเลยผอ. รพ. งานหนัก เดี๋ยวพอพิจารณาเลื่อนขั้นที คนทะเลาะกันตายเลย คนเเกียจเด้ ขึ้เกลียดประมูลราคาเนอะ(พูดเล่น) แล้วว่าเมื่อไหร่สุจะอยากไปอยู่นู่นเนี่ยจ้ะ

kanittaya
Avatar ขอบคุณค่ะ นี่ กุ้งถ้าจะรอนาน1 อาทิตย์ชัวร์อิอิ แต่ดีกว่า 1 เดือนเนอะ

thana.tha
Avatar ขอบคุณค่ะ พี่สุ ถ้าถึงวันจันทร์ก็ดีสิ ส่งอังคาร ถึงวันเสาร์เปล่าเนี่ย เดือนนี้วันหยุดเยอะจริงๆๆ  กะว่าจะไปรอที่ไปรษณีย์เลย อิ อิ ถึงอาทิตย์หน้าก็ดีหน่อย
noonee1980
WSQ FanClub
WSQ FanClub
Avatarขอบใจจ้าณี ช่วยลุ้นแบบว่า เชียร์ลีดเดอร์หน่อยดิ๊ อิ อิ หุ่นนางแบบสวยเชียวเรา พี่ไม่รู้ว่าวีจะยังไง รอนานๆๆๆมากๆๆๆช่วงนี้ นี่รอ รอ แล้ว รอ รอพัสดุ รอวีซ่า รอสาละมี รอ รอ และ รอ

nongsom_999
Avatarขอบคุณจ้า น้องส้ม (ใช่อีส้มสมหวังเปล่า)อะ ล้อเล่น เจ้าพระคุณขอให้วีซ่าพี่ได้ยื่นอาทิตย์หน้าและผ่านเร็วๆๆเถอะ.. .สาธุ อ้าว แล้วจะไปบนเจ้า พ่อ เจ้า แม่ ไหน ดีเนี่ย
วันนี้เข้าไปเช็คเวปส่งพัสดุ พึ่งจามาถึงสนามบินลอนดอนตอน7 โมงเช้า ป่านนี้คงบินลัดฟ้ามาเมืองไทยแล้วก่อ....? พรุ่งนี้จาเช็คดูอีกทีจ้า

Mrs Curry
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.