WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  New Posts New Posts RSS Feed: สงสัยจังกับทรงผมเจ้าสาวชุดไทยช่วงเช้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สงสัยจังกับทรงผมเจ้าสาวชุดไทยช่วงเช้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ku55 View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ku55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สงสัยจังกับทรงผมเจ้าสาวชุดไทยช่วงเช้า
    Posted: 23 Mar 2009 at 20:17 Share

รบกวนสอบถามโปรผู้รู้และเจ้าสาวที่มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยคะ

ถ้าช่วงเช้าแต่งชุดไทย เวลาทำผมควรทำทรงที่เก็บผมให้เรียบร้อยใช้มั๊ยคะ เห็นแบบในเวปมาหลายแบบสวยๆ ทั้งนั้น  แต่สงสัยจังคะว่าเวลาทำผมต้องยีให้ฟูเพื่อยกผมสูงขึ้นให้ดูหัวท ุยๆ ทุกครั้งรึเปล่าคะ เห็นเจ้าสาวบางคนก็ไม่เห็นยกข้างหลังสูงเลย แต่ก็ไม่แน่ใจสักเท่าไหร่นะคะ เห็นแต่ในรูป เราไปเทสผมมาเวลายกข้างหลังให้สูงขึ้นดูตลกๆคะ ไม่ค่อยชอบเลย ไม่มั่นใจ ดูหัวโตพองๆ เหมือนมนุษย์ต่างดาวเลย   แต่ช่างบอกว่าต้องยกให้สูงขึ้นเพื่อรับกับตัวคลอบด ้านหลัง (ไม่รู้เรียกว่ารัยคะ เห็นใช้กันบ่อยเวลาใส่ชุดไทย) รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะว่าจะทำผมงัยดี กลุ้มคะ ถ้ามีแบบก็ขอความกรุณาทุกท่านด้วยนะคะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2009 at 21:04 Share

เท่าที่ทราบที่ต้องรวบผมหรือเก็บผมเพราะว่าเวลาก้มกราบ หรือก้มรับพรพระต้องมีการเก็บภาพจะออกมาสวยงามกว่าผมปล่อยน่ะค่ ะ

ถ้าไม่ชอบทรงที่ช่างเกล้ามาให้ก้ออาจจะปรับเปลี่ยนได้ค่ะ เพราะทรงผม+ภาพจะอยู่กะเราตลอดเด๋วเรามาดูภาพแล้วไม่สบายใจไปเป ล่าๆค่ะ

ตัวอย่างทรงผมนะคะ

จากที่รวมลิงค์ไว้นะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=99797 &PN=1

ขออนุญาตทุกท่านค่ะ

แบบผม-07

แบบผม-53

(ขออนุญาตคุณเจ้าสาวเจ้าของรูปด้วยนะคะ )

อันนี้ขออนุญาตเกด ( Looggate) จ้า......

(ขออนุญาตคุณเจ้าสาวค่ะ)

(ขออนุญาตคุณเจ้าสาวเจ้าของรูปนะคะ)

ลองดูนะคะ (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยค่ะ)

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2009 at 09:15 Share

ไม่จำเป็นต้องยกสูงนะคะ ถ้าติด รัดเกล้า(เรียกแบบนี้เป่าน้อ)ยิ่งไม่ต้องเกล้าสูงค่ะ มวยต่ำๆได้เลย แบบรูปที่หนูขันลงไว้ค่ะ

เค้าอาจจะยกสูงเพราะต้องการให้คอดูเรียวขึ้นรึเปล่าคะ อันนี้ต้องขอดูช่วงคอจขกท.ด้วยค่ะ

แต่ไม่จำเป็นต้องทำพองมากนี่เนอะ

Back to Top
Lulla View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2009 at 10:57 Share
ของลัลไม่ได้ยีด้านหลังแต่ช่างใช้โรลไฟไฟ้าม้วนทั้งหัวจะได้เกล ้ามวยง่ายและอยู่ทรงค่ะ คิดว่าที่เค้ายีเพราะอยากให้ผมดูหนาๆหัวทุยๆเหมาะกับเครื่องประ ดับมั้งคะ ไม่แน่ใจ แล้วก็ถ้าช่วงคอยาวไม่ควรเกล้าสูงค่ะ เพราะจะยิ่งทำให้ดูคอยาวเข้าไปใหญ่ อันนี้ช่างบอกมา 
Back to Top
xmakeup View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
X Makeup

Post Options Post Options   Quote xmakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2009 at 14:26 Share

สวัสดีค่ะช่างเอ็กซ์ค่ะ

สำหรับการยีผมของช่างผม ส่วนนึงคือ สำหรับแก้ไขรูปศรีษะที่แบนให้ดูทุยขึ้น และการยีผมก็ทำให้ผมเกาะกันได้ดีไม่หลุดง่ายค่ะ ฉะนั้น ทรงผมเกล้าไม่จำเป็นต้องยีให้สูงมาก นัก ทั้งนี้ทั้งนั้นช่างเองค์จำเป็นต้องดูความสมดุลย์ของรูปหน้าและ รูปศรีษะเป็นหลักค่ะ

อย่างเช่น รูปหน้ายาวไม่ควรยีผมด้านบนสูงมากเพราะยิ่งจะเน้นให้รูปหน้าดูย าวขึ้น และกลับกันถ้ารูปหน้ากลมหรือสั้นก็อาจจะยีผมด้านบนเพิ่มขั้นเพื ่อให้รูปหน้าดูยาวขึ้นค่ะ

เจ้าสาวรูปหน้ากลมค่ะ

maywed-03

เจ้าสาวรูปหน้ายาวค่ะ

Pik-09

ปล.ขออนุญาติเจ้าสาวทั้งสองท่านค่ะ

รับแต่งหน้าทำผมเจ้าสาว รับปริญญา ออกงาน โดยช่างมืออาชีพและเครื่องสำอางค์แบรนเนม
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2009 at 13:48 Share

ถ้าไม่ชินกับการยีให้ผมพอง  รวบแบบมวยต่ำเรียบ ๆ ก็สวยค่ะ

Back to Top
ku55 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ku55 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2009 at 11:28 Share

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะคะ

และช่างเอ็กซ์ใจดีจังคะ เห็นคอยมาตอบข้อสงสัยของสาวๆประจำเลย

Back to Top
phatnicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phatnicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2009 at 13:53 Share

ไม่จำเป็นต้องยีค่ะ  ทำมวยต่ำ ๆ ก็ ดูดีได้ค่ะ

DSC_3494 copy

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.199 seconds.