แต่งงาน สีผม - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สีผม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ying_0204 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ying_0204 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สีผม
    Posted: 19 Mar 2009 at 13:00
ถามเพื่อนๆหน่อยนะคะว่า ก่อนแต่งงานได้ทำสีผมกันบ้างมั้ย  เราเป็นคนสีผมค่อนข้างเข้ม  เพื่อนเลยแนะนำว่าควรจะไปทำสีผม  เลยอยากถามอ่ะค่ะว่าเพื่อนๆในนี้ได้ทำสีผมก่อนแต่งงานกันบ้างมั ้ย  แล้วควรจะทำสีอะไรดี  (เราไม่เคยทำสีผมเลยกังวลอ่ะค่ะ)
Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2009 at 13:34

ปกติเราก็ทำสีผมอยู่แล้ว แต่ทำสีทอง

ช่วงวันงานกะจะเปลี่ยนไปเป็นสีน้ำตาลอมแดงนิด ๆ น่ะค่ะ เพราะมีแต่เพื่อนทักว่า ผมทองแล้วหมือนคนเผือก เหอ ๆ

ทำสีผมให้อ่อนลงเล็กน้อยสำหรับวันงาน จะทำให้ถ่ายรูปออกมาดู soft ลงดีนะพิณว่า

Back to Top
i'mjom View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
JOM Makeup

Post Options Post Options   Quote i'mjom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2009 at 19:33

การทำสีผมจะทำให้ หน้าของเราซอฟท์ลองเวลาถ่ายรูปค่ะ รวมถึง หากได้ทำไฮไลท์ หรือโลว์ไลท์ลงไป จะช่วยให้ผมที่ทำออกมาดูมีมิติและสวยงามมากขึ้นค่ะ ซึ่งหากเจ้าสาวเองไม่เคยทำสีผมเลยสีที่จอมแนะนำให้เจ้าสาวเลือก บ่อยๆและค่อนข้างได้ผลดี คือสี Ches nut  นี้ค่ะ สีที่ออกมาจะสีประมาณเปลือกลูกเกาลัดค่ะ ซึ่งก็ดูเป็นธรรมชาติทีเดียว  ลองดูนะคะ /จอมเองค่ะ

081-685-8106
Back to Top
SweetSoda View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2009 at 21:57
ปุ้ยก็ทำจ้า ปกติผมดำมากๆๆๆๆๆๆ แล้วอยากเกล้าผม เลยทำดีกว่า ต้องดูสีผิวด้วยนะคะ แต่อย่างปุ้ยไม่ใช่คนขาว เลยทำสีผม ออกน้ำตาลค่อนไปทางทองค่า
Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 00:09

พี่เอก แนะนำให้ทำค่ะ พี่เอกบอกว่าไม่ทำก็ได้ แต่วันงานสวยแค่ 100% แต่ถ้าทำก็จาสวยเพิ่มขึ้นเป็น 120% .. เตยได้ยินอย่างงั้น ด้วยความอยากสวย 120% ก็เลยไปทำเลยอ่ะค่า

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 09:47

ทำแล้วหน้าสว่างขึ้นจริงๆ ค่ะ

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 11:55

นิ่มก็เป็นอีกคนที่ผมดำมากๆเลยค่ะ เลยไปทำสีผม ตามคำแนะนำของพี่จอม เพราะอยากให้เห็นดีเทลตอนเกล้าผม แต่เนื่องจากผิวสองสี เลยทำสีน้ำตาลชอคกาแลตมาค่ะ  ช่วยให้หน้าสว่างขึ้นด้วยนะคะ

Back to Top
khow_pun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khow_pun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 12:44

มาเก็บข้อมูลค่ะ

Back to Top
Lulla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 19:01
ของลัลก็ต้องทำสีผมใหม่ค่ะ ช่างบอกว่ายิ่งถ้าทำไฮไลท์จะทำให้เวลาเกล้าผมสวยขึ้นเยอะค่ะ เพราะจะดูมีมิติ สีผมที่อ่อนลงจะทำให้หน้าสว่างขึ้นด้วยค่ะ สีที่แนะนำก็เป็นสีน้ำตาลออกโทนทองไม่ก็สีช็อคโกแล็ตค่ะ
Back to Top
rakokitty View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rakokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2009 at 21:46

ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก ค่ะ ๆๆ

เพราะ เราเป็นคนผมตรง มาก ค่อนข้างดำมากๆๆๆๆๆ อิออิอ ตรง ๆ ก้อ คือ ผมสวย คิ้วดำดก ค่ะ วันไปถ่ายสตู ช่างก้อแนะนำ ให้ทำ แต่ เนื่องจากไม่เคย ทำ แต่กลัว งานเย็น จะ หน้าดุ อยากถาม ว่า จะทำที่ไหน แล้วราคาประมาณ เท่าไหร่

ใช้สีอะไร ค่ะ ไม่ทราบ จริง ๆๆ ค่ะ ไม่อยากผมแดงมาก

ยี่ห้อ อะไรด้วยค่ะ

Back to Top
Noo_Ing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo_Ing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2009 at 14:46
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2009 at 16:10
เราทำสีน้ำตาลทองนะคะ ทำไฮไลท์ด้วยทำก่อนงานประมาณเดือนนึงค่ะ
Back to Top
chericool View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chericool Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2009 at 19:40
ผมเราสีดำวันทำสีผมเอง ใช้สีน้ำตาลทอง กับสีบอนล์อ่อนผสมกัน ปรากฏว่าสีไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไรเลย แบบนี้ควรใช้สีอัไรดี เราทิ้งไว้เกือบชั่วโงค่ะ
Back to Top
talent_kit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talent_kit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2009 at 22:03

ไม่ได้ทำอ่ะ ปกติผมก็ไม่ได้ดำอะไรมาก ปลายผมออกน้ำตาลด้วยซ้ำ (คือมันเสียนั่นเอง) แต่พอถ่ายรูปออกมาสีผมจะดำมากเยย ช่างแต่งหน้าเค้าแนะนำให้ทำเหมือนกัน แต่ขี้เกียจไปนี้ดส์เลยมะได้ทำ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.189 seconds.