แต่งงาน ช่วยให้ความรู้ด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยให้ความรู้ด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kae11_lala View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kae11_lala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยให้ความรู้ด้วยค่ะ
    Posted: 10 Mar 2009 at 10:02
อยากถามว่าการซื้อแหวนคู่ จำเป็นต้องสนใจเกี่ยวกับเพชรมั๊ยค่ะ แล้วราคาโดยปกติควรอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
Back to Top
i-diamond View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i-diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2009 at 15:19

ถ้าเป็นแหวนที่ฝังเพชรด้วย  ราคาส่วนใหญ่ก็จะไปตกอยู่ที่คุณภาพและน้ำหนักเพชรค่ะ  ดังนั้นคงจะต้องให้ความสำคัญกับสัดส่วน คุณภาพ และราคาของเพชรด้วย

ส่วนราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับเพชรเช่นกัน  ส่วนตัวเรือนก็แล้วแต่ว่าชอบเป็นทองคำ ทองขาว หรือแพลตินัม รวมทั้งรูปแบบความยากง่ายของแหวน ราคาก็จะแตกต่างกันออกไป

ลองตั้ง budget และรูปแบบของแหวนก่อนดีกว่ามั้ยคะ ว่าชอบแบบมีเพชรหรือไม่มี แล้วรูปแบบต้องการเรียบๆ หรือมี detail มากน้อยแค่ไหนค่ะ

Back to Top
Oni-Gumo View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Oni-Gumo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2009 at 01:04

อย่างที่คุณ i-diamond บอกน่ะครับ ของพวกนี้ไม่มีราคาตายตัวว่าจะเป็นยังไง เท่าไหร่ คุณภาพแค่ไหน เพราะบางร้านก็ขายราคาแพงลิบลิ่ว แต่บางร้านก็ขายถูกอย่างไม่น่าเชื่อ ในสเปคเดียวกัน แล้วอีกประเภทหนึ่งคือ (อันนนี้ควรระวังนะครับ) ถ้าเป็นแหวนสั่งทำก็ไม่เป็นไร  แต่ถ้าซื้อชิ้นสำเร็จมาควรระวัง"แหวนมือสอง ย้อมแมวขายนะครับ) เดี๋ยวนี้มีเยอะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่ผู้ซื้อเป็นหลักนะครับ ถ้าไม่มายด์อะไรมากมาย .

ต่อ.

Back to Top
=นน= View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote =นน= Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2009 at 09:53
ถ้าเป็นเพชรขนาดต่ำกว่าเม็ดละ 0.30ct คงลำบากที่จะทราบคุณภาพเพชรที่แท้จริงได้
ท้ายสุดคงต้องขึ้นอยู่กับแบบที่เราชอบ และให้เค้าระบุคุณภาพอย่างละเอียดในใบรับประกันของทางร้านครับ
Back to Top
kae11_lala View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kae11_lala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2009 at 10:26

ขอบคุณสำหรับทุกท่าน ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มจะมารบกวนใหม่ค่ะ

Back to Top
=นน= View Drop Down

Post Options Post Options   Quote =นน= Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 11:48
ยินดีครับ
ขอให้เจอเพชรที่ถูกใจถูกเงินไวๆครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.160 seconds.