แต่งงาน -- Review งานแต่งงานธีมดาวตกค่ะ -- - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

-- Review งานแต่งงานธีมดาวตกค่ะ --

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
antigig View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote antigig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: -- Review งานแต่งงานธีมดาวตกค่ะ --
    Posted: 07 Mar 2009 at 15:38
ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนในเวปแห่งนี้ที่ร่วมแบ่งป ันประสบการณ์และข้อมูลต่างๆ ซึ่งเป็นประโยชน์อย่างมากในการจัดงานแต่งงานของเราค่ะ ก็เลยอย ากจะตอบแทนทุกคนโดยการมาแชร์ประสบการณ์จากงานแต่งงานของตัวเองซ ึ่งผ่านไปแล้วนะคะ งานของเราก็มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นอยู่เหมือน กัน แหม๋ก็จัดครั้งเดียวนี่เนอะ เริ่มเลยแล้วกันนะคะ

งานแต่งเราจัดขึ้นในวันที่ 19 ธันวาคม 2551 ที่ห้องบอลรูม โรงแรมคอนราด ค่ะ

การ์ดเชิญงานแต่งงานค่ะ ออกแบบโดย As your mind เพื่อให้เข้ากับ "ธีมดาวตก" ของเรา

เรามาถึงโรงแรมตั้งแต่ตอนเที่ยง ข้าวก็ไม่ค่อยได้กินตามประสาเ จ้าสาวทั่วไป นัดพี่น้อยช่างแต่งหน้า ไว้ตอนประมาณเที่ยงครึ่งค่ะ พี่น้อยมาตรงเวลาแป๊ะเลย เนื่องจ ากเรามียกน้ำชาตอนสี่โมงเย็นเพราะฉะนั้นก็เลยต้องแต่งหน้าแต่งต ัวให้เสร็จก่อนสี่โมงค่ะ

ชุดที่ใส่ตอนยกน้ำชานี่ตัดกับช่างที่เป็นครูสอนตัดเสื้อให้แม่เ ราค่ะ ออกมาดูโบราณมากมาย ใครๆ ก็ถามเราว่าจะใส่ชุดนี้จริงเหรอ แต่เราก็อืมใส่ๆ ไปเหอะไหนๆ ก็ตัดมาแล้ว โบราณๆ ก็ดีเหมือนกัน เข้ากับการยกน้ำชา จริงๆ แล้วงก เสียดายตังค์อุตส่าห์ตัดมาแล้ว อิอิ เรียบร้อยแล้วออกมาเป็นแบบนี้

อันนี้ของยกน้ำชาของเราค่ะ

กำลังจะยกน้ำชามองหาช่างภาพเอ๊ะทำไมมาไม่ครบหว่า เรื่องของเรื่องคือเราจองช่างภาพผ่าน พี่อู๊ด โดยช่างภาพที่จองไปคือบิ๊กกับปั๊บ แต่พอถึงวันงานปั๊บมาคนเดีย วกับช่างภาพอีกคนอันนี้เราจำชื่อไม่ได้ขอโทษทีนะคะ ก็สงสัยว่า บิ๊กไปไหน รีบให้คนโทรถามคุณแอนจาก As your mind ซึ่งเราจ้างมาเป็น organizer ในวันงานว่าตกลงมันยังไงกันแน่ ได้ความว่าคุณบิ๊กรับงานอื่นไป แล้ว เราก็อ้าวอะไรกันเนี่ย ถามคุณแอนว่าได้คอนเฟิร์มกับช่างภาพเอง รึเปล่า คำตอบที่ได้คือเปล่าโทรคอนเฟิร์มแต่กับพี่อู๊ดคนเดียว แต่คนนี ้ก็เทพเหมือนกัน ทำเอาเราอึ้งไปเลยว่ามืออาชีพเค้าทำกับแบบนี้หรือเนี่ย ตามควา มรู้สึกเรานะยังไงก็ควรจะต้องโทรคอนเฟิร์มกับคนที่เค้าจะมาถ่าย ให้เราจริงๆ ด้วยสิถึงจะถูก แล้วคนที่มาแทนจะเทพยังไงมันก็ไม่ใช่เหตุผลอยู่ดี จองคนนึงได้อีกคนนึง โอ้วพระเจ้าความรับผิดชอบมีกันมั่งมั๊ยเน ี่ย (ทั้งพี่อู๊ด คุณบิ๊ก คุณแอน) เซ็งสุดๆ แต่ไม่ได้ๆ เดี๋ยวรูปออมาหน้าหงิกก็เลยต้องยิ้มสู้ไว้ก่อน

ยกน้ำชาเสร็จแล้วก็มารีบเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วก็เติมเทียร่านิดหน ่อยให้สมกับเป็นงานเย็น หุๆ เทียร่าก็จากร้าน Cool bride ค่า

ชุดที่ใส่ตัดกับพี่อัยย์ Jira bridal ค่ะ ชุดที่เราอยากได้จะเป็นคอปาด โชว์หลัง หางยาวคนชม คนที่ไม่ถูลยต้องแก้กลับมาเป็นคอปาดเหมือนเดิม ตอนแรกก็กลุ้มใ นเรื่องชุดอยู่เหมือน กว่าชุดจะเสร็จก็แก้กันจนเหนื่อยอยู่เหมือนกัน เนื่องจากตอน แรกแบบที่เราเลือกเป็นคอปาด แต่พี่อัยย์คิดว่าเราจะใส่คอวีสวยกว่า ก็เลยตัดออกมาเป็นคอวี แต่สุดท้ายใส่ออกมาแล้วไม่เวิร์คอย่างแรง ก็เลยต้องแก้กลับมาเ ป็นคอปาดเหมือนเดิม ตอนแรกก็กลุ้มใจเรื่องชุดอยู่เหมือนกันแต่ สุดท้ายชุดก็ออกมาสวยดีค่ะ

รองเท้าเราตัดที่ร้าน sirena ค่ะ อันนี้ตอนตัดก็มีปัญหาเหมือนกันคือเราสั่งตัดส้นสูงสามนิ้ว แต ่เค้าดันตัดให้เราสี่นิ้ว ยืนไม่ไหวแน่นอนก็เลยให้เค้าแก้ให้ค่ะ ทางร้านก็รับผิดชอบแก้ใ ห้เรียบร้อยดีค่ะออกมาอย่างที่เห็น

สูทเจ้าบ่าวจากร้าน Mister ค่ะ

แต่งตัวเสร็จแล้วก็ไปเดินถ่ายรูปเล่นรอบๆ โรงแรม จริงๆ แล้วเค้าไม่อนุญาตให้ลงมาตรง lobby แหล่ะ แต่วันนั้นไม่รู้ลงมาได้ยังไง ไม่มีใครมาไล่ด้วยก็เลยแอบถ่ายรูปมาได้นิดๆ หน่อยๆ ค่ะ

กำลังถ่ายรูปกันอย่างสนุกสนานอยู่ๆ คุณแอนก็เดินมาบอกว่ายังไม่ต้องรีบเข้าไปในงานก็ได้เพราะ Backdrop ยังไม่เรียบร้อย ยิ่งไปกว่านั้นคือทางโรงแรมตัดโฟมสำหรับ Backdrop มาให้เราผิดขนาด ขนาดซุ้มถ่ายภาพจริงๆ คือ 6 เมตร แต่โฟมที่เค้าตัดมาผิดไซด์ตัดมาสำหรับซุ้มถ่ายภาพขนาด 4.8 เมตรเท่านั้น ทำให้พื้นที่ด้านข้างเหลือ คุณแอนเลยแก้ปัญหาโด ยการเอาผ้ามาห้อยทางด้านข้างเพิ่มแทนเพื่อบังส่วนที่ขาดไป ทำเ อาเราเครียดไปเลย แต่ก็แก้อะไรไม่ทันเพราะงานเริ่มแล้ว ยังไงก็ต้องปล่อยให้งานผ ่านไปก่อน

ขึ้นมา ณ.ห้องจัดเลี้ยงด้วยใจระทึก เจอทางเข้างาน แอ่น แอ๊น

บริเวณโต๊ะลงทะเบียนค่ะ

ของชำร่วยค่ะ อันนี้แม่ วทจบ.ขอมา กล่องสำหรับใส่เหรียญซื้อที่ร้าน J.J. Box จตุจักร งานเรียบร้อยดีค่ะ เสร็จก็ตรงเวลา

อันนี้มุมสอยดาวค่ะ จะมีฟอร์จูนคุกกี้มาห้อยๆ ไว้ให้แขกได้มาร่วมสนุกกัน ตามคอนเซ็ปดาวตกของเรา

Walk Way ค่ะ

มาถึงตรงนี้ในความรู้สึกเราถึงมันยังผิดจากที่คุยกันไว้แต่แรก แต่เราก็ยังพอรับได้ ที่ตกลงกันไว้แต่แรกดอกไม้จะเป็นโทนสีพ า สเทลโดยที่จะเน้นขาวชมพูมากหน่อย ที่เคยคุยไว้ทางโรงแรมบอกว่า จะใช้เป็นกล้วยไม้สีชมพู แต่พอออกมาจริงๆ กลายเป็นกล้วยไม้สีม่วง แต่ทางคุณไก่ผู้ประส านงานของโรงแรมคอนราดก็อธิบายว่าเป็นการเข้าใจผิดกัน กล้วยไม้ แบบนี้ทางโรงแรมเรียกว่ากล้วยไม้สีชมพูจ๊ะ เราก็งงสีม่วงไหงเร ียกสีชมพูได้ฟะ แต่ก็เอาเหอะถึงแม้จะปวดใจอยู่บ้างแต่ก็พอหยวนๆ

อ๊ะเพื่อนๆ ดูสิว่าสีอะไร

แต่ที่ทำให้อึ้ง ที่ง เสียว เป็นที่สุดก็ได้แก่ Backdrop พระเอกของงานเรานี่เอง ระหว่างกำลังทึ่งตะลึงตะไลอยู่นั้นเอง คุณแอนเจ้าเก่าก็เข้ามาบอกว่าคุณกี๊ฟอย่าเครียดนะ ถ่ายรูปออกมาไม่เห็นหรอกค่ะ อ๊ะชั้นจะไม่เครียดได้ไงเนี่ย backdrop อะไรกันเนี่ย ดูสภาพกันเองนะคะ

ฉากยับย่น

ขนาดไม่พอดีต้องเอาผ้ามาปิด กับดอกไม้สีพาสเทล(ซะที่ไหน)

ไม่อยากจะมอง Backdrop ตัวเองเลยค่ะ แต่ยังไงก็ต้อง....ยิ้มเข้าไว้ อิอิ

เหลือบไปมองภายในห้องจัดเลี้ยง ถึงแม้การตกแต่งจะมีบางจุดไม่ต รงกับที่คิดไว้ไปบ้างแต่ก็ยังพอให้ผ่านไปได้

ปิดไฟแล้วจะเป็นแบบนี้ค่ะ

ระหว่างนี้แขกๆ ก็เพลิดเพลินไปกับการบรรเลงเพลงของพี่กวี จากกวีมิวสิคค่า พี่กวีเล่นดีแล้วก็ร้องเพลงเพราะมากๆ ค่ะ มีแต่คนชม

มาถึงช่วงพิธีการละ เริ่มต้นด้วยการเปิดวีดีโอช่วงงานหมั้น และงานแต่งช่วงเช้าพอให้แขกดูเพลินๆ แก้เหงา  หลังจากนั้นก็เป็นการเปิดตัวบ่าวสาวค่า มีแกงค์เด็กน้อยเดินนำขบวนพร้อมไฟเย็น สำหรับเพลงเปิดตัวก็ EVERYDAY I LOVE YOU อันนี้เจ้าบ่าวเค้าขอมา

จากนั้นก็เป็น Presentation บ่าวสาวค่ะ อันนี้เจ้าสาวทำเอง ก็ได้ไอเดียมาจากเจ้าสาวรุ่นพี่หลายๆ คนมา Mix and Match กันค่ะ ถ้าต้นฉบับมาเห็นก็ขออนุญาต และขอขอบคุณไว้ตรงนี้เลยแล้วกันนะคะ 

http://www.youtube.com/watch?v=Mo-RcXdoDhc

จากนั้นก็เป็นการสัมภาษณ์บนเวทีค่ะ เจ้าบ่าวแอบเซอร์ไพรส์ด้วย การเล่นเปียโนเพลงคู่แท้ของพี่เบิร์ดให้เจ้าสาวค่ะ แต่จริงๆ แล้วไม่ค่อยเซอร์ไพรส์เลยอ่ะ เพราะเจ้าบ่าวชอบแอบเผยไต๋อยู่ตลอดเวลาเลยพอเดาทางออก แต่ก็ดี ใจนะ

เจ้าสาวน้ำตาแตกละ

ปิดท้ายด้วย Presentation ขอบคุณพ่อแม่ของทั้งคู่ค่ะ คราวนี้แม่น้ำตาแตกมั่ง

ตัดเค้ก

งานเราไม่ได้โยนดอกไม้ค่ะตั้งใจจะมอบให้เพื่อนสนิทที่ร่วมทุกข์ ร่วมสุขมากับความรักของเรา ก็น้ำตาแตกกันไปอีกรอบ

จบงานแล้วจ้า

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านนะจ๊ะ เดี๋ยวจะมารีวิวสปอนเซอร์ทุกคน ที่เราใช้งานแบบเจาะลึกเพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของเจ้าส าวรุ่นน้องค่ะ

Edited by antigig
Back to Top
LinMei View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote LinMei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 15:57
งานน่ารักมากๆเลยคะ ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆคะ
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 16:00
งานสวยมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 16:14
งานสวยน่ารัก เจ้าสาวก้อน่ารักยิ้มได้ทุกสถานการณ์ค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
dewey14th View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dewey14th Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:08

งามมากๆค่ะ

Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:17

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยมาก ๆ ชอบตรงที่มีตรงจุดสอยดาวอ่ะค่ะ น่ารักดี

เวทีก็สวยพอปิดไฟดาวระยิบระยับเลย เริ่ดสุด ๆ เลย

Back to Top
Nungruetai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nungruetai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:21
งานน่ารักอีกแล้ว...ยินดีด้วยจาใจจ้า ขอให้มีความสุขมากๆ นะค้า
Back to Top
waterkid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waterkid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:30

สวยงามมากค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Magill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Magill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:31

ยินดีด้วยนะค่ะ งานจัดได้สวยงามมากเลยจ้า < =>

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 17:32

งานน่ารัก และก็โรแมนติกมากเลย อะไรที่ไม่ได้ดังใจก็ปล่อยผ่านไป เถอะ เพราะมองภาพรวมแล้วงานออกมาดีมากๆเลย

ยินดีด้วยนะ

Back to Top
jaojomza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaojomza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 18:05
ชอบบนเวทีเวลาปิดไฟจังเลยค่า งานก้อดูน่ารักดีนะคะ ดอกไม้ถึงจะไม่พาสเทลแต่โดยรวมจากภาพถ่ายสวยมากนะคะ
Back to Top
na..na View Drop Down

Post Options Post Options   Quote na..na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 19:20

จัดธีมได้น่ารักมากๆเลยค่ะ ดอกไม้เยอะดีค่ะ ดูสดชื่นไปทั้งงานเลยค่ะ

Back to Top
chericool View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chericool Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 19:23
งานสวยมาก ๆ เลยชอบ ชอบ
Back to Top
neorine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neorine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 19:35
งานน่ารักมากมายค่ะ
Back to Top
jsanti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsanti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 20:09
งานสวย มากๆค่ะ เจ้าสาวก็น่ารัก ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 20:17
งานน่ารักมากๆเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Duangploy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Duangploy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 20:55
งานน่ารักมากค่ะ มีข้อผิดผลาดบ้าง แต่มันน่าจะเพราะเราคาดหวังกับมันมากๆมั้งคะ

พลอยมีคำถามสำคัญค่ะ ว่าทำไมใช้ทีมดาวตก แบบว่า โดนมากๆเลย
เพราะพลอยกับแฟน เราเริ่มต้นความรักจากการที่เห็นดาวตกพร้อมกัน แบบว่า อยู่ในค่ายอะค่ะ มีคนเป็นร้อย
แต่เห็นกันแค่ 2 คน พลอยก็อยากจัดทีมแบบนี้บ้าง แต่สงสัยจะไม่ทันแล้ว จะแต่ง 30 มีนานี้แล้วอะคะ
แต่พลอยอยากมีไฟห้อยบนเวทีเหมือนกันนะ เฮ้ย....

Edited by Duangploy
MeeYao & MooPloy
Back to Top
aei & nu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aei & nu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 21:02
 งานสวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10966 8&KW=04%2D04%2D09
Back to Top
lovely jingjoe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovely jingjoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 21:42

lสวยทั้งคนทั้งงานเลยค่ะ

ยินดีด้วยมากๆนะคะ

Back to Top
chonida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chonida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 21:42
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 21:56

ซึ้งใจจังเลย

เป็นงานที่ทำให้คนรอบๆมีความสุขด้วยนะเนียะ

น่ารักจิงๆๆ

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 22:02

งานสวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top
aum_vet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aum_vet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 22:25

งานน่ารักมากเลยคร้า

รอรีวิว sp แบบเจาะลึกอยู่นะค่ะ

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 23:01

งานน่ารักมากๆค่ะ เจ้าสาวก้อสวย

Back to Top
Memee Chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Memee Chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 23:50

จะเข้ามาคอนเฟิมว่าตัวจริงก็สวย แต่งหน้าแล้วยิ่งสวย

ตอนสวนกันที่ร้านพี่อัยย์ ยังเหลียวหลังมอง บอกสามีว่า เค้าผิวดีจัง...

ยินดีด้วยนะคะ....

อ้อ ใส่ชุดร้านเดียวกันเลย กล่องผ้าไหม ก็ยังร้านเดียวกันอีก ^^

ใครก็ด้ตามหาคนหลอกลวงคนนี้ที
มันชื่อโจ๊ก เบอร์โทรศัพท์ มัน 086 9xx 2173
http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10425 2&PN=1
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2009 at 23:56

งานน่ารักมากค่ะ ถึงจะไม่ได้ดังใจ เจ้าสาวเท่าไหร่ แต่งานออกมาสวยค่ะ

เจ้าสาวสวย น่ารักมากค่ะ

Back to Top
Yary View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yary Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 00:03

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาว+งาน สวยมากเลยค่ะ

แต่งที่คอนราด ห้องบอลรูมเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราเดือนก.ค.ค่ะ

Back to Top
ManyPloy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ManyPloy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 00:07
สวยงามมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
kai_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kai_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 00:15
ชุดเจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ แต่เพราะคนใส่งามชุดเลยงามแน่เลย

ชอบตกแต่งทางเดือนซุ้มๆค่ะ ดอกไม้ผิดไปหน่อยแต่ก็โอเค

ชอบเวทีมากๆค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ ^^

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 00:47

งานน่ารักมากๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ^^

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 01:06
เป็นธีมงานที่เก๋มากๆ ค่ะ   เจ้าสาวสวยน่ารักมากค่ะ
Back to Top
kaning@64 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaning@64 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 10:57

ธีมงานกิ๊บเก๋ค่ะ สวยดี อิจฉาด้วย

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
B_kitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote B_kitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 11:16

ธีมงานสวยมากมายเลยค่ะ......

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote antigig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 11:37
ขอบคุณทุกคนมากๆ ค่ะ

ตอบคุณ Duangploy นะคะ เราเลือกจัดธีมงานเป็นดาวตกก็เพราะว่าแฟนเราขอเราเป็นแฟน
ในคืนที่มีฝนดาวตกน่ะค่ะ ฮั่นแน่ไม่รู้อย่างนี้แสดงว่าไม่ได้เปิดเข้าไปดู Presentation เราล่ะสิ อิอิ

คุณ Memee Chan ตัดชุดร้านเดียวกันเลย แถมกล่องผ้าไหมยังร้านเดียวกันอีก สงสัยเป็นพหรมลิขิต
อิอิ ยังไงก็ขอให้ตามหาคนชื่อโจ๊กได้ไวๆ นะคะ

Back to Top
nong down View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nong down Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 12:47

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาว+งานสวยมากมาย...

Back to Top
Nukarnjar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nukarnjar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 12:59
งานน่ารักมากๆ เลยค่ะ ชอบจังเลย ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ 
Back to Top
bearygirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bearygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 13:16

งานน่ารักมากเลย ยินดีด้วยนะคะ ขอบคุณสำหรับการรีวิวที่เป็นประโยชน์มากๆ เลย

รอรีวิวรอบต่อไปนะคะ

Back to Top
raindear_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote raindear_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 15:26
สวยมากกกคร้าาา
Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 15:33

งานน่ารักจังเลยค๊าา..  ชอบๆ .. ขออวยพรให้มีความสุขมากๆนะค๊า 

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 16:23
งานสวยมากค่ะ 
Back to Top
jaamjaam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaamjaam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 17:35
งานสวยน่ารักจังเลยค่ะ เจ้าสาวก็สวย อยากมีงานแต่งสวยๆๆแบบนี้มั่ง
Back to Top
I am eve View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote I am eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 17:42
งานน่ารักมากๆค่ะ โรแมนติกจังเลย เจ้าสาว เจ้าบ่าวน่ารักมากๆค่ะ
Back to Top
kikkabomb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kikkabomb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 19:42
ตามมาดูจ้ากิฟท์ งานน่ารักมากเลย ชอบธีมจัง ดาวตก รูปออกมาสวยมาก เจ้าสาวน่ารักสุดๆ ไปเลย

Back to Top
o_cartoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote o_cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 21:38
งดงามมากๆค่ะ  
Back to Top
wiwara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wiwara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 21:41

งานกิฟเก๋มากเลยค่ะ

Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 21:52
Back to Top
Kitty Kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kitty Kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 21:54

งานน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ

ช่วงเอาดอกไม้ให้เพื่อนสนิท..ซึ้งมากๆ เลยอ่ะ

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Mar 2009 at 22:44
งานสวยมมากๆๆ ยินดีด้วยน้า
Back to Top
akikosang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akikosang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 07:48

งานน่ารักจังเลย

มีความคิดตรงกันด้วยแหละ ตรงที่จะไม่โยนดอกไม้

แต่ของนกไม่ได้ให้เพื่อนสนิทนะคะ กะว่า จะแยกช่อให้

น้องสาวตัวเอง กับพี่สาวแฟนคะ อิอิ

Back to Top
annysmartly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annysmartly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 08:08

งานน่ารักมากค่ะ.....แค่อ่านยังน้ำตาซึม

Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 08:15

งานสวยมากๆๆเลยค่ะ เจ้าสาว กะเจ้าบ่าว ก็น่ารักทั้งคู่เลย

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 08:48

ยินดีด้วยนะคะ  เจ้าสาวกะเจ้าบ่าวเหมาะสมกันมากๆเลย

งานก็สวยไม่มีที่ติเลยค่ะ  ไอเดียงานเก๋จัง  ตรงเวทีที่เป็นไฟดวงเล็กๆเหมือนดาวน่ะ  สวยมากเลยค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
prair_day View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prair_day Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 09:03
ยินดีด้วยนะคะ งานสวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 09:52
งานจัดได้น่ารักมากค่ะ.. เจ้าสาวก็สวยมากค่ะ  แสดงความยินดีด้วยนะคะ
ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 09:56

จัดงานได้น่ารักมากๆเลยค่ะ

เจ้าสาวก็น่ารักด้วยนะเนี่ย.......................

Back to Top
amour_in_me View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amour_in_me Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 10:08
งานน่ารักมากเลยค่ะ เจ้าสาวและชุดก้อสวยมาก ธีมงานก้อน่ารัก ที่สำคัญ เจ้าบ่าว...... สุดยอด น่าอิจฉาจิง ๆๆ
Back to Top
nattee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 11:59
 ยินดีด้วยนะคะ ซึ้งจัง
Back to Top
Lulla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 12:03
งานสวยและน่ารักมากเลยค่ะ เจ้าสาวก็สวย ยินดีด้วยนะคะ

ปล.เราใช้ออแกไนเซอร์เจ้าเดียวกันเลย
Back to Top
Weye View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Weye Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 13:10
งานน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขมาก ๆ ค่ะ
Back to Top
Best&Tu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Best&Tu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 13:30

งานน่ารักมากๆค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 13:50

ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะคะ

ชื่อธีมเก๋มาก ๆ  และงานก็สวยเข้าธีมจริงๆ  เลยค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote antigig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 14:13
รีวิวช่างภาพเสร็จแล้วค่ะ เพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจเรื่องช่างภาพก็ตามไปอ่านได้นะคะ

Review แบบเจาะลึก Part 1 : ช่างภาพ
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 14:28
ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 15:05
งานสวยมากคะ เจ้าสาวก็น่ารักมาก
Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 15:20
งานสวย จิงๆนะคะ เจ้าสวก้อน่ารักด้วยค่ะ ยินดีด้วยนะคะกะชีวิตครอบครัวที่กำลังเริ่มขึ้น
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 16:14

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยค่ะ งานก็จัดได้สวยและโรแมนติกมากๆ ค่ะ

Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 16:49

ยินดีด้วยน่ะค่ะ  จัดธีมได้น่ารักมากๆๆๆ

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 17:03
งานสวย เจ้าสาวงาม ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
aun_aunnie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aun_aunnie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 17:21

อบอุ่นดีจังเลยค่ะ

แอบซึ้งตอนเห็นภาพเดินไปกอดเพื่อนเนี่ยล่ะ

เพราะว่าเพื่อนเราที่เพิ่งแต่งไปเนี่ย ก็บอกอยู่ว่าวันงานชั้นจะไม่โยนนะ ดอกไม้

จะเดินเอามาให้ แต่แล้วสุดท้ายเราก็โน้มน้าวให้เปลี่ยนใจ เนื่องจากคนรับดอกไม้เขิน 555

เลยกลายเป็นว่าเพื่อนเราทำดอกไม้แยกออกเป็นช่อเล็กๆ โยนแล้วกระจายยยยยยย ทั่วเวที

ได้รับกันถ้วนหน้า.....ที่ว่าจะซึ้งเหมือนงานนี้ก็กลายเป็นฮาไป

ปล.ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ชุดพิธียกน้ำชาเรียบร้อยแต่สวยมากๆ ค่ะ

Back to Top
fah5555 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fah5555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 21:58
งานสวยมากค่ะ
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2009 at 22:50
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยมากๆค่ะ งานก็สวยมากๆค่ะ
Back to Top
Gamma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gamma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2009 at 23:01

ถึงแม้ว่าคุณจขกท.บอกว่ามีจุดที่ไม่ได้เป็นไปตามที่ตั้งใจไว้ แต่อยากบอกว่างานออกมาสวยมากๆค่ะ

ธีมงานและไอเดียน่ารักมากๆ

หมิวจัดงานเมื่อปลายปีค่ะ 17/12 ก่อนงานคุณ 2 วัน ตอนแรกงานหมิวก็ตั้งใจจะให้สาวๆถือไฟเย็นเหมือนกัน แต่ทางเซลล์ (รร. Pullman) บอกว่า ทางรร.ไม่อนุญาตให้ใช้ไฟเย็นค่ะ เลยอดไป 

ปล. ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ งานก็สวยมากๆๆๆๆ

Back to Top
greenbearja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenbearja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2009 at 22:57

น่ารักมากเลยค่ะ theme งานก็กิ๊บเก๋มากๆเลยค่ะ

ยินดีด้วยคะ

Back to Top
amornratkaen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amornratkaen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2009 at 11:51

งานน่ารักมากๆเลยค่ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2009 at 08:56

ยินดีด้วยค้า แหม่ๆ ไม่ได้เข้ามานาน มาอ่าน review ของคุณกิ๊ก

แล้วประทับใจจริงๆค่ะ งานจัดออกมาได้สวยงามน่ารักมากๆๆค่ะ

ถึงแม้ว่างานจะมีข้อผิดพลาดไปบ้าง

แต่งานก็ผ่านไปได้เรียบร้อยดีใช่ไหมคะ

แถมยังใจดีมาเล่าข้อผิดพลาด เพื่อให้เจ้าสาวรุ่นต่อไปได้ระมัดระวังกันด้วย

ยังไงก็แล้วแต่ยินดีด้วยนะค่ะ

ปล.เข้าไปอ่าน review ช่างภาพ มาแล้ว โดนค่ะ ตรงดีมากๆๆเลย

Edited by ratbluesky
Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2009 at 15:43
Back to Top
misskaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote misskaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2009 at 14:05
ยินดีด้วยค่า
Back to Top
snowball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote snowball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2010 at 11:23
งานน่ารักจังคะ
Review งานแต่งในฝัน

งานเช้า

งานเย็น
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 1.012 seconds.