WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^)
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^)

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
KaEark View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานเย็น 8 มี.ค. 52 ค่ะ (^-^)
    Posted: 26 Mar 2009 at 17:05 Share

มาแล้วค่ะ ได้รูปแล้วกำลังไฟแรง ขออนุญาตมา Review งานเย็นวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 52 นะคะ  

ภาพนิ่ง&วีดีโอ   คุณเต้ PhotoLaTae ทั้งงานเช้างานเย็น เลือกไม่ผิดจริงๆ ต้องปรบมือให้ดังๆ ค่ะ  คุณเต้น่ารักมากอัธยาศัยดี มาก่อนเวลานัด ทำงานเป็นมืออาชีพแบบทุ่มสุดตัว ยิ้มแย้มแจ่มใสทำให้บ่าวสาวและแขกที่มางานอารมณ์ดีไปด้วย เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปกับคุณเต้และทีมงานไว้เป็นที่ระลึก แต่ไปค้นรูปได้จากกล้องป๋องแป๋งของเอิ๊กเอง ขออนุญาตลงรูปให้ชมเป็นขวัญตาหน่อยนะคะคุณเต้

ตัวจริงเสียงจริงคับ

การ์ด  สั่งพิมพ์ร้านแถวสะพานควายเป็นการ์ดแผ่นเดียวแบบแบ่งเป็น 2 ส่วนค่ะ คือตัวการ์ดกับแผ่นรอง ขนาด 6.5" * 6.5"   สีชมพูตามธีมแอบมีสีครีมอยู่ 100 ใบเนื่องจากสั่งพิมพ์เพิ่มสีชมพู  แต่ได้เป็นสีครีม    โดยทางร้านไม่โทรมาบอกก่อนด้วย มารู้ก็ตอนไปรับแล้วค่ะ

Blessing Card  คุณเจ้าบ่าวกับเอิ๊กช่วยกันออกแบบ แต่ในส่วนขั้นตอนการผลิตคุณเจ้าบ่าวดำเนินการเองค่ะ เอิ๊กไม่สามารถ (โลว์เทค) ในซองการ์ดเชิญจะใส่ blessing card รวมไว้ด้วย ซึ่งในงานจะเตรียมตัวหนีบไม้ไว้สำหรับแขกที่เขียนคำอวยพรลงใน blessing card หนีบกับ gallary ของเราค่ะ แต่แขกผู้ใหญ่จะยังคุ้นเคยกับการเขียนลงในสมุดประสาทพร เราจึงเตรียมสมุดไว้หน้าโต๊ะลงทะเบียนไว้ด้วย

ของชำร่วย เป็นตลับเซรามิครูปหัวใจ ตอนแรกเอิ๊กสั่งของชำร่วยแบบห่อแพ็กเกจติดโลโก้เรียบร้อยจากร้า นแห่งหนึ่งแถวพาหุรัด  ถึงวันนัดรับของโทรไปที่ร้านบอกว่าของยังไม่ได้  ต้องรอสิ้นเดือนก.พ. แต่งานจะจัดวันที่ 8 มี.ค. ไม่อยากเสี่ยงค่ะ เลยยกเลิกกับทางร้านและให้เค้าคืนเงินมัดจำ  สรุปไปได้ตลับน่ารักๆ ที่ตลาดนัด JJ แล้วซื้อถุงกับโบว์มานั่งบรรจุเองค่ะ ส่วนคุณเจ้าบ่าวก็ช่วยพิมพ์โลโก้ 500 กว่าอัน กว่าจะเสร็จนี่นั่งทำจนปวดหลังเลยค่ะ (แก่แว้วว) 

เดิมแพ็กมาในกล่องกระดาษ

โลโก้ Eark&Mong

บรรจุเรียบร้อยแล้วค่ะ

สถานที่   ห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรม ดิ เอมเมอรัลด์

ตอนคุยรายละเอียดกับคุณเซลล์บอกไปว่าตั้งใจให้เป็นธีมความรักสี ชมพูในสวนประมาณนี้น่ะค่ะ  แล้วทางโรงแรมก็จัดออกมาได้ชมพูสมใจ    ถูกใจมากค่ะ  อีกอย่างหนึ่งที่ชื่นชมก็คือในวันงานพนักงานทุกคนดูแลบ่าวสาวแล ะแขกที่มาร่วมงานดีมาก ยิ้มแย้มแจ่มใส คอยบริการน้ำดื่มเย็นๆ ชื่นใจให้บ่าวสาวตลอด  เรื่องนี้สำคัญมากนะคะเพราะวันนั้นเราไม่มีเวลาทำอะไรเลยนอกจาก ยืนยิ้มและถ่ายภาพ  พอนานๆ เข้าเริ่มคอแห้ง & หิว ได้น้ำหวานเย็นๆ ดีขึ้นมากเลยมีแรงยิ้มและยืนต่อปาย อิอิ

บริเวณหน้าห้อง

บรรยากาศภายในห้องจัดเลี้ยง

แต่งหน้าทำผม   โดยคุณจอม (Makeup by Jom) sp ใน WSQ ค่ะ งานนี้คุณเจ้าบ่าวขอร้องมาเองเลยว่าขอเป็นคุณจอมเนื่องจากชื่นช มฝีมือ สงสัยแอบหวังอยากให้เจ้าสาวสวยขึ้นค่ะ เอิ๊กก็ตามใจรีบจองตัวคุณจอมทันที แต่งหน้าเสร็จคุณเจ้าบ่าวชมไม่หยุดเลยค่ะ เราก็บ้ายอ แต่ก็ปลื้มนะคะ แถมแขกที่มางานก็ชมค่ะ เพื่อนที่ร้อยวันพันปีไม่เคยชมซักกะติ๊ด ก็เอ่ยปากชม ฮุฮุ

ป้าโจ้ (ทีมคุณจอม) กำลังเกล้าผมให้ค่ะ

แหวนหมั้น-แหวนแต่งงาน  ร้านรุ่งมณี เป็นร้านที่รู้จักกับน้าสาวเอิ๊กค่ะ วันที่ไปเลือกได้มีโอกาสลองแบบแหวนเยอะเลยค่ะ คุณป้าเจ้าของร้านใจดีมากๆ สรุปว่าสั่งทำขึ้นตัวเรือนใหม่ค่ะ วันไปรับแหวนเปิดกล่องออกมาเห็นแล้วอึ้งเพราะสวยถูกใจมากๆ แบบแหวนหมั้นเป็นเพชรชูมีเพชรเล็กๆ ด้านข้างๆ ละ 3 เม็ด ส่วนของคุณเจ้าบ่าวเป็นแหวนปลอกมีดเรียบๆ ฝังเพชรเม็ดนึงใส่แล้วไม่ต้องคอยระวังเท่าไหร่ หลังจากแต่งแล้วคุณเจ้าบ่าวก็สั่งทำแหวนแบบเดียวกันไว้ให้ใส่ติ ดนิ้วค่ะ...ขอบคุณนะคะ ^/\^

มาชมภาพงานกันเลยนะคะ

Gallary คุณเจ้าบ่าวลงมือจัดเองกับมือค่ะ

โต๊ะลงทะเบียน ไอเดีย&ผลงานคุณเจ้าบ่าวค่ะ

กล่องรับซองฝีมือเอิ๊กเองค่ะ

ก่อนเสร็จหน้าตาประมาณนี้ค่ะ

ซื้อกล่องจากร้าน DEPOT แล้วหาผ้าลายสวยๆ มาห่อกล่อง ตกแต่งด้วยลูกไม้บริเวณขอบ เอิ๊กใช้กาวฝาแดงสำหรับงานฝีมือติดค่ะ พอกาวแห้งจะไม่ทิ้งคราบไว้บนผ้าด้วย (หาซื้อได้ที่ห้างตั้งฮั่วเส็ง แผนกงานฝีมือ)

ปากกาน้องหมี ทำเองอีกเหมือนกัน

ภาพถ่าย pre-wedding  ร้าน Your Concept โชคดีที่ได้เจอสตูดีและได้รับบริการที่ดีจากพนักงานทุกคน คุณเชียร์ (เซลล์) คุยสนุกค่ะ อะไรได้ไม่ได้ก็บอกตรงๆ แล้วให้เราตัดสินใจเอง ไม่บังคับซื้อแพ็กเกจ ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันว่าจะเจอแบบเดิมๆ เพราะเคยไปเดินงาน wedding fair ครั้งนึงถูกล้อมหน้าล้อมหลังตะโกนเรียกโหวกเหวก เดินไม่มีความสุขเลยค่ะ ขนาดเราว่าเรามีหน้าตาเป็นอาวุธแล้วนะคะกว่าจะรอดมาได้ก็สะบักส ะบอมน่าดู

รูปหน้างาน

เพิ่งลงจากห้องค่ะ แขกเริ่มทยอยมาแล้ว

ซุ้มถ่ายภาพปกติโรงแรมจะทำป้ายตัวย่อชื่อบ่าวสาวให้ แต่เอิ๊กขอเป็นโลโก้ของเราแทน ทางโรงแรมก็จัดให้สมใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

รูปแบบงาน ค็อกเทล จัดเป็นโต๊ะ VIP ไว้สำหรับญาติและแขกผู้ใหญ่ 4 โต๊ะ และจัดเก้าอี้ไว้รอบห้องเป็นระยะๆ งานนี้คุณเจ้าบ่าวและเอิ๊กเห็นตรงกันว่าถึงจะเป็นงานแบบค็อกเทล แต่เราก็อยากให้แขกที่มาร่วมงานได้รับประทานอาหารอย่างเต็มที่ จึงเพิ่มซุ้มอาหารภายในงานอีก 7 ซุ้มให้ได้อิ่มอร่อยกันค่ะ

ชุดเจ้าสาว จากร้าน Your Concept ใช้ชุดของทางร้านทั้งงานเช้าและงานเย็นค่ะ

ชุดเจ้าบ่าว  ตัดจากร้านประจำแถวสะพานควายค่ะ

รองเท้าเจ้าสาว  PATTANASILP

รองเท้าเจ้าบ่าว  Hush Puppies

น้อง Hush Puppies ของพี่หม่อง

วงดนตรี  วง trio ของโรงแรม ช่วยกันลิสต์รายชื่อเพลงเกือบ 70 เพลงส่งให้ก่อนวันงาน มีทั้งเพลงเก่า เพลงสากล และเพลงร่วมสมัย ได้ตามขอกว่า 85% แขกในงานชมว่าดนตรีเพราะมากๆ ค่ะ

Presentation  คุณเจ้าบ่าวทำเองอีกเหมือนกัน  ดำเนินเรื่องเหมือนกับเราเปิดหน้าเว็บเพจดูทีละหน้าค่ะ ความยาวประมาณ 4 นาทีกว่า ใช้เพลง "พรหมลิขิต" ของบิ๊กแอส

เตรียมตัวเดินเข้างาน

มาแล้วค่ะ เพลงเปิดตัว "Can't take my eyes off you" เวอร์ชั่น Andy William เพือนๆ ชอบกันมาก

ประธานในพิธีกล่าวอวยพรค่ะ

กล่าวขอบคุณ

ตัดเค้ก

เฮฮาช่วงสัมภาษณ์

เอิ๊กไม่ได้โยนดอกไม้ค่ะ เลยมีการมอบรางวัลให้กับแขกแทน มีทั้งหมด 4 รางวัล รางวัลที่หนึ่งเป็นบัตรรับประทานอาหารที่ใบหยกสกาย 2 ที่ อีกสามรางวัลเป็นบัตรไอศครีมสเวนเซ่นส์ค่ะ

Reviw จบแล้วค่ะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่วทจสรุ่นต่อ

ไปนะคะ ใครมีคำถามหรืออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมอะไรถามมาได้นะคะ ยินดีค่ะ

ส่วนงานเช้าที่เคย Review ไว้ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10714 2&PN=9 

ปล. ถ้านึกอะไรออกที่น่าจะพอเป็นประโยชน์จะพยายามเข้ามาอีดิทเพิ่มน ะคะ

Edited by KaEark
Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:16 Share
งานพี่เอิ๊ก น่ารักมากๆค่ะ ชอบพร๊อพพี่เอิ๊กหลายอันเลย
Back to Top
tangmo2514 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmo2514 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:17 Share

ละเอียดดีมาก ๆ ๆ เลยค่ะยินดีกับชีวิตคู่ที่เริ่มต้นด้วยนะคะ

Back to Top
Lulla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:24 Share
งานสวยมากๆค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
sweetjoy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:37 Share

ชุดสวยค่า

ไม่ทราบชุดร้านไหนคะ

PM บอกก็ได้นะคะ

Back to Top
orangezaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orangezaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 17:59 Share

งานสวยมากค่ะ ข้างในห้องจัดเลี้ยงสวยมากค่ะชอบชุดค่ะยินดีด้วยน่ะค่ะ

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 18:06 Share
งานสวยมากๆเลยค่า เจ้าก็สวยด้วยอ่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
beautyoflove View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Beauty of Love

Post Options Post Options   Quote beautyoflove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 18:57 Share
ยินดีด้วยจ้ามีความสุขมากๆนะจ๊ะ
Back to Top
orrjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orrjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:00 Share
Theme งานสีสวยหวานมากๆ ค่ะ
มีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:16 Share

พี่เอิ๊ก สวยงามมากมาย ทั้งงานที่น่ารัก และเจ้าสาวที่สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
neung_doy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neung_doy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:28 Share
งานสวยมากเลยค่ะ
Back to Top
yourinstincts View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote yourinstincts Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 19:30 Share

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้งงาน และเจ้าสาว

Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 20:07 Share

ดอกไม้ส๊วยสวยจ้า

เจ้าสาวก็สวยหวานไม่แพ้กัน

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:05 Share

สวยจังค่ะ ยินดีกะคุณเอิ๊กด้วยนะค้าาาาาาาาาาาาา

Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:06 Share

จัดงานน่ารักมากเลยจ้า ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆนะค้า

ชอบเพลงที่คุณเปิดจัง

Back to Top
B_kitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote B_kitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:09 Share

ธีมงานสวยหวานเลยค่ะ.............

เจ้าสาวก็สวยหวานน่ารักมากเลยค่ะ

Back to Top
JiBjAjA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JiBjAjA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:10 Share
ยินดีด้วยนะค่ะ  น่ารักมากเลยค่ะ
Back to Top
ไอโกะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอโกะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:28 Share

รออยู่เลย

งานน่ารักมากเลยอะคุณเอิ๊ก ตกแต่งสวยมากค่ะ

กล่องรับซองทำเอง น่ารักจัง

และที่สำคัญ เจ้าสาวน่ารักมากๆเลย ยินดีด้วยนะคะ

ทุกอย่าง ไม่ได้สำเร็จด้วยเวทมนต์
Back to Top
chanokst View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanokst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:33 Share
ชอบแนวคิดนี้จังคะ
ขอให้มีความสุขนะคะ

Back to Top
minmana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 21:47 Share

คงหายเหนื่อยแล้วสิคะ ยินดีด้วยที่ทุกอย่างราบรื่น

ที่เหลือก็ให้ความรักนำทางนะคะ

ชอบโต๊ะลงทะเบียนค่ะ ตกแต่งเองด้วยรึเปล่าน๊า

ทุกอย่างสวยหวานสมใจจริงๆ

ฝากชมตากล้องด้วยนะคะ ว่าภาพออกมาสวยค่า

Edited by minmana
Back to Top
tomay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tomay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 22:40 Share

ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 22:47 Share
Back to Top
o_cartoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote o_cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 23:08 Share
สวยทั้งงานเช้างานเย็นเลยค่ะ  
Back to Top
khow_pun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khow_pun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 23:35 Share

ยินดีด้วยนะคะ งานงานมากเหรย

Back to Top
PhotoLaTae View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote PhotoLaTae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 23:41 Share

ขอบคุณ คุณเอิ๊ก และ พี่หม่อง เช่นกันครับ... ที่ให้ความไว้วางใจ มอบงานสำคัญให้ผมทำในวันนั้น

ขอให้ทั้งคู่มีความสุขมาก ๆ ๆ ๆ ด้วยครับผม !!

เห็นว่ารูปไม่ชัด เลยแอบแนบรูปตัวเองมาให้ 1 ใบ ครับ.... อิอิ

PHOTOLATAE   PHOTOGRAPHY
Main Site: http://www.photolatae.com
Tel / LINE / WhatsApp : เต้ 089-1277488 | contact@photolatae.com
Back to Top
akikosang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akikosang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 07:13 Share

ทำไมมองไม่เห็นรูปเลย ยกเว้นรูปช่างถ่ายรูปล่ะคะ

Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 08:33 Share

ยินดีด้วยนะคะ คุณเอิ๊ก

ชุดเจ้าสาวสวยมาก เลยค่ะ

เจ้าบ่าวก็หล่อค่ะ

จูงมือกันเดินเช่นนี้ตลอดไปนะคะ และมีความหวานชื่นตลอดไปนะคะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 08:37 Share

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

-  ไอเดียเก๋มาก ๆ เลยค่ะ

Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 08:46 Share

ยินดีด้วยค่ะ พี่เอิ้ก งานน่ารักมากเลยค่ะ

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 09:24 Share
สวยและเก่งนะเนี้ย
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 09:26 Share

เจ้าสาวสวยสดใสมากๆค่ะ

ปากกาอวยพรน่ารักจัง...

Back to Top
peechana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peechana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 09:45 Share

ยินดีด้วยค่ะ

งานน่ารักมาก ๆ

Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 09:47 Share

เจ้าสาวสวย ผิวดีมากกกกเลยก๊ะ งานก็สีหวานเจงๆๆเลย

Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 10:27 Share

งานสวยมาก ๆ เลยค่ะ

Back to Top
Nukarnjar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nukarnjar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 10:30 Share
ขอแสดงความยินดีด้วนะคะ 
Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 10:38 Share
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวน่ารัก ชุดเจ้าสาวสวยค่ะ
Back to Top
Don't Expect View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Don't Expect Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 10:43 Share
สวยสดใสมากเลยค่ะ
Back to Top
shiro_kuro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote shiro_kuro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 12:21 Share
ตกแต่งงานได้น่ารักมากเลยค่ะ ขอให้มีความสุขตลอดไปนะค่ะ
Back to Top
sweet bear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet bear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 12:29 Share

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยหวานมากๆเลย ขอตกแต่งก็น่ารักสุดๆ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 12:37 Share

ยินดีด้วยอีกรอบค่ะ

งานสวยคนก้อสวยจ้า

Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 12:51 Share

งานและชุดสวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 13:05 Share

ดีด้วยนะค่ะ..............

แอบชอบปากกาเขียนอวยพร น่ารักจังเลย

Back to Top
yukpean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yukpean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 13:05 Share

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยหวานมากเลย แถมมีไอเดียเด็ด แจกบัตรรางวัลด้วย แหวกแนวดีค่ะ

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 13:15 Share

งานน่ารักมากเลยค่ะ เจ้าบ่าว เจ้าสาว ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
nongaeh17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongaeh17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 14:36 Share
สวยจังเลยค่ะ
Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 15:08 Share

หลังจากติดตามงานเช้าไปแล้ว  ก็มาชมงานเย็น  ไม่ผิดหวังเช่นกัน  งานดูสวยมากเลยค่ะ

แต่ดูๆไปแล้ว  หน้าเจ้าสาวและเจ้าบ่าว  เหมือนกันเลยนะคะ

Back to Top
sapite View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sapite Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 17:11 Share

งานน่ารักมากเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

Back to Top
talk2me_nb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talk2me_nb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 17:19 Share
มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 17:49 Share

ฮู้... ภาพก็สวยมาก  เจ้าสาวก็น่ารัก ชุดก็สวยมากๆ  งานก็หรูหราสวยมากๆๆๆ   ยินดีด้วยนะคะ..ขอให้มีความสุขมากๆน้า

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
ปอป้อ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปอป้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 21:28 Share
งานน่ารักมากเลยคะ เจ้าสาวก็สวย...
Back to Top
yingmark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingmark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2009 at 22:01 Share
ยินดีด้วยนะคะ ลุ้นคู่พี่มาตั้งนานแล้ว  พี่สองคนน่ารักจิงๆๆ
Back to Top
LinMei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LinMei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 00:54 Share
งานน่ารักมากๆเลยคะ ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆคะ
Back to Top
MintBrad View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MintBrad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 09:10 Share
< =text/>_popupControl(); ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวยมาก
Back to Top
gaily_marazzi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gaily_marazzi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 11:56 Share

ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

งานสวยมากค่ะ พี่เอิ๊ก  พี่หม่อง  ก็สวย - หล่อมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
Aor&Golf View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aor&Golf Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 22:14 Share
สวยงามมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 22:32 Share

งานสวยงามมากค่ะ เหมือนจัดงานในสวนเลย ดอกไม้เยอะมาก ชุดเจ้าสาวสวยมาก

เจ้าบ่าวเจ้าสาวหน้าเหมือนกันด้วยน่ะค่ะ อิอิ

Back to Top
LuLiLa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LuLiLa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2009 at 01:11 Share

ไอเดียน่ารักหลายอันเลยอ่ะค่ะ ชอบๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2009 at 10:29 Share

AvatarAvatarAvatarsweetjoyAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar

AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarJiBjAjAAvatarAvatar

AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar

AvatarAvatarpeechanaAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar

AvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatarAvatar

ขอบคุณสำหรับทุกคำอวยพรและคำชมนะคะ ดีใจจังที่มีคนเข้ามาดูรีวิวเรา

เว็บนี้มีแต่มิตรภาพที่ดีและความอบอุ่นจริงๆ ค่ะ

Back to Top
Jikee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jikee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2009 at 11:29 Share
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากกกกค่ะ
Back to Top
Yary View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yary Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2009 at 00:41 Share

งานน่ารักจังเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2009 at 09:44 Share
Jikee
WSQ FanClub
WSQ FanClub
Back to Top
tidthird View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tidthird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2009 at 23:26 Share

งานน่ารักมากๆเลยค่ะ   ชอบ gallery กับการจัดโต๊ะลงทะเบียนมากกกก

เพื่อนเราก็แต่งที่ห้องเดียวกันนี่แหละค่ะ เมื่อปลายปีที่แล้ว แต่งานเพื่อนสวยสู้งานคุณเอิ๊กไม่ได้เลยค่ะ  งานคุณเอิ๊กชนะเลิศตั้งแต่ทางเดินเข้างานแล้วค่ะ

Back to Top
purerx20 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote purerx20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2009 at 13:12 Share

งานน่ารักมากเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2009 at 16:04 Share

tidthird
WSQ FanClub
WSQ FanClub
purerx20
 ขอบคุณนะคะ คุณสามีก็เข้ามาอ่านกับเค้าด้วยตอนนี้หน้าบานเป็นกระด้งอยู่ค่ะ

Back to Top
cookiecreamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2009 at 09:04 Share

งานน่ารักมากๆ เลยค่ะ 

Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2009 at 19:39 Share

น่ารักจังเลยต่ะ

<
Back to Top

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2009 at 20:31 Share
AvatarAvatar  ขอบคุณที่แวะมาชมนะคะ ดีใจมากๆ
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2009 at 21:44 Share

ติดตามอ่านตั้งแต่งานหมั้น และเวปไซด์ที่แฟนคุณเอิ๊กเขียน

นี่มาอ่านรีวิวงานแต่งคุณเอิ๊กแล้ว

โอโห สุดยอดค่ะ สวยน่ารักมากๆๆเลย ยินดีด้วยนะค่ะ

ไม่รู้ว่าถ้าได้รูปแล้ว จะทำรีวิวได้แบบนี้รึเปล่าเนี่ย

สุดยอดจริงๆ ยินดีด้วยนะค่ะ ภาพก็สวยมากมาย

ปล. โฟโต้ลาเต้นี่ ร้ายจริง แอบเอารูปมาแปะเอง กลัวคนมองไม่ออกด้วยนิ

อิอิ หวัดดีนะพี่เต้ เด่วจะรอดูรูปงานพี่แหม่มเน้อ

Back to Top
nu_pupu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_pupu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 13:22 Share

ยินดีด้วยนะค่ะ งานแต่งงานน่ารักจังเลย  ฝากบอกคุณเจ้าบ่าวหน่อยค่ะว ่าหล่อเชี่ยวนะ ยังหล่อได้อีกนะเนี่ย หุหุ

น้องปูยักษ์

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2009 at 15:48 Share

อาจจะมาช้า

แต่เข้ามาดูหลาย ๆ ต่อหลายรอบ

ไม่รู้จะพูดอะไร จะยิ้มเฉย ๆ เดี่ยวก็มีปัญหาอีก (ในใจคิดว่า "สวย  สมบูรณ์แบบสุด   ๆ   ไม่มีคำบรรยาย) นอกจาก ความสุขที่เห็นการจัดงานแบบอบอุ่น

น่ารักมาก นู๋เอิ้ก  เพ่หม่อนก็น่ารัก ทำไมน่า เจ้าบ่าวลงมือจัดงานเองถึงมีน้อยจังเลย อยากให้เจ้าบ่าวมาช่วยเจ้าสาวเยอะ ๆ จัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2009 at 16:35 Share

Avatar  ขอบคุณค่ะ งานหมั้นและยกน้ำชากับงานแต่งของคุณรัตน์ก็สวยมากๆ โดยเฉพาะเจ้าสาวนี่สวยน่ารัก&หุ่นดีมากๆๆ แถมยังรีวิวได้ละเอียดด้วยค่ะ

nu_pupu
New Member  ขอบคุณนะคะ คุณเจ้าบ่าวรับทราบและฝากขอบคุณมาด้วยค่ะ หุหุ 

Avatar  ไม่เป็นไรค่ะ ได้รู้ว่าคุณนกเข้ามาดูรีวิวเอิ๊กก็ดีใจมากๆ อยากบอกว่าคุณนกเป็น Idol ของเอิ๊กเลยนะเนี่ย   แอบ save รีวิวของคุณนกไว้เพียบ ที่ทำสำเร็จก็ flower ball  นี่แหละค่ะ (ได้ใช้ในวันงานด้วย ใครๆ ก็ชม) ได้ชมภาพและรีวิวงานคุณนกเช่นกันค่ะ เห็นแล้วมีความสุขไปกับบ่าวสาวและก็ซาบซึ้งกับความรักความอบอุ่ นในครอบครัวของคุณนกกับพี่บีนะคะ  

Back to Top
hareluya79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hareluya79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2009 at 09:29 Share
เพิ่งได้เข้ามาครับ อยากบอกว่ารีวิวได้ "น่ารัก" มากๆเลยครับ

ยินดีด้วยครับผม
Back to Top
misskaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote misskaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2009 at 23:46 Share
ยินดีด้วยค่า งานน่ารักมาก ๆ เลย  
Back to Top
Aue_Off View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aue_Off Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2009 at 18:10 Share

จัดงานได้น่ารักมากเลยค่ะ

Back to Top
jimmybeauty View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote jimmybeauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2009 at 22:46 Share
รีวิวงานได้น่ารักมากๆ ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

Back to Top
pupe* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupe* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2009 at 18:49 Share

จัดงานได้น่ารักมากเลยค่ะ ทั้งเจ้าบ่าว&เจ้าสาว ใส่ใจในรายละเอียดงานดีจังค่ะ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ

Back to Top
mooauanmoonoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooauanmoonoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2009 at 20:37 Share
ดีค่ะ จัดงานได้น่ารักมากๆ คุณเจ้าสาวก้อสวย จัดงานได้ดีมากเลยค่ะ

นุช ช่วงนี้วุ่นมากทำไรมะถูกค่ะ แต่สู้ๆ มกราคมปีหน้า ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.273 seconds.