แต่งงาน Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^) - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^)

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
KaEark View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^)
    Posted: 26 Mar 2009 at 17:05

มาแล้วค่ะ ได้รูปแล้วกำลังไฟแรง ขออนุญาตมา Review งานเย็นวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 52 นะคะ  

ภาพนิ่ง&วีดีโอ   คุณเต้ PhotoLaTae ทั้งงานเช้างานเย็น เลือกไม่ผิดจริงๆ ต้องปรบมือให้ดังๆ ค่ะ  คุณเต้น่ารักมากอัธยาศัยดี มาก่อนเวลานัด ทำงานเป็นมืออาชีพแบบทุ่มสุดตัว ยิ้มแย้มแจ่มใสทำให้บ่าวสาวและแขกที่มางานอารมณ์ดีไปด้วย เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปกับคุณเต้และทีมงานไว้เป็นที่ระลึก แต่ไปค้นรูปได้จากกล้องป๋องแป๋งของเอิ๊กเอง ขออนุญาตลงรูปให้ชมเป็นขวัญตาหน่อยนะคะคุณเต้

ตัวจริงเสียงจริงคับ

การ์ด  สั่งพิมพ์ร้านแถวสะพานควายเป็นการ์ดแผ่นเดียวแบบแบ่งเป็น 2 ส่วนค่ะ คือตัวการ์ดกับแผ่นรอง ขนาด 6.5" * 6.5"   สีชมพูตามธีมแอบมีสีครีมอยู่ 100 ใบเนื่องจากสั่งพิมพ์เพิ่มสีชมพู  แต่ได้เป็นสีครีม    โดยทางร้านไม่โทรมาบอกก่อนด้วย มารู้ก็ตอนไปรับแล้วค่ะ

Blessing Card  คุณเจ้าบ่าวกับเอิ๊กช่วยกันออกแบบ แต่ในส่วนขั้นตอนการผลิตคุณเจ้าบ่าวดำเนินการเองค่ะ เอิ๊กไม่สามารถ (โลว์เทค) ในซองการ์ดเชิญจะใส่ blessing card รวมไว้ด้วย ซึ่งในงานจะเตรียมตัวหนีบไม้ไว้สำหรับแขกที่เขียนคำอวยพรลงใน blessing card หนีบกับ gallary ของเราค่ะ แต่แขกผู้ใหญ่จะยังคุ้นเคยกับการเขียนลงในสมุดประสาทพร เราจึงเตรียมสมุดไว้หน้าโต๊ะลงทะเบียนไว้ด้วย

ของชำร่วย เป็นตลับเซรามิครูปหัวใจ ตอนแรกเอิ๊กสั่งของชำร่วยแบบห่อแพ็กเกจติดโลโก้เรียบร้อยจากร้า นแห่งหนึ่งแถวพาหุรัด  ถึงวันนัดรับของโทรไปที่ร้านบอกว่าของยังไม่ได้  ต้องรอสิ้นเดือนก.พ. แต่งานจะจัดวันที่ 8 มี.ค. ไม่อยากเสี่ยงค่ะ เลยยกเลิกกับทางร้านและให้เค้าคืนเงินมัดจำ  สรุปไปได้ตลับน่ารักๆ ที่ตลาดนัด JJ แล้วซื้อถุงกับโบว์มานั่งบรรจุเองค่ะ ส่วนคุณเจ้าบ่าวก็ช่วยพิมพ์โลโก้ 500 กว่าอัน กว่าจะเสร็จนี่นั่งทำจนปวดหลังเลยค่ะ (แก่แว้วว) 

เดิมแพ็กมาในกล่องกระดาษ

โลโก้ Eark&Mong

บรรจุเรียบร้อยแล้วค่ะ

สถานที่   ห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรม ดิ เอมเมอรัลด์

ตอนคุยรายละเอียดกับคุณเซลล์บอกไปว่าตั้งใจให้เป็นธีมความรักสี ชมพูในสวนประมาณนี้น่ะค่ะ  แล้วทางโรงแรมก็จัดออกมาได้ชมพูสมใจ    ถูกใจมากค่ะ  อีกอย่างหนึ่งที่ชื่นชมก็คือในวันงานพนักงานทุกคนดูแลบ่าวสาวแล ะแขกที่มาร่วมงานดีมาก ยิ้มแย้มแจ่มใส คอยบริการน้ำดื่มเย็นๆ ชื่นใจให้บ่าวสาวตลอด  เรื่องนี้สำคัญมากนะคะเพราะวันนั้นเราไม่มีเวลาทำอะไรเลยนอกจาก ยืนยิ้มและถ่ายภาพ  พอนานๆ เข้าเริ่มคอแห้ง & หิว ได้น้ำหวานเย็นๆ ดีขึ้นมากเลยมีแรงยิ้มและยืนต่อปาย อิอิ

บริเวณหน้าห้อง

บรรยากาศภายในห้องจัดเลี้ยง

แต่งหน้าทำผม   โดยคุณจอม (Makeup by Jom) sp ใน WSQ ค่ะ งานนี้คุณเจ้าบ่าวขอร้องมาเองเลยว่าขอเป็นคุณจอมเนื่องจากชื่นช มฝีมือ สงสัยแอบหวังอยากให้เจ้าสาวสวยขึ้นค่ะ เอิ๊กก็ตามใจรีบจองตัวคุณจอมทันที แต่งหน้าเสร็จคุณเจ้าบ่าวชมไม่หยุดเลยค่ะ เราก็บ้ายอ แต่ก็ปลื้มนะคะ แถมแขกที่มางานก็ชมค่ะ เพื่อนที่ร้อยวันพันปีไม่เคยชมซักกะติ๊ด ก็เอ่ยปากชม ฮุฮุ

ป้าโจ้ (ทีมคุณจอม) กำลังเกล้าผมให้ค่ะ

แหวนหมั้น-แหวนแต่งงาน  ร้านรุ่งมณี เป็นร้านที่รู้จักกับน้าสาวเอิ๊กค่ะ วันที่ไปเลือกได้มีโอกาสลองแบบแหวนเยอะเลยค่ะ คุณป้าเจ้าของร้านใจดีมากๆ สรุปว่าสั่งทำขึ้นตัวเรือนใหม่ค่ะ วันไปรับแหวนเปิดกล่องออกมาเห็นแล้วอึ้งเพราะสวยถูกใจมากๆ แบบแหวนหมั้นเป็นเพชรชูมีเพชรเล็กๆ ด้านข้างๆ ละ 3 เม็ด ส่วนของคุณเจ้าบ่าวเป็นแหวนปลอกมีดเรียบๆ ฝังเพชรเม็ดนึงใส่แล้วไม่ต้องคอยระวังเท่าไหร่ หลังจากแต่งแล้วคุณเจ้าบ่าวก็สั่งทำแหวนแบบเดียวกันไว้ให้ใส่ติ ดนิ้วค่ะ...ขอบคุณนะคะ ^/\^

มาชมภาพงานกันเลยนะคะ

Gallary คุณเจ้าบ่าวลงมือจัดเองกับมือค่ะ

โต๊ะลงทะเบียน ไอเดีย&ผลงานคุณเจ้าบ่าวค่ะ

กล่องรับซองฝีมือเอิ๊กเองค่ะ

ก่อนเสร็จหน้าตาประมาณนี้ค่ะ

ซื้อกล่องจากร้าน DEPOT แล้วหาผ้าลายสวยๆ มาห่อกล่อง ตกแต่งด้วยลูกไม้บริเวณขอบ เอิ๊กใช้กาวฝาแดงสำหรับงานฝีมือติดค่ะ พอกาวแห้งจะไม่ทิ้งคราบไว้บนผ้าด้วย (หาซื้อได้ที่ห้างตั้งฮั่วเส็ง แผนกงานฝีมือ)

ปากกาน้องหมี ทำเองอีกเหมือนกัน

ภาพถ่าย pre-wedding  ร้าน Your Concept โชคดีที่ได้เจอสตูดีและได้รับบริการที่ดีจากพนักงานทุกคน คุณเชียร์ (เซลล์) คุยสนุกค่ะ อะไรได้ไม่ได้ก็บอกตรงๆ แล้วให้เราตัดสินใจเอง ไม่บังคับซื้อแพ็กเกจ ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันว่าจะเจอแบบเดิมๆ เพราะเคยไปเดินงาน wedding fair ครั้งนึงถูกล้อมหน้าล้อมหลังตะโกนเรียกโหวกเหวก เดินไม่มีความสุขเลยค่ะ ขนาดเราว่าเรามีหน้าตาเป็นอาวุธแล้วนะคะกว่าจะรอดมาได้ก็สะบักส ะบอมน่าดู

รูปหน้างาน

เพิ่งลงจากห้องค่ะ แขกเริ่มทยอยมาแล้ว

ซุ้มถ่ายภาพปกติโรงแรมจะทำป้ายตัวย่อชื่อบ่าวสาวให้ แต่เอิ๊กขอเป็นโลโก้ของเราแทน ทางโรงแรมก็จัดให้สมใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

รูปแบบงาน ค็อกเทล จัดเป็นโต๊ะ VIP ไว้สำหรับญาติและแขกผู้ใหญ่ 4 โต๊ะ และจัดเก้าอี้ไว้รอบห้องเป็นระยะๆ งานนี้คุณเจ้าบ่าวและเอิ๊กเห็นตรงกันว่าถึงจะเป็นงานแบบค็อกเทล แต่เราก็อยากให้แขกที่มาร่วมงานได้รับประทานอาหารอย่างเต็มที่ จึงเพิ่มซุ้มอาหารภายในงานอีก 7 ซุ้มให้ได้อิ่มอร่อยกันค่ะ

ชุดเจ้าสาว จากร้าน Your Concept ใช้ชุดของทางร้านทั้งงานเช้าและงานเย็นค่ะ

ชุดเจ้าบ่าว  ตัดจากร้านประจำแถวสะพานควายค่ะ

รองเท้าเจ้าสาว  PATTANASILP

รองเท้าเจ้าบ่าว  Hush Puppies

น้อง Hush Puppies ของพี่หม่อง

วงดนตรี  วง trio ของโรงแรม ช่วยกันลิสต์รายชื่อเพลงเกือบ 70 เพลงส่งให้ก่อนวันงาน มีทั้งเพลงเก่า เพลงสากล และเพลงร่วมสมัย ได้ตามขอกว่า 85% แขกในงานชมว่าดนตรีเพราะมากๆ ค่ะ

Presentation  คุณเจ้าบ่าวทำเองอีกเหมือนกัน  ดำเนินเรื่องเหมือนกับเราเปิดหน้าเว็บเพจดูทีละหน้าค่ะ ความยาวประมาณ 4 นาทีกว่า ใช้เพลง "พรหมลิขิต" ของบิ๊กแอส

เตรียมตัวเดินเข้างาน

มาแล้วค่ะ เพลงเปิดตัว "Can't take my eyes off you" เวอร์ชั่น Andy William เพือนๆ ชอบกันมาก

ประธานในพิธีกล่าวอวยพรค่ะ

กล่าวขอบคุณ

ตัดเค้ก

เฮฮาช่วงสัมภาษณ์

เอิ๊กไม่ได้โยนดอกไม้ค่ะ เลยมีการมอบรางวัลให้กับแขกแทน มีทั้งหมด 4 รางวัล รางวัลที่หนึ่งเป็นบัตรรับประทานอาหารที่ใบหยกสกาย 2 ที่ อีกสามรางวัลเป็นบัตรไอศครีมสเวนเซ่นส์ค่ะ

Reviw จบแล้วค่ะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่วทจสรุ่นต่อ

ไปนะคะ ใครมีคำถามหรืออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมอะไรถามมาได้นะคะ ยินดีค่ะ

ส่วนงานเช้าที่เคย Review ไว้ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10714 2&PN=9 

ปล. ถ้านึกอะไรออกที่น่าจะพอเป็นประโยชน์จะพยายามเข้ามาอีดิทเพิ่มน ะคะ

Edited by KaEark
Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:16
งานพี่เอิ๊ก น่ารักมากๆค่ะ ชอบพร๊อพพี่เอิ๊กหลายอันเลย
Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:17

ละเอียดดีมาก ๆ ๆ เลยค่ะยินดีกับชีวิตคู่ที่เริ่มต้นด้วยนะคะ

Back to Top
Lulla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:24
งานสวยมากๆค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
sweetjoy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:37

ชุดสวยค่า

ไม่ทราบชุดร้านไหนคะ

PM บอกก็ได้นะคะ

Back to Top
orangezaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orangezaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:59

งานสวยมากค่ะ ข้างในห้องจัดเลี้ยงสวยมากค่ะชอบชุดค่ะยินดีด้วยน่ะค่ะ

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 18:06
งานสวยมากๆเลยค่า เจ้าก็สวยด้วยอ่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
orrjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orrjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:00
Theme งานสีสวยหวานมากๆ ค่ะ
มีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:16

พี่เอิ๊ก สวยงามมากมาย ทั้งงานที่น่ารัก และเจ้าสาวที่สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
neung_doy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neung_doy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:28