WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนแนะนำสถานที่แต่งงาน@เชียงใหม่ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนแนะนำสถานที่แต่งงาน@เชียงใหม่ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
iamtang View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote iamtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนแนะนำสถานที่แต่งงาน@เชียงใหม่ค่ะ
    Posted: 21 Apr 2009 at 19:54 Share
รบกวนเจ้าสาวรุ่นพี่ ๆ ช่วยแนะนำสถานที่จัดงานแต่งงานที่เชียงใหม่หน่อยค่ะ
อยากได้แบบ outdoor หรือจัดงาน indoor ที่ไม่ใช่โรงแรมค่ะ เบื่องานโรงแรมค่ะ
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 20:08 Share
jubjubjang
Avatarเข้ามาทักทายเพื่อนๆในweddingsquareค่ะ

โดยเฉพาะว่าที่เจ้าสาวในเชียงใหม่ค่ะ..แต่ละคนแต่งเมื่อไหร่

เตรียมงานไปถึงไหนแล้วน้อ

ฤกษ์ของคู่เราปลายปีเลยค่ะ..เลยยังไม่เตรียมอะไรเลย
นับไปนับมาอีกเจ็ดแปดเดือนเองเนอะ ขนาดโรงแรมยังไม่ได้จองเลยค๊า

เรากะจะจองโรงแรมโลตัสปางสวนแก้วอะค่ะ..เพราะเพื่อนเราหลายคู่ก ็แต่งกันที่นี่
อยากได้ความคิดเห็นจากเพื่อนๆค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

orn_cm
ว่าที่เจ้าสาวเจียงใหม่เหมือนกันค่ะแต่ว่าแต่งต้นปีหน้าโน่น ได้สถานที่แล้ว เป็นรีสอร์ทของเจ้านายค่ะ สวยมากwww.ffgardenresort.com เข้าไปดูได้ค่ะคิดว่าคงแต่งที่เรือนไทยเพราะเป็นสไตล์ล้านนาแต่ ยังคงหาข้อมูลเกี่ยวกับสตูดิโอไปเรื่อยๆไม่รีบ555

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 20:12 Share

BBys
แต่งเมื่อปลายปีที่วีรันดา เชียงใหม่คะ

เอาไอเดียมาจากเว็บนี้ไปจัดงานซะเยอะเลยวันนี้เลยเอารูปงานแต่ง ของบีเมื่อปลายปีที่แล้วมาฝากให้ดูกันคะ

ว่าจะแวะมาฝากให้ดูกันนานแล้วมาช้าไปไม่ว่ากันนะคะ

http://www.cm108.com/bbb/lofiversion/index.php/t12274.html

puyjaa
Exclusive member

Posted: 08 Mar 2009 at 19:09 | IP 118.172.94.XXX Quote puyjaa

รีสอร์ทในเชียงใหม่มีหลายที่ค่ะ ว่าแต่เจ้าของกระทู้ขับรถมาเอง

จะมาหาเช่ารถเอา หรือจะเลือกมาใช้บริการรถโดยสาร..

แล้วอยากได้ที่พักแบบใกล้เมืองรึว่าแถบชานเมืองมีหลายแบบ

หลายราคาให้เลือกค่ะ 

http://www.agoda.co.th/asia/thailand/chiang_mai/ban_sabai_vi llage_resort_spa.html

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/kaomailanna_chi angmai/index.htm

http://www.banntazala.com/

http://www.baandevamontra.com/

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/krisdadoi_chian gmai/index.htm

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 20:14 Share
missesso97
New Member       เป็นงานเล็กๆ ที่เชิญแขกไม่ถึงร้อยคนค่ะ อยากให้มีแต่คนที่เรารัก และ รักเรา

รีสอร์ทสวยมาก อากาศเย็นสบาย แค่ 16 องศา เป็นงานที่ร้องไห้กันกระจองอแง

ชมภาพตัวอย่างกันได้ที่ link นี้นะคะ เอามาแปะในนี้ไม่ได้ เพราะใหญ่มาก

จะเก็บวันนี้ไว้ในความทรงจำตลอดไปค่ะhttp://picasaweb.google.com/missesso97

pamee
สวัสดีค่ะ คุณ bflove ภาก็เป็นคนหนึ่งค่ะ ที่จัดงานแต่งงานที่เชียงใหม่ แต่ภาไม่ได้เป็นคนเหนือนะคะ (ออกตัวไว้ก่อน) แต่พอดี
ทางบ้านภา เค้ายายไปตั้งรกรากทางโน้น เท่านั้นค่ะ

และอยากจัดงานแต่งแบบลานนาแท้ ๆ ขอแนะนำให้จัดที่ "ร้านเฮือนข้าเจ้า" ค่ะ

ลองตามไปดูที่ http://www.diarylove.com/sasipa/ นะคะ
เป็นงานแต่งของภา เองค่ะ

ลองเก็บไว้เป็นทางเลือกอีกทางนะคะ หรือถ้ามีปัญหาจะปรึกษา ก็ Mail มาได้นะคะ ที่ s_sasipa@hotmail.com ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 20:20 Share
O & B

เราจัดงานที่ holiday inn เชียงใหม่ค่ะ วันที่ 8 พ.ย. 51 ที่ผ่านมา

confirm ค่ะว่าโรงแรมนี้ดูแลดีมากๆ จัดงานที่นี่ไม่ผิดหวังจริงๆ เราจัดงาน 2 ครั้ง ครั้งแรกที่กทม. มี organizer พอไปจัดที่เชียงใหม่พิธีการของงานเราต้องการให้เหมือนที่กทม.ทุ กอย่าง เราประสานงานกับเซลล์เอง งานก็ราบรื่นดี ไม่มีอะไรติดขัดเลย

เชียร์ค่ะว่าที่นี่เซลล์ดูแลดีจริงๆ ชื่อคุณปอ (ลิสา สุกรี) ห้องพักที่โรงแรมให้ก็ดีมาก มีห้องให้ญาติด้วย

Puttan

พอดี ต้องจัดงานที่เชียงใหม่ด้วย  เดือนสิงหานี้ เลยพอจะมีข้อมูลค่ะ  เพราะพวกเราเจ้าสาวเชียงใหม่จะหาข้อมูลยากหน่อยเนอะ

Amari Rincome Package งานเช้าเป็นแบบล้านนา ไม่รวมอาหารกลางวันนะคะ

Wedding Party:

Period:                       Date

Time:                            8.00 – 14.00 hrs.

Venue:                         Payorm Room

No. of guest:            100 - 200 person

Type of Function:  Lanna Wedding Ceremony

Package:                    45,000.- Baht net ( Only for Lanna Wedding Package )

Coffee Break :         100.- Baht net / Person

Lunch :Thai Buffet Lunch @ 350.- Baht / Person

International Buffet Lunch @ 400.- Baht / person

( All above price included Soft Drink , Tax and Service Charge )

Gate Decoration:     @ 12,000.- Baht net

Complimentary:      Full set up for wedding Ceremony

Free drinking water

Sound & Light system

Full of service staff

Please see Lanna

Tel. 053-221044, 053-221130

Puttan

ส่วนนี่ก็ Package งานเชาแบบล้านนานะคะ  มี2แบบ

พยอมแพ็คเกจ

สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากพยอมแพ็คเกจมีดังต่อไปนี้

ห้องพักแบบสวีทที่โรงแรมอมารีรินคำ เชียงใหม่ในคืนวันแต่งงาน

ตระกร้าผลไม้และดอกไม้ต้อนรับในห้องพัก

ชุดแต่งงานแบบลานนา(เช่า)สำหรับเจ้าบ่าวและเจ้าสาว

แต่งหน้าเจ้าสาว

ช่างภาพและรูปภาพพร้อมอัลบั้มจำนวน 36 รูป

ทำบุญเลี้ยงพระ

ปล่อยนกที่วัด

รถตุ๊ก ตุ๊ก รับ-ส่งจากวัดและโรงแรม

พิธีแต่งงานแบบลานนาที่ห้องจัดเลี้ยงพยอม

ช่อดอกไม้เจ้าสาว

อาหารค่ำแบบตะวันออกผสมผสานตะวันตกที่ห้องอาหารลา กริตต้า

เค้กแต่งงานในห้องพัก

อาหารเช้าบริการถึงห้องพัก ราคา 45,000 บาท

ค่าจัดเลี้ยงนอกสถานที่เริ่มต้นที่ 10,000 บาท

ราคาและรูปแบบของการจัดเลี้ยง

รูปแบบของงานจัดเลี้ยง

แบบซิลเวอร์

แบบโกลด์

แบบไดมอนด์

ค๊อกเทล

350 บาท/ท่าน

400 บาท/ท่าน

500 บาท/ท่าน

บุฟเฟต์อาหารไทย

บุฟเฟต์นานาชาติ

450 บาท/ท่าน

550 บาท/ท่าน

อาหารจีน

490 บาท/ท่าน

700 บาท/ท่าน

อาหารแบบ ขันโตก

กาแลแพ็คเกจ

สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากกาแลแพ็คเกจมีดังต่อไปนี้

ห้องพักแบบสวีทที่โรงแรมอมารีรินคำ เชียงใหม่ในคืนวันแต่งงาน

ตระกร้าผลไม้และดอกไม้ต้อนรับในห้องพัก

ชุดแต่งงานแบบลานนา(เช่า)สำหรับเจ้าบ่าวและเจ้าสาว

แต่งหน้าเจ้าสาว

ช่างภาพและรูปภาพพร้อมอัลบั้มจำนวน 36 รูป

ทำบุญเลี้ยงพระ

ปล่อยนกที่วัด

รถตุ๊ก ตุ๊ก รับ-ส่งจากวัดและโรงแรม

พิธีแต่งงานแบบลานนาที่ห้องจัดเลี้ยงพยอม

ช่อดอกไม้เจ้าสาว

อาหารกลางวันที่ห้องอาหารกาแล

อาหารค่ำแบบเอเชียนที่ห้องอาหารลา กริตต้า

เค้กแต่งงานในห้องพัก

อาหารเช้าและเชมเปญบริการถึงห้องพัก

ราคา 58,000 บาท

ค่าจัดเลี้ยงนอกสถานที่เริ่มต้นที่ 10,000 บาท

ราคาและรูปแบบของการจัดเลี้ยง

รูปแบบของงานจัดเลี้ยง

แบบซิลเวอร์

แบบโกลด์

แบบไดมอนด์

ค๊อกเทล

บุฟเฟต์อาหารไทย

บุฟเฟต์นานาชาติ

450 บาท/ท่าน

อาหารจีน

490 บาท/ท่าน

700 บาท/ท่าน

อาหารแบบ ขันโตก

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 21:32 Share
littlelunar

Posted: 20 Apr 2006 at 09:52 | IP 58.9.190.XXX Quote littlelunar

เคยไปมา 2 ที่ค่ะ และคิดว่าน่าสนใจ ถ้าจะจัดแบบ outdoor
- เชอราตัน เชียงใหม่ (แต่คนไม่เยอะ ไม่แน่ใจว่า เขาจะยอมให้จัดในสวนได้ค่ะ

http://www.diarylove.com/aeandpop/index.php?datestamp=200511 06

- สโมสรวิทยุการบิน
อยู่ริมน้ำ ทั้งสองที่เลยค่ะ

sunny_dreamland

Posted: 25 Apr 2006 at 12:37 | IP 125.25.11.XXX Quote sunny_dreamland

Outdoor  ถ้าจัดริมสะน้ำก็ที่ amari รินคำก็สวยมากค่ะเพราะเค้าเป็นเซียนด้วยนี้เลย ราคาอยู่ที่ประมาณ 380 บาทต่อหัว  เเถมเค้ก  ซุ้มดอกไม้ และน้ำเเข็งแกะสลัก  หรือจะลองตือต่อที่ดาราเทวีก็ได้ค่ะ เพราะวันก่อนเราไปติดต่อเรื่องห้องเเต่งงาน  เค้ากำลังเตรียมงานเเต่งงานริมสระน้ำพอดี  เริด หรู อลังมากค่ะ  ราคาก็ตกประมาณ 700 บาทต่อหัว สาวนเรื่องของเเถมทั้งต้องพูดกันทาง sale ค่ะเพราะเค้าจะไม่มี wedding package   แล้วค่าเปิดขวดจะอยู่ที่ 800 บาท  แต่ราคาคนไทยจะลดลงเหลือ 400 บาทนะค่ะ ต้องต่อลองกะทางเซลดู ไม่งั้นก็ลองแถวๆๆ fgour season หรือ the regent  ที่เเม่ริมนะคะ  บรรยากาศดีมากค่ะ 

Edited by sweet_mu
Back to Top
sao_sao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sao_sao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 02:36 Share
มีคนรู้จักจัดที่ สวนสิริกิต สวนมาก ๆ ค่ะ ถ้าอยากที่เก๋ ๆ ลองไปติดต่อเขาดูนะค่ะ
ศูนย์วัฒนธรรม
แล้วก็ตรงหลังคาร์ฟู ก็รับจัดงานค่ะ บ้านวันสิงห์คำก็สวย บ้านก๋องคำก็ติด ๆ กัน
ม่อนฝ้าย ทำไปโปลิค่ะ
ทางสันผีเสี้อแม่โจ้ ทางเดียวกับสวนสุขภาพของสันผีเสี้อ(เข้าซอย) มีที่ติดน้ำปิง น่าจะเป็นรีสอร์ทค่ะ
โรงแรมอิมพีเลียน แม่ริมก็สวยค่ะ
Back to Top
Diamondbride View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Diamondbride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 10:28 Share

หวัดดีค่ะเจ้าสาวเชียงใหม่

แต่งเชียงใหม่เหมือนกันเลย จองที่ holiday inn ไว้ค่ะ

จัด 31 ตุลาคม 52

ที่นี่มีแบบ out door ด้วยนะคะ แต่ถ้าเบื่อที่โรงแรม น่าจะลองหาตามเพื่อนๆแนะนำด้านบนก้อดีค่ะ

Back to Top
pamee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pamee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 10:29 Share
กำลังจะเข้ามาตอบพอดีเลย ขอบคุณ คุณ sassygirl&xx ด้วยนะคะ ที่แนะนำให้

แนะนำ ร้านเฮือนข้าเจ้า คะ
นี่เป็นงานของภา ลองเข้าไปดูนะคะ http://www.diarylove.com/sasipa

จากเจ้าสาวรุ่นพี่ปี 49 ค่ะ

Edited by pamee
Back to Top
chanokst View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanokst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 20:10 Share
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ
จะจัดที่เชียงใหม่ ปลายปีเหมือนกันคะ
ยังไม่มีสถานที่เลย
ส่วน เชอราตัน เขาเปลี่ยนเป็น ฮอลิเดย์อินน์ แล้วคะ

Edited by chanokst
Back to Top
bflove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bflove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2009 at 01:08 Share
เราก็จัดที่ฮอลิเดย์ิอินน์ค่ะ

วันที่ ๒๑ พย ...

คอนเฟิร์มว่าเซลล์คือ คุณปอ ... ดูแลดีมากกกกก คุยง่าย ค่ะ
Back to Top
mairin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mairin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2009 at 16:57 Share

สวัสดีคะ..กานต์คะ แต่งวันที่ 26 ธันวาคะ 

จัดงานแต่งงานที่เชียงใหม่เหมือนกันคะกานต์จองที่ โรงแรมรติลานนาคะเป็นโรงแรม 5 ดาวของเชียงใหม่นะคะ  อยู่ติดน้ำปิงที่เป็นโรงแรมโซฟิเทลเก่าอะคะ เป็นงานOut door นะคะสวยมากๆเลยคะ เซลล์ก็ดูแลดีมากคุยง่ายคะถ้าเป็นงานเย็นหัวละ600-800 ส่ว นงานเช้า 350- 450คะส่วนแพคเกจต้องลองถามดูนะคะว่าแถมอะไรให้บ้างคะ

ส่วนอย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมเลยคะ

ปล. ตอนแรกก็จะจองที่ฮอลิเดย์อินน์เหมือนกันเพราะราคาต่างกันครึ่งๆ เลยคะ แต่ว่ามีคนจองห้องใหญ่แล้วแล้วเลยต้องเปลี่ยนมาจองที่นี่แหละ ส่วนเซลล์ที่ฮอลิเดย์อินนดีมากๆเลยคะคนที่ชือ ปอ อะคะ

Back to Top
Kitty Kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kitty Kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2009 at 10:28 Share

เชียงใหม่มีรีสอร์ทน่ารักๆ เพียบเลยค่ะที่รับจัดงานแต่ง

ว่าแล้ว...คิดถึงเชียงใหม่จัง

Back to Top
niran View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niran Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2009 at 16:24 Share

ผมทำงาน organizer อยู่ที่เชียงใหม่ครับ  สำหรับงานสำคัญๆ อย่างนี้ถ้าหากสนใจที่อยากให้ทางเราเป็นส่วนหนึ่งแห่งความภาคภู มิใจ กระผมขออนุญาติ เสนองานที่ผ่านมาสามารถชมผมงานได้ที่ e-mail. kasalongthai.com เผื่อว่าจะได้พิจรณาให้เป็นเป็นผู้ร่วมงาน   หรือสอบถามมาก่อนได้ที่ e-mail.shogun_nok@hotmail.com

งานเล็กๆ  งานใหญ่ๆ  งานเก๋ๆ  งานสนุกๆ  งานมันๆ  ไม่ว่างานไหน  เรายินดีให้บริการและคำปรึกษา

ยินดีสำหรับเจ้าสาวและเจ้าบ่าวคนใหม่ด้วยครับ

Back to Top
faikham View Drop Down

Post Options Post Options   Quote faikham Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2010 at 11:45 Share

สวัสดีค่ะ จากฝ้ายคำเวดดิ้ง ณ บ้านสิงห์คำรีสอร์ท เชียงใหม่ค่ะ  หากกำลังมองหาสถานที่จัดงานแต่งงานแบบล้านนา outdoor จัดริมสระน้ำ ทั้งจัดแบบล้านนาและก็แบบอินเตอร์ค่ะ ที่นี่เค้ารับจัดงานแต่งงานในราคาย่อมเยาค่ะ ราคาเริ่มต้นเพียง 65,000 บาทสำหรับแขก 100 ท่านค่ะ มีทั้งนั่งโต๊ะ หรือจะนั่งแบบขันโตกก็ได้ค่ะ   ราคานี้จะรวมอาหารและเครื่องดื่มสมุนไพร น้ำดื่ม อาหารแบบบุฟเฟ่ต์ อาหารขันโตก และอาหารกาดหมั่วค่ะ ตกแต่งดอกไม้ในงาน  สถานที ่ ระบบแสง สี เสียง รวมทั้งห้องส่งตัวบ่าว-สาวแบบห้องฮันนีมูนสวีทสุดหรูแบบล้านนาค ่ะ

โทรศัพท์ 053-872657-8 หรือเข้ามาชมเวปไซด์ได้ที่ www.baansingkham.com หรือ www.weddinglanna.blogspot.com ค่ะ

Edited by faikham
Back to Top
chuchichi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuchichi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2012 at 23:05 Share
ที่่บ้านม่อนฝ้ายก็โอเคมากๆนะคะ
ลองเข้าไปดู รีวิวได้ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.