แต่งงาน รีวิวงานหมั้นและยกน้ำชาของรัตน์ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานหมั้นและยกน้ำชาของรัตน์ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ratbluesky View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานหมั้นและยกน้ำชาของรัตน์ค่ะ
    Posted: 18 Apr 2009 at 13:08

รีวิวงานหมั้นและยกน้ำชาของรัตน์ค่ะ

หลังจากผ่านงานแต่งไปตั้งแต่วันที่ 8 มีนา 52 ทุกอย่างก็ชุลมุนวุ่นวายไปหมดเลย หลังจากได้รับไฟล์รูปมาแล้ว ก็ขอรีวิวงานหมั้นและยกน้ำชากันก่อนแล้วกันค่ะ สำหรับงานหมั้นและยกน้ำชาของรัตน์กะพี่นินจัดขึ้นที่หอประชุมโร งเรียนกวงฮั้ว จ.ระยอง  โดยที่ใช้สถานที่ทั้งช่วงเช้าและช่วงเย็นค่ะ เนื่องจากว่าที่บ้านพื้นที่ไม่มาก ไม่สามารถรับแขกได้เท่าที่ปะป๊ากะมะม๊าเชิญมา และก็เห็นว่าไหนๆ เราก็ต้องจัดสถานที่งานเย็นอยู่แล้ว ก็จัดงานเช้าด้วยซะเลย จะได้ประหยัดค่าตกแต่งด้วยค่ะ

ถึงแม้ว่าจะเป็นพิธีแบบจีนๆ และแม้ว่าจะมีการคุยกันในเรื่องรายละเอียดวันงานของทั้งสองฝ่าย แล้วก็ตาม แต่พอเอาเข้าจริงถึงวันงาน ทุกอย่างก็วุ่นวายไปหมดค่ะ เป็นเพราะดูเหมือนจะไม่มีใครเป็นคนนำพิธีจริงๆนั่นเอง แต่พิธีทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ แม้ว่าจะมีอาการงงๆกันอยู่บ้างก็เถอะ งานนี้ ไม่มีอะไรจะแนะนำมากค่ะ นอกจากว่า ถ้าใครจะจัดพิธีแบบจีนแล้ว ควรหาพิธีกรสำหรับดำเนินรายการมาด้วยค่ะ ควรจะเป็นผู้รู้ว่าควรจะทำลำดับใดก่อนหลัง ไม่อย่างนั้นอาจจะเกิดการถกเถียงกันขึ้นในงานและอาจะทำให้พิธีต ิดขัดได้ค่ะ เพราะไม่รู้ว่าจะต้องทำตามใครดี

ของใช้ในงาน รัตน์หาซื้อจากร้านขายของใช้พิธีจีนที่เยาวราชค่ะ ไปหลายรอบมากๆ ไปทั้งร้านศรีสมบูรณ์และร้านตั้งจินย้งเลยทีเดียว ทางร้านเค้าจะมีโพยสำหรับซื้อของใช้ในพิธีจีนแบบครบถ้วนและมีกา รข้อแนะนำเกี่ยวกับพิธีจีนต่างๆค่ะ แต่ว่ารัตน์กะพี่นินซื้อเฉพาะของที่จำเป็นเท่านั้นไม่ได้ซื้อทั ้งหมดนะค่ะ เพราะที่บ้านไม่ได้เคร่งมาก บางอย่างคาดว่าจะไม่ได้ใช้ก็ไม่ได้ซื้อค่ะ

ขนมจีบ ซาลาเปา จากร้านน้องนิว ระยอง พี่สาวรู้จักกับเจ้าของร้าน ก็เลยจัดการหามาให้นะค่ะ

ชุดเก้าอี้ ที่ใช้ทำพิธีหมั้น ได้มาจากเพื่อนที่แสนดี ...เบียร์ (ถึงแม้ว่าเบียร์จะไม่สามารถมางานได้ก็เถอะ) โชคดีมากๆที่บ้านเบียร์พึ่งแต่งงานพี่ชาย และมีชุดเก้าอี้สำหรับพิธีหมั้นที่ทำขึ้นมาใหม่โดยเฉพาะ เลยได้ทีขอยืมมาใช้ด้วย ซึ่งชุดเก้าอี้ สวยงามถูกใจมากๆค่ะ

โลโก้ ตัวอักษร และซังฮี้ ออกแบบโดยทีมงานของคุณเจี๊ยบ jeabjaba นี่เอง ส่งพิมพ์ที่โรงพิมพ์ระยองกันเอง พร้อมติดตั้งให้ แม้ว่าจะมีปัญหาเนื่องจากพิมพ์สติกเกอร์ติดลงบนโฟมแบบแน่น แต่ว่า พอถึงตอนเช้าก่อนพิธีหมั้น ดันล่อนออกมา โชคดีที่พี่โอ๋ ช่างจัดดอกไม้ มาช่วยแก้สถานการณ์ไว้ได้ โดยการติดมันเข้าไปใหม่ ไม่แน่ใจว่าทำด้วยวิธีไหน รู้แต่ว่า มันติดแน่นจนถึงงานกลางคืนเลยค่ะ โชคดีไป

ชุดกี่เผ้า จากร้าน NATNAPAT ซอยทองหล่อ ชุดกี่เผ้าแสนสวยนี้ อยากบอกว่าได้มาโดยบังเอิญ วันนั้นไปทำธุระแถวซอยทองหล่อ เดินไปเดินมา เห็นร้านเล็กๆแต่ที่เด่นสะดุดตาก็คือ ชุดกี่เผ้าพื้นขาว ลายดอก ที่สวมอยู่บนหุ่นนั่น มันดึงดูดให้เข้าไปลอง ชุดเดิมใหญ่มากๆ แต่เนื่องจากว่าผ้าสวยมากๆ เลยตัดสินใจซื้ออีกแล้วค่ะ แล้วก็เอากลับมาแก้ที่ร้านแถวบ้าน  งานนี้มีแต่คนชมว่าชุดกี่เผ้าสวยงามมากมาย

ชุดสูท สั่งตัดที่ร้าน Mister มาบุญครองชั้น 3 ค่ะ ชุดก็เรียบร้อยสวยงามดีค่ะ และราคาก็ไม่แพงอีกด้วยค่ะ

โต๊ะจีน ใช้โต๊ะจีนเจ้าเดียวทั้งงานหมั้นและงานแต่งในช่วงเย็นค่ะ

แหวนหมั้น ทั้งของผู้ชายและผู้หญิงสั่งทำจากร้านไท้ เซ่ง ฮง ค่ะ สวยงามมากๆๆ แบบก็สวยมากๆๆด้วยค่ะ โชคดีมากเพราะตอนที่ไปทำแหวนราคาทองยังต่ำอยู่ก็เลยราคาไม่แพงน ัก  โดยเฉพาะน้ำหนักทองของแหวนผู้ชายจะมากเป็นพิเศษ เพราะสั่งเป็นแหวนกลม ฝังเพชรเล็กๆ หนึ่งเม็ด เลยใช้ทองมากเป็นพิเศษนะค่ะ แถมไปทีไร ยังได้หนังสือ WE ติดมือกลับมาทุกครั้ง อิอิ (เค้าให้มาค่ะ)

ผ้ารับไหว้ สำหรับผ้ารับไหว้รัตน์ให้ที่บ้านของพี่นินสั่งให้ค่ะ ก็สั่งผ้าขนหนูผืนกลางๆเน้นสีหวานๆสวยงาม มีรูปยีราฟคู่น่ารักๆอยู่ด้วย แล้วก็ไปซื้อผ้าแก้วหรือผ้าอะไรน้าที่เค้านิยมเอามาเย็บเป็นถุง ใส่ของชำร่วยนะค่ะ แล้วก็ซื้อเชือกสำหรับผูกที่แถวดิโอ จริงๆกะจะซื้อสำเร็จแหละค่ะ แต่ว่าไปถามราคาแล้วตกถุงละ 25 บาท โห ไม่ไหวอ่ะ เลยซื้อมาจ้างเค้าเย็บ ตกถุงละไม่ถึง 10 บาทเลยค่ะ เวิร์คจริงๆ

ช่างแต่งหน้าทำผม อย่างที่บอกว่าต้องยกความดีความชอบให้กับช่างแต่งหน้าพี่ลิ้ม ที่ทำให้เจ้าสาวสวยงามตามท้องเรื่องได้เยี่ยงนี้ การแต่งหน้า และทรงผม ช่างเข้ากับชุดเสียนี่กระไร จนทำให้ เจ้าสาวเองถึงกับตะลึงตัวเองอยู่เหมือนกัน (ก๊ากๆ) ก็นะ มีหลายๆคนบอกว่ามาจากไหนเนี่ย ตอบเค้าไปว่า เซียงไฮ้ค่ะ อิอิ (เคยไปอยู่มาปีนึง หน้าตาคนที่นั่นยังไม่ได้แบบนี้เลย 55+ เรานี่มันหมวยจริงๆเลย ) ก่อนเพื่อนจะเลี่ยนกันไปต่อกันดีกว่า

คราวนี้เรามาดูภาพกันบ้างดีกว่า รูปนี้สำหรับเจ้าบ่าวเจ้าสาวค้า

งานหมั้น 3

ของใช้ในพิธี หอประชุมและของว่างงานเช้าค้า

หอประชุม ของตกแต่งงานเช้า

กำลังจะเข้าสู่พิธีแล้ว เค้าก็จะเชิญบ่าวสาวขึ้นบนเวทีเข้าสู่พิธีสวมแหวนหมั้นค้า

งานหมัน 1

คราวนี้ก็ได้ฤกษ์สวมแหวนหมั้นกันสักที เอ้า..อย่ารอช้า สวมเลยจ้า..

งานหมั้น 8

สวมแหวนเสร็จแล้ว ก็โชว์แหวนกันหน่อยจิ อิอิ

งานหมั้น 9

มาดูแหวนกันชัดๆสักหน่อยจิ

Our ring

หลังจากนั้นก็มีการมอบของหมั้นกันสักหน่อย ส่วนเราก็นั่งยิ้มกันไป

งานหมั้น 10

เนื่องจากว่าหมั้นและรับตัวทีเดียวกัน เจ้าบ่าวของเราเลยต้องออกไปวนรถ 1 รอบแล้วเข้ามารับตัวเจ้าสาวค้าก็ต้องฝ่าด่านประตู หลายด่านรวมๆแล้วมีคนบอกว่า 20 กว่าด่านได้ ซองที่ใส่ไปเป็นร้อยหมดเกลี้ยงเลยทีเดียว

งานหมั้น 11

เข้ามาถึงห้องที่จัดไว้สำหรับรับตัวแล้วค่ะ มีเพื่อนๆของรัตน์มานั่งเป็นเพื่อนด้วย ในที่สุดพี่นินก็เข้ามาถึงจนได้

งานหมั้น 12

พอมาถึงก็มอบดอกไม้ให้ แล้วก็น้องชายรัตน์ก็เอาขนมอี้เข้ามาให้  เอ้า..กินซะ..ป้อนกันใหญ่เลย

งานหมั้น 13

หลังจากรับตัวเสร็จ ก็เป็นการยกน้ำชาค่ะ

งานหมั้น 14

ถ่ายรูปกับครอบครัวของรัตน์ค่ะ

งานหมั้น 15

งานหมั้น 16

ขอขอบคุณ ...ปะป๊า มะม๊า พี่น้องที่แสนดีของรัตน์ วรรณ เซิน อัญ มีน พี่เตี้ย พี่บ๊ก น้องน้ำ น้องเพรา สาวน้อยจากแดนอาทิตย์อุทัย อากินะ รวมถึงญาติๆของรัตน์ที่มาช่วยกันปั้นขนมอี้ที่บ้าน ถ้าไม่มีบุคคลเหล่านี้งานนี้ก็คงจะทำงานทุกอย่างให้สำเร็จได้ยา กเลยทีเดียว รวมถึงเพื่อนๆบัญชี ม.เกษตร ที่อุตส่าห์มาค้างคืนเพื่อที่จะมาร่วมงานเช้าของรัตน์ ดีใจจริงๆค่ะ

ข้อเสนอแนะ ...พิธีการแบบจีนนั้นจะหาคนที่รู้พิธีแบบจริงๆนั้น หายากมากๆ แล้วแถมประเพณีของแต่ละบ้านก็ยังไม่เหมือนกันอีก เพราะฉะนั้นควรมีการพาคนที่รู้ธรรมเนียมของทั้งสองฝ่ายมาคุยกัน ก่อนว่าวันงานจะดำเนินพิธีอย่างไร เป็นขั้นเป็นตอนอย่างไร เพราะไม่อย่างนั้นพอถึงวันจริงๆอาจจะต้องมาถกเถียงกันได้ค่ะ เพราะอย่างที่บอกว่าประเพณีจีนนั้นหลากหลายเหลือเกินค่ะ

และควรมีผู้นำพิธี ซึ่งอาจรับหน้าที่เป็นพิธีกรและทำหน้าที่นำพิธีการว่าจะทำอะไรก ่อนหลังอย่างไรค่ะ ควรนัดกันให้มั่นใจได้ว่า เค้ารู้ว่าเค้าต้องทำอะไรค่ะ ควรเป็นญาติหรือคนที่รู้จักคนในครอบครัวเราก็จะดีค่ะ หรือจะเป็นคนที่รู้พิธีที่คนในบ้านให้การยอมรับ ก็จะดีมากๆค่ะ

นอกจากผู้ดำเนินงานในพิธีแล้วที่สำคัญไม่แพ้กันก็คือ คนที่จะคอยจัดการข้าวของต่างๆที่ต้องใช้ในงาน รวมถึงของใช้ในพิธี รวมถึงคอยช่วยเหลือเก็บเงิน เก็บทองให้เราด้วยค่ะ เพราะวันนั้นเราจะต้องอยู่ในพิธีการตลอด เรื่องอื่นต้องยกให้ทีมของเราทำแทนค่ะ

พูดถึงพิธีการมาเยอะ ข้อเสนอแนะสำหรับสาวๆคือ ชุดที่ใส่ค่ะ ชุดสวยมีชัยไปกว่าครึ่ง ส่วนอีกครึ่งนั้นยกความดีความชอบให้ช่างแต่งหน้า ที่แต่งหน้าและทำผมออกมาได้สวยงามเหมาะสมกับชุดและพิธีการในวัน งาน  เลือกดีก็มีชัยในวันงานค่ะ หวังว่าเจ้าสาวและเจ้าบ่าวทุกท่านคงจะได้ข้อมูลดีๆจากงานของรัต น์กับพี่นินไปบ้างนะค่ะ ถึงแม้ว่าจะแนะนำพิธีการไม่ได้มากก็ตามค่ะ ขอบคุณที่อ่านมาซะเยอะเลย จบก่อนแล้วกัน เด่วไปต่อกันที่งานเลี้ยงตอนเย็นค้า

ปล. มาอัพภาพใหญ่ขึ้น ณ วันที่ 24 ต.ค.52 จ้า

Edited by ratbluesky
Back to Top
jeabcat View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 13:09
ชุดสีสวยมากๆๆ
<
Back to Top
sokheang14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sokheang14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 13:23
ชุดจีนสวยมากๆเลยค่ะ คุณ วทจส หุ่นนางแบบมากๆ  ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Gaekitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gaekitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 13:34
บ่าว สาว  หล่อ สวย สมกันมากค่ะ
Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 13:56

รัตน์ เจ้าสาวคนงาม ที่แสนเซ็กซี่และทะเล้น งานหมั้นดูอบอุ่นมากมาย รัตน์ดีใจที่งานออกมาสมใจ

ดีใจที่ออกมารีวิว ซะที อิอิ

ขอบคุณแทนเจ้าสาวรุ่นน้องที่ได้ข้อมูลดีๆนะจ๊ะ

ลืมๆๆๆ เจ้าบ่าวน่ารัก เจ้าสาวก็สวย สมกานจริงๆ มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

รอ รีวิวงานเย็นน้า...

Edited by lookmoonoi
Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 14:14
เจ้าสาวน่ารักมากๆค่า ชอบชุดที่ใส่ด้วยค่ะ สวยมากๆ
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 14:51
ชุดสวยมากเลยค่ะ
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 14:57
สวยๆๆๆๆๆๆๆๆ 
คุณรัตน์สวยมากกกกกก
ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมในวันสำคัญของคุณรัตน์ค่ะ

ปล.เรื่องออกแบบ logo  ไม่คิดตังค์นะคะ  ทำให้เป็นของขวัญ
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 15:09
งานออกมาสวยดูอบอุ่นมากเลยค่ะ...รอชมรีวิวงานเย็นนะค่ะ
Back to Top
Ja+Zilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ja+Zilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 15:31

ชุดสวยมากกกกกกกกกกกกค่า  งานก็ดูน่ารักเป็นกันเองดี  รอชมภาพงานเย็นนะคะ

Back to Top
mintus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mintus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 15:50

น่ารักจังเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
nae_nae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nae_nae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 15:52

รอดูน้องสิบห้ามา รีวิว นานแล้ว ในที่สุด ก็ได้เห็นรายละเอียดทั้งหมดของงานซักทีนะจ๊ะ รูปสวย

มากมาย และน้องก็สวยมากมายด้วยเช่นกัน อิอิอิ พี่นินเค้าก็หล่อของเค้าอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ชิมิ

เจ้เลยมะได้ชมกันเลย หุหุหุ  เจ้าบ่าวหล่อ-เจ้าสาวสวยยยย สุดๆเลย ......

รายละเอียดเยอะมากจริงๆ สำหรับพิธีเช้า พี่เองยังไม่รู้เลย ว่าจะเก็บรายละเอียดได้เท่ารัตน์รึเปล่า

แต่เท่าที่ดูจากภาพ พี่เห็นว่ารัตน์มีความสุขมากๆในวันนั้นจริงๆ (ถึงแม้รัตน์จะเล่าถึงความยุ่งยาก)

ที่เกิดขึ้นในงานให้ฟังบ้างก็ตาม..... สำหรับพี่นะ วันนั้นเป็นวันของรัตน์จริงๆ และงานก็ออกมาดูดีจริงๆ

ชอบชุดกี่เพ้ามากๆ เลย ใส่แล้วรัตน์สวยมากๆ หุ่นดีสุดๆ คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจซื้อมานะจ๊ะ

ทั้งหน้า ผม เข้ากันสุดๆ น่ารักมากๆเลย

สำหรับคำแนะนำ และข้อเสนอแนะ เป็นประโยชน์สำหรับ วทจส. เลยนะคะ ของคุณมากๆ สำหรับคำ

แนะนำ เพราะรัตน์เก็บรายละเอียด และใส่ใจรายละเอียดของงานทั้งหมด เสร็จจากงานแต่งตัวเอง รัตน์คง

ไปช่วย วทจส. อีกหลายคนจัดงานได้เลย อิอิอิ 

รอดูรีวิวงานเย็นนะค้า....

Back to Top
chonida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chonida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 16:06

เจ้าสาวน่ารักจังเลยค่ะ

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 16:23

เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ

รูป icon ก็เปรี้ยวซะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 16:57
เห็นคุณรัตน์เตรียมงานอยู่ที่นี่มานาน วันนี้ได้เห็นรอยยิ้มแล้วความสวยงาม ในงานคุณรัตน์ก็รู้สึกยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆค่ะ และจะรอชมภาพงานตอนเย็นคุณรัตน์นะคะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 18:02

เจ้าสาวเปรี้ยวปรี๊ดเลย

Back to Top
PiggyMuay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 18:08

โห...ดูไป ตาร้อนไป

คุณรัตน์สวยมากๆ อ่ะค่ะ

รูปสวยทุก shot เลย ดูเพลินเชียวค่ะ

PERFECT!!!

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 18:43

ว้าววว คุณรัตน์สวยมากๆๆๆ จ้า ชุดก็สวย เจ้าสาวก็สวย เจ้าบ่าวก็ดูดี ค่า .. แอบชอบรูปพรีเวดดิ้งของคุณรัตน์มาตั้งนานแล้ว เพราะเปรี้ยวมากๆ ^^ ส่วนงานแต่งก็หวานอมเปรี้ยวนิดๆ น่ารักมากๆ ค่ะ ^^

Back to Top
pearry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pearry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 18:55

ชอบชุดจังค่ะ  ร้านอยู่ซอยไหนเหรอคะ

ปล. เจ้าบาว เจ้าสาว  สวยหล่อ มากมาย

Back to Top
cheerythepooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheerythepooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 19:07
โหย ทั้งชุด หน้า ผม เข้ากันมากๆ เลยค่ะ น่ารักเจงๆ 
Back to Top
preeyanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preeyanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 19:51

ชอบชุดกี่เพ้าของเจ้าสาวจัง  เจ้าสาวหุ่นดีมากๆๆค่ะ    ยินดีด้วยนะค่ะ 

ขออนุญาติอัพเดทในกระทู้ ของโบว์นะค่ะ

ชื่อกระทู้    Topic: รวมกระทู้รีวิวของเจ้าสาวค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10892 2&PN=1&TPN=1

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 20:02

ขอบคุณทุกๆ คนที่เข้ามาชมมากๆๆเลยค่ะทุกคนเลยนะค่ะ ทั้งที่ได้เอ่ยชื่อ และไม่ได้เอยชื่อ

สำหรับชุดสวยๆนี่ที่คุณ pearry ถามมาว่าซื้อจาก

ร้านไหนนั้น รัตน์ซื้อมาจากร้านชื่อ NATTAPA  สุขุมวิท 55 ซ.ทองหล่อ ค่ะ แบบชุดกี่เผ้า

มีไม่เยอะค่ะ แต่ว่าเป็นร้านขายเสื้อผ้าแบบจีนเลยค่ะ ยังไงก็ลองไปดูนะค่ะ เผื่อว่าจะมีที่

ถูกใจ ส่วนรัตน์นั้น ถือว่าเหมือนพรมลิขิตนะค่ะ บทเราจะเจอ เราก็บังเอิญเดินไปเจอจริงๆ

Avatarขอบคุณคุณนิ่ม ทั้งที่เราอาจจะได้คุยกันช้าเกินไป แต่คุยกับนิ่มสนุกมากๆค่ะ แล้วยังแนะนำ

การใช้งาน photoscarp ให้ด้วย จึงทำให้รัตน์ได้ รีวิวสวยๆแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณพี่เน๊ะ ที่คุยกันมาตลอด จนเราสนิทกันไปโดยปริยาย แถมยังต้องคอยรับโทรศัพท์

ที่จะโทรไปเล่านู่นเล่านี่ให้ฟังอยู่เป็นประจำ ขอบคุณค่ะ

Avatarขอบคุณคุณเจี๊ยบ jeabjaba  แม่ค้าที่ไม่เป็นแม่ค้าเลย คุยกับลูกค้าจนเป็นเพื่อนกันไป แถม

ยังช่วยเหลือนู่น นี่ นั่นมันทุกเรื่อง รับฟังปัญหาและช่วยแก้ไข แล้วนี่ยังจะมาไม่คิดเงินกันอีก

อุตส่าห์เขียนบอก โทรบอกตั้งหลายครั้งว่าเอาเบอร์บัญชีมาได้แล้ว แต่ก็นะ ต้องขอบคุณ

คุณเจี๊ยบจริงๆ ไม่มีคุณเจี๊ยบคงไม่มีโลโก้และชื่อ รวมถึงตัวซังฮี้สวยๆแบบนี้แน่ๆ

Avatarขอบคุณพี่เคสซี่ ถึงแม้ว่าเราจะเริ่มต้นจากการเป็นลูกค้า แต่หลังๆก็ไม่เกี่ยวกับกับเสื้อผ้าอีก

จิปาถะกันอีกคน อิอิ แต่ชุดร้านเจ้สวยจริงๆนะจ๊ะเนี่ย เด่วรอดูรีวิวงานเย็นนะจ๊ะ

Avatar คุณ sassygirl เจ้าสาวชลบุรี เราเห็นกันมานานมากจริงๆค่ะ ตั้งแต่รัตน์เข้ามาก็

เห็นคุณ sassygirl แล้วเหมือนกัน ตอนนี้รัตน์กลายเป็นชาวศรีราชาอีกคนแล้วละ อิอิ

Avatar คุณ piggymuay ขอบคุณสำหรับคำชมนะค่ะ ดีใจค่ะที่ดูจนเพลินเลย แหะๆ

กว่าจะทำเสร็จ ก็หลายวันอยู่ ทำรูปนานเลย กลับมาจากทำงานก็นั่งทำๆๆ จนแฟนงงว่ามัน

นั่งทำอะไรของมันเนี่ย แหะๆ

Avatar คุณ LittleCuctus เด่วรอดูนะค่ะ คราวหน้าจะเอาภาพเล็กๆที่เห็น ให้เห็นว่าภาพ

ใหญ่นะมันสวยขนาดไหน รูป pre wedding ที่รัตน์ภูมิใจนำเสนอค่ะ

Avatar คุณใบเตย ยินดีมากๆๆค่ะ ที่คุณเตยชอบ รัตน์ก็แอบชอบงานเช้าของคุณใบเตย

เหมือนกัน แอบ save รูปเก็บไว้ตั้งเยอะ แต่สุดท้าย รัตน์ก็ตัดสินใจเลือกชุดกี่เผ้าแหละค่ะ

ก็เหอๆ ดูหน้าเค้าจิ หน้าเค้าออกจาบ่งบอกว่ามาจากแห่งหนตำบลใด คล้ายว่าจะมาจาก

แผ่นดินใหญ่ เลยต้องใส่ชุดที่มันเข้ากะหน้าซะหน่อย อิอิ

Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 20:14
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวน่ารัก
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 21:00
สวยมากค่ะคุณรัตน์ งานก็ดูดีมากๆ ชุดก็สวย เจ้าบ่าวเจ้าสาวเหมาะสมกันมากๆ จอยรอชมงานเย็นนะคะ
Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 21:29
สวยมากค่ะ ยินดีด้วยน้า
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 22:29
Originally posted by @ช่างภาพอ๊อด

เหนละก๊าบ 

แจ่ม

วิ่วๆ

ทำงานค๊าบบบพี่น้อง อย่ามัวแต่โพส์ทค๊าบบบ งุงิๆ

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 23:00
Avatar เอ่อ คุณรัตน์จ้ะ .. ถ้าหน้าคุณรัตน์บ่งชัดว่ามาจากแผ่นดินใหญ่ สงสัยเตยจาต้องกลับไปแผ่นดินใหญ่ด้วยคน เพราะเตยหน้าไปถึงที่นู่นก่อนคุณรัตน์อีกง้ะ 555 นอกจากเตยไม่ใส่กี่เพ้าแล้ว .. งานเช้าเตยก็จาใส่ชุดไทยอีกตะหากกกก หุหุ 
Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 23:13
คุณรัตน์อย่างสวยเลยอ่ะจริงๆนะ

ยินดีด้วยนะค้าาา
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2009 at 23:22

มาร่วมยินดีด้วยจ้า มีความสุขมากๆน้า

Back to Top
Yary View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yary Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 00:41

เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะ

Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 09:29

ยินดีด้วยค่ะคุณรัตน์ มีความสุขมากๆๆนะคะ

เจ้าสาวสวยจังเลย ทั้งหน้า ตา ผม ชุด เข้ากันเป็นอย่างดี

แล้วจารอดูงานเย็นนะคะ

Back to Top
NuGluai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuGluai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 11:09

เจ้าสาวน่ารักมากๆเลยค่ะ

เห็นคุณรัตน์บอกว่า ช่างแต่งหน้าเก่งมาก ทำผมก็เหมาะกะงาน

เลยอยากทราบข้อมูลค่ะ เห็นว่า ชื่อลิ้ม ใช่มั้ยคะ

มีเบอร์ติดต่อรึป่าวคะ ขอบคุณมากค่ะ

พอดีกล้วยจะหมั้นจีน วันที่ 10 พค. นี้อ่ะค่ะ

Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 11:24

ขอบอกว่าเสื้อผ้า หน้า  ผม เข้ากันมาก ๆ เจ้าสาวสวยจังอ่ะ มาแสดงความยินดีกับคุณรัตน์ด้วยนะจ๊ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ จ้ะ

Back to Top
kai_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kai_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 12:31
เจ้าสาวสวยและเด่นมากเลยค่ะ แต่งหน้าสวยเข้ากับชุดค่ะ ลืมมองเลยว่าเจ้าบ่าวหน้าตาเป็นไง อิอิ

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 13:13

ขอแสดงความยินดีกับคุณรัตน์และคุณนินด้วยนะคะ

คุณรัตน์สวยสดใสมากๆๆ ค่ะ ทั้งสวยทั้งน่ารัก แต่งหน้าทำผมเข้ากับชุดลงตัวไปทุกอย่าง

ชุดกี่เพ้าสวยยิ่งเจ้าสาวหุ่นดีใส่แล้วก็ยิ่งสวย เอิ๊กดู รูปเจ้าสาวจนเพลินหลายรอบพอหันมาดูทางเจ้าบ่าวก็หล่อสมกันอย่าง ยิ่งค่ะ

อยากชมภาพงานเย็นเร็วๆ จะรอติดตามนะคะ

Back to Top
pimcom View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pimcom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 13:53

ขอแสดงความยินดี กับเจ้าสาวคนสวย และเจ้าบ่าวสุดหล่อด้วยนะคะ

My wedding
http://my.inlovephoto.com/07/pimcom/
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 16:00

ชอบชุดอ่ะ สวยจังเลย

Back to Top
mootai1410 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mootai1410 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 17:24

เป็นกี่เพ้าเจ้าสาวที่สวยจริง ๆ ค่ะ

Back to Top
maychan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 19:45

เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 20:08

ขอบคุณเจ้าสาวทุกท่านที่เข้ามาชมกระทู้รีวิวนี้นะค่ะ ตอนนี้ยิ้มแก้มปริแล้วกับคำชมเจ้าสาวเจ้าบ่าว  ขอบคุณทุกคำชมเลยค่ะAvatar Avatar Avatar Avatar 

Avatar Avatar Avatar Avatar(รูปเปรี้วนนะเนี่ย) mintusAvatar 

Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar 

Avatar Avatar Avatar Avatar คุณ maychan

Avatar คุณ Preeyanart ขอบคุณนะค่ะ รวบกระทู้รีวิวเจ้าสาวมีประโยชน์กับเจ้าสาว

รุ่นน้องมากๆๆค่ะ ยินดีที่ได้เข้าไปอยู่ในกระทู้ด้วยนะค่ะ

Avatar สำหรับช่างภาพอ๊อด ดีใจนะที่เข้ามาชม เด่วงานเย็นอย่าลืมตามมาดูแล้วกัน เอางานของช่างอ๊อดลงด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ รูปสวยจริงๆค่ะ

Avatar ขอบคุณคุณจอยนะค่ะ เราก็เจอกันในกระทู้มาตั้งนานเน๊อะ ในที่สุดรัตน์ก็มีรีวิวของตัวเองซะที ยังไงก็รอรีวิวงานเย็นหน่อยน้า

Avatar ใบเตย จ้า สงสัยว่าเราอาจจะมาจากหมู่บ้านเดียวกันก็ได้นะเนี่ย อิอิ รัตน์เลือกชุดกี่เผ้า เพราะไปเจอชุดนี้แหละ สองจิตสองใจ แต่พอเจอชุดนี้ก็เลยโอเคนะค่ะ เพราะผ้าสวยจริงๆ

Avatar ขอบคุณคุณปุ้ยนะค่ะ เห็นรีวิวงานคุณปุ้ยแล้ว รีวิวดีจริงๆค่ะ แอบกดดัน 555+ บอกคุณนิ่มไปด้วยว่าคุณปุ้ยรีวิวละเอียดจริงๆ (คุณนิ่มก็รีวิวละเอียดและสวยมากๆๆด้วย)

Avatar ขอบคุณคุณหนิงค่ะ เจอกันมานานแล้ว ถามคุณหนิงยังเคย pm มาให้ความช่วยเหลืออีก ขอบคุณนะค่ะ

Avatarคุณ NuGluai รัตน์ pm ไปให้แล้วนะค่ะ สำหรับพี่ลิ้มช่างแต่งหน้าทำผม ลองคุยกันดูนะค่ะ

Avatar ขอบคุณพี่เอิ๊กนะค่ะ งานพี่เอิ๊กก็อบอุ่นสวยงามไม่แพ้ใครเลยค่ะ

Avatar ขอบคุณคุณ pramada ค่ะ ขอบคุณที่ชมนะค่ะ (แอบเห็นมานานจริงๆ Senior Bride คนนี้เนี่ย)

ตอนนี้กำลังเร่งทำรีวิวงานเย็นอยู่ค้า อิอิ ยังไงก็จะรีบลงแล้วกันนะจ๊ะ

Back to Top
อวทม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อวทม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 20:44

น่ารักมั่กๆค่ะ เจ้าสาวก็สวยด้วย

Back to Top
nuchykitty View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nuchykitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2009 at 21:22
น่ารักค่ะ เจ้าสาวสวยมากกก ดูแบบว่าจีนมากๆๆๆๆๆ น่ารักค่ะ
Back to Top
akikosang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akikosang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 07:52

คุณรัตน์ งามมากเลยค้า

นกก็จะจัดแบบจีนเหมือนกัน แต่ที่บ้านนกและบ้านแฟน ไม่ค่อยเคร่งคะ

เลยจัดแบบสบายๆ แต่ไม่รู้วันงานจะสบายรึเปล่า เหอๆๆ อาจวุ่นวายเหมือนกัน

Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 08:47

สวยมากๆเลยค่ะ ชุดก็สวย เจ้าสาวก็สวยค่ะ

Back to Top
leg_2121 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 10:16

ขอมาเก็บรายละเอียดด้วยคนค่ะ เจ้าสาวสวยสุดๆๆๆ

เจ้าบ่าวก็หล่อมากๆๆขอให้มีความสุขนะค่ะ

Back to Top
noo-eed View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo-eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 10:37

เจ้าสาวน่ารักมากมายค่ะ  ชุดสวยอีกด้วย  ยินดีด้วยน่ะค่ะ

Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 14:22

ยินดีด้วยจ้า   เจ้าสาวน่ารักจัง

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 15:11
< => ยินดีด้วย นะค่ะ
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 15:57

ชุดสวยมากๆเลยค่ะ เจ้าสาวก็สวย ใส่ออกมาแล้วเหมาะมากๆ

งานก็จัดได้สวยมากจริงๆค่ะ ยินดีด้วยนะ

Back to Top
sasahana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasahana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 16:50

ทั้งเจ้าสาว แล้วก็ชุดสวยมากมายเลยค่าคุณรัตน์

บางรูปเหมือนกำลังดูหนังเรื่องเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้เลยอ่ะ

Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 21:07

ยินดีด้วยนะค่ะ เป็นงานที่จัดได้น่ารักอบอุ่นมากกกกเลยค่า

ชุดสวยมากๆเลยค่ะ ชอบๆ เจ้าสาวใส่แล้วเข้ากันมาก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 22:49

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาแสดงความยินดีกับรัตน์นะค่ะ และขอบคุณสำหรับคำชมเจ้าสาวค้า (ตัวลอยๆๆ) 

Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar Avatar

Avatar คุณนก นั่นแหละค้า ผู้ใหญ่เค้าก็บอกว่า ง่ายๆ แต่เอาเข้าจริง ไม่ง่ายเลยอ่ะ

Avatar ขอบคุณนะค้า ได้รายละเอียดบ้างไหมเนี่ย อิอิ

ตามที่เคยแจ้งไว้น้า ว่าเค้าจะทำรีวิวงานเย็น ตอนนี้เสร็จแล้วค้า เสร็จแบบสดๆร้อนๆตอน 4 ทุ่มครึ่งกันเลยทีเดียว ยังไงก็ขอเชิญเข้าไปชมกันนะค้า เห็นว่าเป็นอย่างไรกันบ้าง บอกเค้าด้วยน้า ชอบกันไหมอ่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10923 9&PN=1&TPN=1

Back to Top
GirlToDieFor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GirlToDieFor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 03:03
เจ้าสาวน่ารักค่ะ ผอมดีหุ่นนางแบบมาเองเลย อิจฉาอยากผอมมมมมมมมมมมมม
Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 21:52

ดูน่ารักอบอุ่น แบบครอบครัวสุขสันต์ จิงๆเลยค่ะ  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 22:34

Avatar ขอบคุณนะค้า นึกว่าจะไม่มีใครเข้ามาซะแล้ว กระทู้ตกหน้าไปแล้วอ่ะ

Avatar บ้านรัตน์จะฮาๆหน่ยอค่ะ พี่น้องอายุไล่เลี่ยกัน สนุกดีมากๆเลยค่ะ

Back to Top
LittleCactus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LittleCactus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 23:27
Originally posted by ratbluesky

เด่วรอดูนะค่ะ คราวหน้าจะเอาภาพเล็กๆที่เห็น ให้เห็นว่าภาพ

ใหญ่นะมันสวยขนาดไหน รูป pre wedding ที่รัตน์ภูมิใจนำเสนอค่ะ

หุหุ ตามไปดูมาแล้วค่า  แจ่มสุดๆ เซ็กซี่มากมาย  

Back to Top
kungkung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 12:09

เจ้าสาวสวย ชุดก็สวย หน้า ผม โอ๊ยยยย  เข้าชุดกันจริงๆ เลย 

เยี่ยม!! 

Back to Top
OreOCheeseCake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OreOCheeseCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 19:59

วนมาดูหลายรอบแล้ว

บอกได้ค่ำเดียว  เจ๋ง ค่ะ

Back to Top
plyfony View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plyfony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 20:39

งานน่ารัก...อบอุ่นมั่กๆ

รู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในงานด้วยเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 21:38

Avatar ขอบคุณจ้า อุตส่าห์ตามไปชมด้วย  สองรีวิวนี่ กว่าจะเสร็จก็หลายวันเลยค่ะ

Avatar แหม่ๆ คุณโอ ขอบคุณสำหรับคำว่า เจ๋งนะค่ะ มีอะไรถามได้น้า

Avatar  ยินดีค้าคุณฝน ดีใจที่ชอบน้า  อิอิ

Edited by ratbluesky
Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2009 at 04:09
GirlToDieFor
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Posted: 20 Apr 2009 at 21:03 | IP 124.120.165.XXX Quote GirlToDieFor

เจ้าสาวน่ารักค่ะ ผอมดีหุ่นนางแบบมาเองเลย อิจฉาอยากผอมมมมมมมมมมมมม

เห็นด้วยเป็นอย่างแรง   สวยจริงฯเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2009 at 17:59

Originally posted by GirlToDieFor

แหะๆ แบบว่าขอบคุณสำหรับคำชมมากกกกกกกกกกกกกกค้า

ตอนนี้เริ่มแระ เริ่มกินมากขึ้นรู้สึกว่า พอเห็นข้อความนี้ สงสัยต้องกินน้อยๆหน่อย

เพราะพุงเริ่มมาแล้วละสิ เหอๆ

Back to Top
tigtar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tigtar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2009 at 14:03

เจ้าสาวสวยมากๆๆๆเลยค่ะ  ชอบทรงผมกับสีลิปสติคจังเข้ากับชุดมากๆ  สวยมากค่ะ ชอบ ชอบ :)

Back to Top
bobo67 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bobo67 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2009 at 20:41
เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวหล่อ +และงานก็น่ารักมากๆค่ะ
.....Nothing gonna Change My Love for you.....

http://boonrawdfamily.multiply.com/photos/album/4/a_Day_Afte r_Valentines_
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2009 at 15:22

เพิ่งจะเข้ามาเห็นกระทู้ เป็นอะไรที่เฉย ๆๆๆ  สุด ๆๆๆ

อยากจะบอกว่า สวยมาก  น่ารัก ๆๆๆๆ 

เล็บงามนะจ๊ะ

Back to Top
mAyCrystal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mAyCrystal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2009 at 21:47

งานน่ารักมากคะ ชุดก็สวยคะ

Back to Top
notredame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote notredame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2009 at 14:25
where you buy the chinese dress ka??
Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2009 at 16:43
งานน่ารักค่ะ
Back to Top
mercury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2009 at 22:20
งานก็สวย ที่สำคัญเจ้าสาวทั้งสวย ทั้งน่ารัก แถมใจดีอีกต่างหาก^^
Back to Top
superMai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote superMai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2009 at 21:56

เจ้าสาวสวยมากๆ

ทาปากสีจัดดี เราชอบ

Back to Top
nana's View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana's Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2009 at 21:45
มาแสดงความยินดีค่าคุณรัตน์ 

ชอบชุดมั่กเลยค่ะ เจ้าสาวก้สวยแล้วดูสดใสดีด้วยนะคะ

Back to Top
KK&GG View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote KK&GG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2009 at 09:49

ชุดสวยจังเลย เจ้าสาวสวยมากๆๆเลยค่ะ

http://my.inlovephoto.com/07/kateGolf/001/

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=130925
Back to Top
kittymons View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kittymons Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2009 at 13:17

เจ้าสาว กับเจ้าบ่าว ทั้งสวยทั้งหล่อทั้งคู่เลยค่ะ จะแต่งเหมือนกันค่ะปลายปีนี้ แต่ว่าพิธีคงจะไม่ได้เป็นแบบจีน เหมือนคุณรัตน์ แต่อาจจะมีบางอย่างที่คล้าย ๆ กัน ยังไงก็ขอเอาข้อมูลรายละเอียดไปใช้ในงานบ้างนะคะ อิอิ จะได้ผสม ๆ กันไประหว่างแบบจีน และไทย (เพราะว่าเจ้าสาวเป็นคนจีน เจ้าบ่าวเป็นคนไทย)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2009 at 17:09

ขอบคุณทุกๆๆคนที่เข้ามาชมเลยนะค่ะ ดีใจมากค่ะ ที่ชอบงานพิธีจีน และชุดกี่เผ้าชุดนี้นะค่ะ

มาอ่านเรื่อยๆ ก็ดีใจค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2009 at 12:01

พึ่งอัพรูปไปใหม่ ใหญ๋ขึ้น น่าจะเห็นภาพชัดขึ้นกันนะค่ะ

ไม่รู้ว่ายังมีคนเข้ามาดูอยู่รึเปล่านะค่ะ แต่ก็ขออัพรูปใหม่แล้วกันคะ

Back to Top
axegy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote axegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2010 at 22:21
เข้ามาชมรูปแล้ว โอ้ว คุณรัตน์สวยจังเลย น่ารักๆๆๆมากๆค่ะ 
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2010 at 00:01
งานน่ารักมากๆ ค่ะ
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2010 at 10:41
รัตน์สวยจัง ยินดีด้วยค่า
Back to Top
clubzaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote clubzaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2010 at 11:10
สวยมากเลยค่ะ
มีดีให้ดู

เจ้าสาวทหารม้า
Back to Top
nungnoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nungnoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2010 at 19:31
งานน่ารักมากเลย เจ้าสาวก็สวยด้วย อยากได้ช่างแต่งหน้าคนเดียวกับคุณรัตน์จังค่ะ รบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ลิ้มหน่อยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2011 at 11:21

ตอนนี้พี่ลิ้ม เป็น สปอนเซอร์ใน WSQ แล้วนะคะใช้ชื่อว่า Lim makeup ค่ะ

ใครสนใจ ก็ติดต่อได้เลยนะจ๊ะ สวยแน่นอน
Back to Top
sarayai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sarayai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2011 at 15:58
น่ารักจังเลยค่ะ กำลังตามหากี่เพ้าสวยๆแบบนี้อยู่พอดีเลย ชอบ review มากๆเลยค่ะ 

Back to Top
pyopyo View Drop Down
B s 10

Post Options Post Options   Quote pyopyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 19:38
น่ารักมากมายค่ะ
Back to Top
namfonle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namfonle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2012 at 12:25
ยินดีด้วยนะคะSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.135 seconds.