WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำร้านชุดแต่งงานที่กรุงเทพหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำร้านชุดแต่งงานที่กรุงเทพหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nuchykitty View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nuchykitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำร้านชุดแต่งงานที่กรุงเทพหน่อยค่ะ
    Posted: 09 Apr 2009 at 19:33 Share

เพื่อนๆคะ มีร้านชุดแต่งงานสวยๆ แนะนำหน่อยนะคะ เอาแถวๆ พวกพาหุรัด หรือไม่ก้อเอาทีที่ ใต้ดิน หรือ บีทีเอสไปถึงน่ะค่ะ นุชจะขึ้นกรุงเทพ ต้นเดือนหน้า มีเวลาแค่ไม่กี่วัน เลยอยากได้ที่เดินทางสะดวกน่ะคะ ขอบคุณนะคะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2009 at 20:20 Share

ไปถนนตะนาวมั้ยคะ (ถ้าไม่มีประท้วงอ่ะนะ) เพราะแถวนั้นร้านชุดเยอะดีค่ะ

แล้วก็ข้ามมาฝั่งปิ่นเกล้า โซนสะพานอรุณอัมรินทร์ไล่ไปทางห้างเซ็นทรัล โอยยย เยอะมากค่ะ เดินดูได้เลยค่ะ แบบที่ชอบอาจจะชอบไม่เหมือนคนอื่นเนอะ

ร้านแถวนั้นที่รู้จักกันก็มีร้านลูกไม้ ร้านแฟนโนนี่ น้องพ รี ม เยอะค่ะ

Back to Top
nuchykitty View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nuchykitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2009 at 20:32 Share

ขอบคุณนะคะ แต่ว่าโซนๆ นั้นไม่ค่อยสนิทกันเลย อิๆ แต่จะลองดูค่ะ

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2009 at 21:47 Share

แต่จะไปร้านไหนก็ต้องดูดีๆ นะคะ เผื่อไปเจอร้านสตูที่แรงๆ แล้วเผลอไปซื้อแพคเกจแล้วจายุ่งน้า ^^ ก่อนตัดสินใจจ่ายตังค์ที่ไหนถ้าไม่มั่นใจลองเอามาถามเพื่อนๆ ก่อนนะคะ

Back to Top
ronun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ronun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2009 at 22:12 Share
 เคยตัดกับร้านโรรานซ่าค่ะ ชุดเช่าก็โอเคนะค่ะ ลงรถไฟฟ้าสะพานตากสิน แล้วนั่งแท๊กซี่ต่อมาไม่ไกล ลองเข้าไปดูเวปที่ร้านก่อนก็ได้ค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2009 at 07:49 Share

ถ.ตะนาวเลยค่ะ มีให้เลือกหลายสิบร้านเลย

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2009 at 10:13 Share

ร้านเรือนเจ้าสาว  ตรงข้ามดิโอ พาหุรัดอะคะ

เราก็ใช้ชุดที่นี่คะ

Back to Top
adarnrok View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote adarnrok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2009 at 10:13 Share

แถวๆ พาหุรัด มีร้านใหญ่อยู่ริมถนน 1 ร้าน (จำชื่อไมได้) ค่ะ ใกล้ๆ ดิโอลด์สยาม แล้วก้อในไชน่าเวิล์ด (เดิมเป็นเซ็นทรัล) ในนั้นมีสาขาของ 88 Image Studio กับอีกที่หนึ่ง (จำไม่ได้) อยู่ด้วยอ่ะค่ะ ลองแวะไปดูๆ ก่อนก้อได้

แต่ถ้าจะมีให้เลือกเยอะๆ ก้อต้องถนนตะนาวค่ะ แนะนำจขกทให้ลองไปดูนะค่ะ รับรองว่าไม่ผิดหวังค่ะ (เรียกแท็กซี่ไป รถไม่ติดไม่เกิน 50 บาทค่ะ)

Back to Top
Sumire View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sumire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2009 at 06:37 Share

ถ้าจำไม่ผิด เราสองคน แต่งวันเดียวกันใช่มั้ยคะ (ที่เคยเจอกันในห้องฤกษ์แต่งงาน)

อยากจะแนะนำร้านแถวๆ ที่คุณนกบอกจริง ๆ ค่ะ เพราะไปลองมาแล้ว...ร้านเค้าให้

บริการดีมากค่ะ..ขอให้ได้ชุดที่ถูกใจเร็ว ๆ นะคะ

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2009 at 15:07 Share

อยากได้โซนไหนค่ะ ที่กทม. เยอะมากค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.151 seconds.