WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: หาร้านชุดคุณแม่เจ้าสาวและเจ้าบ่าวคร้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาร้านชุดคุณแม่เจ้าสาวและเจ้าบ่าวคร้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
aum_vet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote aum_vet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาร้านชุดคุณแม่เจ้าสาวและเจ้าบ่าวคร้า
    Posted: 12 Mar 2009 at 17:58 Share

อุ๋มมีเรื่องมารบกวนอีกแล้วอ่ะค่ะ

เมื่อวานพาคุณแม่อุ๋มเอง และคุณแม่ว่าที่ ไปตัดชุดร้านแถวบ้าน

ชุดงานเช้าเรียบร้อยแล้วจร้า เพราะคุณแม่ว่าที่ให้ผ้าไหมมาตัด ซึ่งก็เหมาะกับงานเช้าแบบไทยๆ ดี

แต่งานเย็นเราอยากให้แม่ใส่ชีฟอง พริ้วๆ เราะแม่เราใส่ผ้าไหมไม่ค่อยสวย ในความคิดเรานะ คือมันดูมีอายุ

แต่จริงแล้วแม่ก็มีอายุอ่ะนะ 55 ปี แล้วค่ะ แต่เราอยากให้แม่ใส่ชุดราตรีพริ้วสวยไปเลย

เลือกแบบเสร็จเรียบร้อย พอบอกราคาขอบายเลยค่ะ 15,000 บาท กับร้านธรรมดาในซอยบ้าน

เค้าบอกว่าใช้ไหมชีฟอง แล้วแม่เราอวบอ้วนใช้ผ้าเยอะ อิอิ แถมต้องปักอีก

แต่ราคาไม่ไหวอ่ะ แพงกว่าชุดเจ้าสาวอีกอ่ะ ราคานี้ตัดร้านดีดีมีชื่อได้เลยนะ ในความรู้สึกอุ๋ม

เลยอยากรบกวนหาร้านตัด หรือชุดสำเร็จรูปก็ได้อ่ะค่ะ

แล้วที่ดิโอลสยามนี่ มีแต่แนวผ้าไหมป่าวค่ะ แบบลูกไม้กะชีฟองมีป่าวอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากเลยจร้า

Back to Top
sweet_mu View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2009 at 19:31 Share

ไปดิโอดล์เลยจ้า..มีหลายแบบนะคะ..

ลูกไม้ก็มี ไหมผสมชีฟองก็มี..แต่ต้องขยันเดินหน่อยนึง

Back to Top
Lulla View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2009 at 22:30 Share
ดิโอลด์สยามมีเยอะมากเลยค่ะ หลายแบบหลายราคา ลัลก็ตัดชุดคุณแม่ที่นั่นเหมือนกันค่ะ

ชุดคุณแม$ 56;ลัลค่ะ

Edited by Lulla
Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 08:18 Share
ปุ้ยมีทริกนิดนึงหล่ะ คือตอนตัดชุดแม่อย่าบอกว่าเป็นเจ้าภาพ บอกว่าไปงานหลานไรก็ว่าไป เค้าจะได้คิดไม่แพงจ้า แม่ปุ้ยบอกว่าถ้าเค้ารู้ว่าเราเป็นเจ้าภาพ เค้าจะคิดราคาโหดอ่ะ อิอิ
Back to Top
kanitakae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kanitakae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 08:33 Share

ของเเม่เรางานเย็นก็ใช้ผ้าไหม คุณเเม่ก็อ้วนเหมือนกัน เเต่เราว่าใส่ผ้าไหมไม่เเก่นะ น่าจะเเล้วเเต่แบบมากกว่า เสื้อใช้ผ้าไหมเเก้ว มี2ตัว กระโปรงเป็นผ้าไหมบุรีรัมย์

K&T_0768

ลองเอารูปคุณเเม่มาให้ดูเผื่อเป็นไอเดียค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 08:54 Share

ลองเดินดูที่ดิโอลด์เลยค่ะ  มีหลายราคามาก ๆ ตั้งแต่ 4000 - 10,000 กว่าก็มีค่ะ

แต่ว่าก็ยังเน้นแนวผ้าไหมอยู่นะ  แต่อาจจะมีแต่งด้วยชีฟองเยอะหน่อย...

แต่รับรองว่าผ้าไหมสวย ๆ + ชีฟองหรู ๆ  สวย ๆ ทั้งนั้นแน่นอนค่ะ

Back to Top
dewey14th View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dewey14th Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 14:16 Share

มีให้เลือกสองแบบนะคะ

ซื้อสำเร็จ-------- ดิโอลด์สยามโลดค่ะ สวย เด้ง ไม่แพง

ตัด -------------- ห้องเสื้อพวงรัตน์ อยู่ตรงข้ามวัดบวรฯค่ะ มีตัวอย่างให้ดูเยอะ

และเค้ารับออกแบบให้ด้วย ค่าตัดชุดกลางคืน 6,500 บาท

เอามาแต่ผ้า ส่วนลูกไม้ เลื่อม ผ้าชีฟอง ฟุๆ ขนๆ เค้าจัดให้ค่ะ

ลองดูนะคะ

Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 15:50 Share

เก็บข้อมูลค่า

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.