แต่งงาน มีใครไม่มีpresentationในงานไหม - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครไม่มีpresentationในงานไหม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NOMNAM View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote NOMNAM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครไม่มีpresentationในงานไหม
    Posted: 30 Jan 2005 at 17:46
มีเพื่อนๆคนไหนไม่ได้ทำ    presentation     บ้างไหมคะ พอดีว่าน้ำไม่ได้ทำน่ะคะ ไม่รู้ว่ามันจะแปลกหรือเปล่าน่ะค่ะ  เพระว่าไม่อยากสิ้นเปลืองเรื่องตรงนี้น่ะคะ เพระว่าน้ำว่ามันแป๊บเดียวเองรู้สึกไม่คุ้มน่ะคะ
Back to Top
lekumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lekumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2005 at 20:05
ไม่ได้ทำค่ะ คือรู้สึก ต้องหาจอ หาที่ฉาย วุ่นวาย
God grant me the serenity to accept things I can't change. The courage to change things I can and the wisdom to know the diffirence.

แล้วพระเจ้าก็ให้เราเข้มแข็งขึ้น
Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2005 at 20:18

ตอนแรกก็ว่าจะไม่ทำค่ะ ไม่ได้รู้สึกชื่นชอบอะไร พอดีว่าทีโรงแรมแถมเครื่องฉายกับจอ และทำให้ฟรี แต่ก็ยกเลิกไปนะคะ

พอตอนหลังไม่รู้คึกยังไง มานั่งทำเล่นๆเองอ่ะคะ เอาสะใจนิดหน่อย แบบว่าทำ 3 ชั่วโมง เสร็จ ตัวขี้เกียจเกาะ อุๆๆ

Back to Top
Just View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Just Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 01:44

ถ้าต้องเช่าโปรเจกเตอร์ด้วยก็อาจจะเปลืองตรงนี้อ่ะค่ะ แต่เรื่องทำ presentation ทำเองได้ไม่ยากเลยค่ะ ไม่ต้องจ้างเค้าทำมีโปรแกรมง่ายๆทำได้หลายโปรแกรม

Back to Top
ann_gemini View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ann_gemini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 12:06

เป็นคนนึงที่ไม่ได้ทำเหมือนกันอ่ะค่ะ แบบว่าขี้เกียจแล้วความตั้งใจในการจัดงานคืออยากจัดเป็นปาร์ตี้ เฉยๆก้อเลยไม่ค่อยมีอะไรแบบที่คนอื่นๆมีกันอ่ะค่ะ แบบจัดแบบสนุกๆมากกว่าให้เพื่อนๆที่ไม่ได้เจอกันนานๆได้มาเจอกั นในงานของเรา

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 12:51

ของเราโรงแรมให้จอฟรี   เพื่อนเราก็อาสาทำ presentationให้... ฟรี
แต่เราไม่เอาเอง  เพราะว่า....เขิน...

ดังนั้น ไม่มีก็ไม่แปลกค่ะ

Back to Top
Bluemonster View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bluemonster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 13:24

ไม่แปลกหรอกจ้ะน้ำ มีหรือไม่มีอยู่ที่เราชอบ ก็งานเรานี่นา..

มีหลายๆงานที่เคยไปก็ไม่ทำ presentation นะคะ ก็ดูดีค่ะ เพราะหากจะมี presentation ก็ต้องตระเตรียมการแล้วก็มีรายจ่ายอย่างที่เพื่อนๆบอก จะว่าไปแล้วมันก็ถือว่าเป็นข้อเสียก็ได้ค่ะ

แต่ว่าข้อดีก็มีอยู่ก็คือรูปภาพมันบอกความรู้สึกได้ดีค่ะ อย่างแอ้ก็ไม่มีสัมภาษณ์เพราะคิดว่าใช้ presentation สื่อความเป็นตัวเราแทนคำพูด

ถ้าไม่มี presenation ก็อยากให้มีรูปหน้างานเยอะนิดนึง แค่นึ้ก็เยี่ยมแล้วค่ะ&n bsp;

Back to Top
nada02 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nada02 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 13:54

ตัวเอง มี Presentation แล้วได้จากสตู แต่ติดอยู่ที่ไม่มีจอ กับเครื่องฉาย เคยลองถามๆ  ประมาณ 5-6  พันบาท  ก็เลยขอเซฟตรงนี้ดีกว่า

Back to Top
NOMNAM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NOMNAM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 16:08
เพื่อนวางรูปหน้างานกันกี่รูปคะ  และเอารูปชุดแต่งงานและชุดไทยมาวางได้ไหมคะ ควรวางคู่กันหรือว่าจับแยกๆกันหน่อยดีคะ  เพื่อนๆถ่ายรูปสตูฯกันไปหลายตังค์ไหมคะ น้ำหมดไป70000 กว่าๆน่ะค่ะ
Back to Top
yuy7 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuy7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2005 at 10:09

ของเราวางรูปเดียว ของคุณน้ำน่าจะดูสถานที่ว่าน่าจะวางได้กี่รูป ถ้ามีพื้นที่เยอะน่าจะวางแยกๆกันหน่อย แขกจะได้เดินดู

เราถ่ายเอาท์ดอร์กับพี่อู๊ดจ่ายไปหมื่นกว่าๆจ๊ะ

Back to Top
K.was View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote K.was Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2005 at 09:44
คุณ NOMNAM หมดค่าสตูฯ ไป 70,000 บาท เลยเหรอคะ หมดเยอะนะคะ จ่ายไปเยอะขนาดนี้ ทางสตูฯไม่มีแถม presentation ให้หรือคะ
Everyday..I miss you
                                     wasana
Back to Top
NLCT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NLCT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2005 at 09:20

คิดว่าจะไม่มี Presentation  เหมือนกันเพราะต้องเสียค่าใช้จ่ายจอ กับเครื่องฉาย เพิ่ม 4000-5000 บาท  และเคยไปงานแต่งของเพื่อนที่ไม่มี  งานเค้าก็ OK นะ

Back to Top
cherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2005 at 09:20
ไม่มีก็ไม่แปลกหรอกค่ะ  แต่ขอบอกจากประสบการณ์งานแต่งงานของตัวเองว่า Presentation เนี่ยถือเป็น hi-light ของงานเลยนะคะ  คนจะให้ความสนใจมากเสียยิ่งกว่าตอนที่เค้าเชิญบ่าว-สาวขึ้นเวที อีกค่ะ  ถ้ายังพอมีเวลา ก็น่าจะทำนะคะ  เก็บมาดูอีกวันหลังก็ไม่เบื่อนะคะ  เป็นความประทับใจที่ดีอีกอันนึงค่ะ 
Back to Top
kalyarat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kalyarat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2005 at 14:52
จริงๆแล้วไม่จำเป็นหรอกค่ะ presentaton แค่ไมกี่นาทีไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไร...แต่ถ้าสามารถทำได้เองไม่ต ้องจ้าง  และจอ เครื่องพร้อมก็โอเคค่ะ  ไม่มีก็ไม่แปลก
Back to Top
little-moo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little-moo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2005 at 15:15

งานของดาวก็ไม่มีเหมือนกันค่ะ

Back to Top
lillycherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lillycherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2005 at 20:49
เชอรี่ก็ม่ายมีเหมือนกัน...เอางบไปทุ่มกับสตูหมด เลยขอเก็บเงินไว้ใช้อย่างอื่นดีกว่า แบบว่าขี้เกียจหาเช่าจอกับโปรเจคเตอร์น่ะแถมราคา 2 อย่างก็ประมาณ5000-6000 แล้วแต่ไซส์และการใช้งาน คิดจะทำไว้ดูเองกัน 2 คน แต่ไม่ให้ใครดูหรอกค่ะเพราะเสียดายตังค์
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.096 seconds.