แต่งงาน ประกาศเตือนระวัง -- โฆษณาแฝงในหมวดนี้ -- - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ประกาศเตือนระวัง -- โฆษณาแฝงในหมวดนี้ --

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
weddingsquare View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Post Options Post Options   Quote weddingsquare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ประกาศเตือนระวัง -- โฆษณาแฝงในหมวดนี้ --
    Posted: 20 Jan 2005 at 00:03

ทีมงาน พบการกระทำที่ ไม่เหมาะสมของ ผู้ที่พยายามจะแสวงหาผลประโยชน์ วิธีลัด ไม่ได้สมัครเป็นผู้สนับสนุน WeddingSquare แต่ใช้วิธีการตั้งกระทู้ และ ตอบกระทู้ เชียร์ ร้านตัวเอง ในหมวดนี้   ซึ่ง ทางทีมงานได้ ลบกระทู้ นั้นๆ ออกแล้ว พร้อมกับ block ชื่อเหล่านั้น  และขอแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิก หากพบเห็นการเชียร์ ร้านค้าที่ผิดปกติ หรือสงสัย กระทู้ใดๆ  สามารถแจ้งให้ทีมงาน ตรวจสอบได้  ทาง PM หรือ ทาง e-mail ที่  webmaster@weddingsquare.com ได้ ตลอดเวลา ค่ะ

อนึ่งการแสดงความคิดเห็น ที่ชื่นชม หรือ ว่ากล่าว ร้านค้าที่ใช้บริการสามารถทำได้ค่ะ แต่ขอให้ กระทำอย่างพอเหมาะพอควร ด้วยเหตุและผล  ซึ่งทาง เว็บไซต์ เคารพสิทธิและเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น อันไม่ละเมิดสิทธิและเสรีภาพผู้อื่น ค่ะ

Back to Top
lekumi View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote lekumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2005 at 01:38
ช่วงนี้ มีมาเชียร์ร้านนึงเยอะมากกกกกกค่ะ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ติดๆกัน จนน่าเบื่ออะ เฮ้อออ
แต่อ่านดู ก็พอจะรู้อะค่ะ ว่าอันไหน ชอบจริง อันไหน หน้าม้า
God grant me the serenity to accept things I can't change. The courage to change things I can and the wisdom to know the diffirence.

แล้วพระเจ้าก็ให้เราเข้มแข็งขึ้น
Back to Top
orjita_ae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote orjita_ae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2005 at 16:59

เห็นด้วยกับคุณเล็กสุดสวย..และก็ทีมงานค่ะ

Back to Top
lovesushida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovesushida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2005 at 20:16

ใช่ค่ะเริ่มน่าเบื่อเล็กน้อยพวกหน้าม้า(ฮี้ๆ)นี่

Back to Top
jewjum View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jewjum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2005 at 20:55
น่าเบื่อกับพวกหน้าม้ามากๆ ค่ะ แบบนี้ต้องอาศัยการร่วมแรงร่วมใจของพวกเราชาว wsq กันนะคะ ถ้ารู้ว่ากระทู้ไหนเชียร์กันจนผิดวิสัย pm แจ้งทีมงาน เพื่อให้ wsq เป็นแหล่งข้อมูลดีๆ กันต่อไปค่ะ
Back to Top
minmin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2005 at 10:17
สงสัยไม่ค่อยได้อ่านเลยไม่รู้

ถ้ากระทู้ไหนที่เป็นหน้าม้า   สะกิดบอกเพื่อน ๆ บ้างก็ดีนะคะ
เพราะบางทีอ่านผ่าน ๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร
Back to Top
zazae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zazae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2005 at 14:42

สังเกตยังไงดีเหรอคะ pm หรือตอบในนี้ก็ได้ค่ะ เพราะตอนนี้หาข้อมูลอยู่

กลัวหลงกลเชื่อเค้าน่ะค่ะ

ไม่งั้น อุตสาห์ตั้งใจจะให้ออกมาสวย แต่เจอหน้าม้าหลอกให้เสียความรู้สึกทีหลัง แย่เลย งานมีครั้งเดียวด้วยอ่ะค่ะ

Back to Top
zn08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zn08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 08:18

...เบื่อโฆษณาแฝงของ sponsor ได้มั้ยค่ะ....

...หงุดหงิดมากมาก เวลาอ่านเจอ...ไหนๆก็เป็น sponsor แล้ว เวลา post ก็เปิดเผย..แสดงความจริงใจกับลูกค้าตรงๆเลยดีกว่า ร้านอื่นๆเค้าก็ใช้ชื่อร้านแสดงตัวชัดเจน ตรงไปตรงมา...น่าชื่นชมกว่าค่ะ...

...นี่เป็นเอามากถึงขั้นวิจารณ์ร้าน sponsor ด้วยกัน....ไม่ไหวไม่ไหว...

Back to Top
amm_es5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amm_es5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2005 at 14:50

ใครพอจะรู้วิธีการจับผิดก็สะกิดบอกต่อๆ กันไปบ้างนะค่ะ ตัวเราเองยังไม่รู้เลยว่าดูกันอย่างไร ไอ้พวกหน้าม้าเนี่ย

Back to Top
deva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2005 at 13:05

ดูไม่ค่อยเป็นค่ะ  ใครทราบเตือนๆกันมั่งนะคะ

Back to Top
patcharin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2005 at 14:02

เอ  สังเกตุกันไงค่ะ หนึ่งไม่ทราบจริงๆค่ะ

Back to Top
lala29 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote lala29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2005 at 10:02

อ่านแล้วไม่รู้เลยค่ะว่าเป็นโฆษณาแฝง

เพื่อนบอกเคล็ดลับหน่อยซิค่ะ

Back to Top
nu dee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2005 at 21:47

ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ แต่ที่แน่ๆ เผลอใส่ชื่อร้านที่ ทาง ทีมงาน Block เอาไว้ โตะใจเลย จะกลายเป็นหน้าม้ามั้ยเนี่ย

Back to Top
zn08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zn08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2005 at 17:46
มันมาใหม่อีกแล้ววววววววว
Back to Top
nuknik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuknik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2005 at 01:16
ถ้าผิดสังเกตก็แจ้งทางแว็ปเลยคนอื่นๆๆจะได้ไม่หลงกลไงค่ะ
Back to Top
inpairs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inpairs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Dec 2005 at 13:54
 ช่วงนี้มีชุกๆๆๆๆมากเลยคะ เกือบทุกหมวดของกระทู้เลย แรกๆ  ก็ไม่คิดอะไร อ่านไปอ่านมาเอะ งัยเจอเยอะจัง 555 ก็ดีคะเป็นทางเลือกให้ตัดสินใจอาจมีผลให้สปอนเซอร์พัฒนาบริการค ิดเยอะๆๆๆเนอะจะได้ไม่โดนแย่งลูกค้า
Back to Top
air_1991 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote air_1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2006 at 14:58

ตามแล้วใส่ชื่อร้านไปแล้วอะเป็นอะไรไหมนี่

Back to Top
opbest View Drop Down

Post Options Post Options   Quote opbest Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2006 at 22:07

สมาชิกใหม่อะค่ะ ไม่รู้เลยร้านใหนเหรอค๊ะ  ขอ PM ด้วยน๊ะค๊ะ

Back to Top
wa-sa-rat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wa-sa-rat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2006 at 09:50

บางทีก็ใส่ชื่อร้านไปบ้าง แต่ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นโฆษณาน่ะค่ะ บางทีเจอมาแล้วก็บอกเล่าสู่กันฟัง

จะเป็นไรป่าวคะเนี่ย

Love is not just the touching of 2 hearts, it is the blending of 2 lives
Back to Top
สิตานัน View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub
bs 44540

Post Options Post Options   Quote สิตานัน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2006 at 19:56

นั้นสิ บางทีหนูไปเจอร้านไหนมา ถ้าลงไปแล้วผิดกฎที่นี้หนูก็แย่สิ?

คนน่ารัก หนอนหนังสือ มาแล้วค่า
Back to Top
anneanne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anneanne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2006 at 03:20
พอลองตั้งกระทู้แสดงความเห็นของตัวเองเพื่อแลกเปลี่ยนความเห็นก ับว่าที่เจ้าสาวคนอื่นๆ ดู ก็เลยเพิ่งรู้ว่า แถวนี้มีหน้าม้า มีเจ้าแม่ กันอยู่เยอะ อ้อ บางทีก็มีพวกคุมซอยด้วยค่ะ เพราะมีคนโดนข่มขู่จากการ post ข้อความมาแล้ว  ดีนะคะ ที่ทาง web master คอยดูแล เพราะจริงๆ web นี้เป็นประโยชน์กับพวกเรา ว่าที่เจ้าสาวตัวจริง มากค่ะ ต้องขอบคุณ

Edited by anneanne
we r goin 2gether ka
Back to Top
anneanne View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anneanne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2006 at 14:19

ดิฉันสงสารเพื่อนบางคนที่ post ข้อความจริง แล้วถูกพวกมีผลประโยชน์ข่มขู่เอา อย่างตอนที่ไป post เรื่องบริการแย่ๆ ของร้าน c t cafe บางลำพู ดิฉันแค่อยากให้เพื่อนๆ รับรู้เป็นข้อมูลว่าที่นี่ มีพวก แอบทำการค้า หาผลประโยชน์ โดยไม่ได้สมัครเป็น sponsor ให้กับทาง wsq อยู่ ซึ่งควรจะต้องพิจารณาให้ดี ซึ่งทาง wsq  เค้าก็ใจดี ปล่อยๆ ไปบ้าง แต่ถ้ามันชักเกินจริง เค้าก็คงต้องลบข้อความ cheer up เหล่านั้นทิ้งหล่ะคะ บางพวกก็พยายามอวดอ้าง เพื่อให้คนหลงเชื่อ เช่นการอ้างเรื่อง ชุดร้านนั้น ลงหนังสือพิมพ์ฉบับนี้ ซึ่งถ้าอ่านจริงๆ มันก็บอกระดับ ของชุดอยู่ในนั้นหละคะ หุหุ.. ไม่มีอะไรหรอกค่ะ ดิฉันแค่อยากให้ทุกคนได้ข้อมูลจริงๆ ไม่โดนพวกหาผลประโยชน์หลอกลวงเอา...

Edited by anneanne
we r goin 2gether ka
Back to Top
dida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2006 at 15:40

เห็นด้วยค่ะ

Back to Top
AceLove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AceLove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2006 at 23:21
เห็นด้วยค่ะ แต่จะทราบได้อย่างไรเอ่ยว่าใครเป็นคนเชียร์จิง หรือปลอมคะ
Our Precious Love
Back to Top
littlelek View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlelek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2006 at 20:37
ช่วงนี้เริ่มเห็นแบบโจ่งแจ้งเยอะค่ะ บางอันก็อ่านแล้วแหมแ ฝงมาเชียว เลยกดปุ่มแจ้งลบไปบ่อยเหมือนกัน อยากให้เค้ารู้และเคารพกติกาของเวบค่ะ เพื่อให้เวบของเราสงบสุขอยู่ได้นานๆเนอะ
Back to Top
aomcare View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aomcare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2006 at 18:21

ขอบคุณทีมงานมากๆเลยนะคะที่แจ้งให้เราทราบค่ะ ยังไงขอรายชื่อด้วยคนนะคะ ไม่รู้เลยจริงๆว่ามีแบบนี้ด้วย เห็นเพื่อนๆเจ้าสาวเขียนกันไว้หลายคน เอ๊ะใจเหมือนกันคะ เพราะเราเองก็อ่านจากในนี้แล้วไปใช้บริการค่ะ ไม่รู้เป็นร้านหน้าม้ารึเปล่าค่

Edited by aomcare
Back to Top
kitkat. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitkat. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 00:41

กลัวเหมือนกันค่ะ  เพราะเวลาตัดสินใจบางทีก็จะดูว่าสปอนเซอร์รายไหนสนใจตอบเมล์ลูก ค้าและรายไหนมีกระทู้เข้าชมเยอะๆ  เพราะรู้ว่าตัวเองใช้วิธีการตัดสินใจผิดอยู่  ช่วยแนะนำวิธีสังเกตพวกหน้าม้าด้วยนะค่ะ  จะได้ไม่หลงกลค่ะ

Generate Your Own Glitter Graphics at GlitterYourWay.com

Back to Top
note*noey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote note*noey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 17:00
น่าเบื่อพวกหน้าม้าค่ะ
URL=http://daisyPath.com][/URL]<a href="ht>tp://www.glitteryourway.com][IMG]
Back to Top
ejipna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ejipna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2007 at 12:03

ช่าย คนพวกนี่น่าเบื่อค่ะ และอีกพวกคือ ว่าร้านคนอื่นอ่ะ เราเป็นคนที่มาใช้อ่านแล้วบางทีรู้สึกแย่และสับสน เพราะว่าการจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับการแต่งงานของเรา มันก้อยากนะค่ะ แต่ร้านที่ลูกค้า comment ความจิงก้อ ควรยอมรับนะค่ะ

Back to Top
annoynoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annoynoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2007 at 13:24

สังเกตุกันยังงัยหรือค่ะ บอกหน่อยสิค่ะ จะได้ระวังตัวไว้บ้างค่ะ แยกไม่ออกจิงๆ

Back to Top
vanda View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote vanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2007 at 17:59

ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ ร้านไหนบ้างคะ บอกหน่อยนะคะจะได้ไม่ไป

Back to Top
chuka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2007 at 16:50
  สังเกตุยังไงว่าอันไหนเป็นโฆษณาแฝงอ่ะ
Back to Top
palm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote palm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2007 at 09:59
อยากรู้เหมือนกันค่ะ ว่าจะรู้ได้ไงว่าโฆษณาแฝง น่ากลัวจังแบบเนี้ยะ
Back to Top
Raymond View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Raymond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2007 at 10:45
อยากรู้เหมือนกันค่ะ ว่าจะรู้ได้ไงว่าโฆษณาแฝง น่ากลัวจังแบบเนี้ยะ
Back to Top
rak-jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rak-jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2007 at 16:42

ง่าาา...

รัก มะได้เป็นหน้าม้าน๊าาา...บางทีเราแค่ได้ใช้บริการจากร้าน (ที่มะใช่สปอนเซอร์) แล้วประทับใจก็เลยอยากจะบอกอยากจะเล่า ทีหลังไม่สมควรใช่ป่าวคะ...

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2007 at 20:20

ไม่ค่อยยากนะคะ ส่วนมากถ้าเพื่อนๆ จะแนะนำกันจริงๆ ก็จะเป็นทาง pm อ่ะค่ะ ที่จะบอกเบอร์ร้านกับรายละเอียดอื่นๆ ด้วย

สามารถสังเกตพวกนี้ได้ง่ายๆ เลยก็คือ เวลาโพส จะโพสประมาณว่า ไปร้านนี้สิ ไปร้านนั้นสิ ดีนะ ติดต่อได้เลยนะที่เบอร์...อะไรพวกนี้ แล้วจะโพสงี้ประจำค่ะ

เดี๋ยวนี้เค้าฉลาดกันแล้วนา เข้ามาโพสเยอะพอสมควร ประมาณ 10-20 กระทู้แล้วค่อยโฆษณา เพราะรู้ว่าเราจะสงสัยคนมีจำนวนโพสน้อยๆ ที่เข้ามาเชียร์ร้านใดร้านหนึ่ง

ช่วงนี้เห็นเยอะที่หมวดการ์ดและของชำร่วยค่ะ webmaster เข้าไปดูหน่อยก็ดีนะคะ

Back to Top
MSN in Love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MSN in Love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2007 at 23:12
เพิ่งอ่านเจอ มิน่าล่ะ โพสชื่อนี้ไปกลายเป็น โฆษณาแฝง เฉยเลย CT Cafe ร้านนี้มีประเด็นอะไรอยู่หรือเปล่าครับ? ผมกับแฟนก็เป็นลูกค้าอยู่เลย แต่ไปมา 2 ครั้ง ก็ยังไม่เจออะไรแย่ ๆ นะครับ (เผื่อจะได้เพิ่มความระวังตัว และรอบคอบครับ)

Edited by MSN in Love
Back to Top
nongmaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongmaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2007 at 12:40

ว้า ! ไม่รู้จริงๆนะว่าเป็นผิดกฏ ก็เราไปใช้บริการมาเห็นว่าดี และคุ้มค่า ก็เลยอยากให้เป็นอีกทางเลือกของ วทจส  คราวหน้าคงต้องระวังหน่อยแล้ว  

Back to Top
papazdaughter View Drop Down

Post Options Post Options   Quote papazdaughter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2007 at 14:29

< => WHich shop ka? Tell me who are they please, i don't want to get cheat by them too.. scary jung please ka, kob kun mak mak ka

An

Back to Top
auchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2007 at 13:59

อืม เราก็เห็นด้วยนะ มีอยู่ร้านนึง เชียร์มาก ๆ เลย แต่พอไปดูนะ ไม่เห็นเหมือนที่เพื่อน ๆ เขียนเลยอ่ะ เสียความรู้สึกจัง  เพื่อน ๆ ก็อย่าหลงกลนะจ๊ะ

Back to Top
iamhieng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamhieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2007 at 17:09
น่ากลัวจัง หน้าม้าเนี่ย
hieng
Back to Top
am_molly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote am_molly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2007 at 10:26

สังเกตุกันไงคะ ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ  บอกกานม่างนะ

Back to Top
Mew&Mike View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mew&Mike Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2007 at 18:45
แงหมิวก็ลงชื่อร้านไปด้วยอ่า ผิดกฏรึป่าววค่ะ ขอโทษค่าา ไม่ด้ายตั้งจายย
Back to Top
Playgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Playgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2007 at 16:14

เราด้วย  ดูไม่เป็นอีกคน เพื่อนๆ มีวิธีดู งัยบอกด้วยน้า .. เพราะกำลังเก็บข้อมูลอยู่เหมือนกัน

Back to Top
Noo_Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo_Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2007 at 19:56

สงสัยแอนก็จะเคยมีโฆษณาแฝงโดยไม่รู้ตัว  ขออภัยด้วยนะคะ แบบว่าทำผิดโดยสุจริตค่ะ

Back to Top
Tip66 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Tip66 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Feb 2008 at 16:34

จริงด้วย มีบางร้าน มีแต่คนชม  ชมทุกวัน และก็เป็นหน้าเดิม  ๆ เบื่อมาก

บางครั้ง ก็ไม่มีใครเค้าเชื่อถือหรอค่ะ  มาสร้างกระทู้ สร้างประเด็น

แล้วก็ตอบกันไปมา  อ่านมานาน รู้ว่าใครแล้วนะเนี้ย

Tip & Mix
Back to Top
chutirata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chutirata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2008 at 21:31

ไม่รู้เหมือนกันว่าผิดกฎเผลอแนะนำร้านไปตั้งหลายครั้ง คราวหน้าจะใช้ pm แทนค่ะ

Back to Top
tiwtiw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tiwtiw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 23:27

ขอโทษค่ะ เพิ่งมาแนะนำร้านไป  คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับท่านอื่น 

ต่อไปจะไม่แนะนำแบบนี้อีกแล้วค่ะ

Back to Top
aNNe_20 View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote aNNe_20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2008 at 16:49

อิอิอิ ไม่รู้เหมือนกัน sorry

Back to Top
Wan_Than View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wan_Than Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2008 at 15:41

ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ ร้านไหนบ้างค่ะ จะได้ไม่ไป เพราะตอนนี้กำลังหา studio ถ่ายภาพ ร้านชุด อะไรอีกหลายอย่าง ซึ่งต้องอาศัยข้อมูลในนี้ช่วยน๊ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
an2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote an2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2008 at 08:51

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ..บางครั้งอาจมีเผลอหลุดๆชื่อร้านไปมั่ง ไม่ว่ากันน้า...ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิดช่ายป่าววว...คราวหลังนู๋จา ไม่ทำอีกแล้วค่ะ...

Back to Top
Blossom Ae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Blossom Ae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 13:46

แย่แล้ว   ไอ้เราก็ประทับใจในงานแต่งของเรา อยากจะมาขอบคุณผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหมด  แล้วเป็นคนช่างอธิบายด้วย  ใส่ชื่อร้าน ไปอีกต่างหาก จะโดนหาว่าเป็นหน้าม้ามั้ยเนี่ย  ยังไงก็ขออภัยนะคะ ถ้าหากทำให้เข้าใจผิด  หรือทำผิดกฎ  ก็อย่างที่เพื่อนๆบางคนบอกล่ะค่ะ  อยากเป็นข้อมูลทางเลือกให้เพื่อนๆคนอื่นๆ  เราเจออะไรดีๆก็อยากบอกนะ 

ดีนะที่ของที่เราทำเองก็มีหลายอย่าง  แล้วเราก็เอามาอวดด้วยเหมือนกัน  ไม่งั้นมาชมแต่ร้านโน้น ร้านนี้ มีหวังโดนหาว่าเป็นหน้าม้าแน่ๆ  เค้าป่าวน้า...

Back to Top
amhachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amhachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2008 at 21:05

เราก้อมี เผลอบอกชื่อร้านไปแต่ มิได้แฝงโฆษณานะค่ะ เพราะเราไปลองชุดที่ร้านนี้และชอบจริงๆๆ เลยมาให้เพื่อนๆๆ โหวตให้อ่ะ ผิดกฎหรือป่าวน่า????

Back to Top
bigpao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bigpao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2008 at 12:02

อยากทราบด้วยค่ะ ช่วยพีเอ็มมาบอกด้วยนะคะ

แล้วถ้าไปใช้บริการแล้วประทับใจจริงๆ บอกชื่อไปจะผิดกฎของเว็ปป่ะคะ

Back to Top
pikajoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pikajoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2008 at 15:58

เราก้อเปงคนนึงที่เพิ่งเริ่มเข้ามาเซอร์เวย์อ่ะ เราจะรู้ได้ไงว่ากะทู้ หรือคำตอบไหนเปงหน้าม้า..แย่จังถ้าเราหลงกลเค้า  จะเปงไงเนี่ยะ  เพื่อนๆช่วยแนะนำวิธีสังเกตหน่อยนะคะ

Back to Top
noxnox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noxnox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2008 at 15:45

บอกบริการแย่ ๆ ของร้านที่ไม่ได้เป็นสปอนด์เซอร์ได้ป่ะคะ

Back to Top
miosss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miosss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2008 at 21:27

เห็นด้วยกับคุณ anneanne ค่ะ เพราะขนาดไม่ได้พูดอะไรที่เกี่ยวข้องยังโดนมาเขียนแก้ซะมากมาย

Back to Top
Charlotte View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Charlotte Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2008 at 13:22

ดูไม่เป็นแบบว่าเพิ่งเข้ามาเล่นไม่นาน เอ่ กัวโดนหลอกเหมือนกันแฮะ ใครพอรู้ pm มาบอกบ้างนะคะ

Back to Top
piangkhwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piangkhwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2008 at 23:48

เข้าใจแล้วคร๊า

Back to Top
jitapatsorn View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jitapatsorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2008 at 09:13

บอกชื่อได้เลยป่าวค่ะ

อะไรโฆษณาแฝงจะได้ระวังน่ะคะ

ไม่อยากเสียความรู้สึกและเสียเงิน

แต่รู้ว่าที่ไม่โฆษณาต้องดูคนที่การันตีด้วยไม๊ค่ะ อิอิ

หนุ่มจุฬาสาวธรรมศาสตร์
Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2008 at 22:10
รับแซ่บบบจ้า
Back to Top
momo_wonder View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momo_wonder Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2008 at 13:31
Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2008 at 17:08

มันน่านักพวกนี้ไม่เกรงใจ SP ตัวจริง มาโพสต์เชียร์ร้าน ที่ไม่ใช่ SP ของทางเว็บอะ อย่างนี้ต้องเอาให้เข็ด

Back to Top
babeinlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote babeinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 01:00

สมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ ดูไม่เป็นค่ะว่าใครม้าอ่ะ บอกต่อด้วยนะคะ

Back to Top
lektabo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lektabo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2009 at 18:20

เราก็เคยโพสต์แบบผิดกฎ เพิ่งเข้ามาไม่นาน แนะนำกันด้วยนะคะ แต่ใจเราไม่มีเจตนาร้ายค่ะ

Back to Top
o_cartoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote o_cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2009 at 22:30
Originally posted by wa-sa-rat

บางทีก็ใส่ชื่อร้านไปบ้าง แต่ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นโฆษณาน่ะค่ะ บางทีเจอมาแล้วก็บอกเล่าสู่กันฟัง

กลัวเหมือนกันค่ะ บางทีก็เกิดจากความประทับใจมากๆของเรา จะโดนมองว่าเป็นหน้าม้ามั้ยเนี่ย  

Back to Top
gybzaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gybzaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2009 at 13:43

ใช่เลยค่ะ

เพราะกิฟเองก้อเผลอใส่ชื่อร้านลงไปเหมือนกัน

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เพระว่าเป็นมือใหม่ค่ะ

Originally posted by o_cartoon

Originally posted by wa-sa-rat

กลัวเหมือนกันค่ะ บางทีก็เกิดจากความประทับใจมากๆของเรา จะโดนมองว่าเป็นหน้าม้ามั้ยเนี่ย  

Back to Top
rainytee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rainytee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2009 at 11:58
เหมือนกันค่ะ ฝนก้เคยลงชื่อร้านไป เพราะไม่ทราบจริงๆ จากนี้ไปจะระวังมากขึ้นค่ะ
Back to Top
สุสาวแดนใต้ View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote สุสาวแดนใต้ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2009 at 12:02
แย่เหมือนกันเราก็แอบบอกร้านที่ไปแล้วประทับใจหรือร้านใหนที่บร ิการดีก็อยากบอกกันให้รู้ส่วนร้านใหนไม่ดีก็อยากบอกไม่ให้ไปกัน ไม่ได้คิดอะไรเลย
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2009 at 21:01

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเจตนาดีก็ไม่เป็นไร่หรอกค้า

แต่ถ้าเจตนาร้ายหละก็ ไม่นานก็จะรุ้กันเองจ้า

เอาเปรียบคนอื่นไม่เจริญหรอก แรงนะเรา

Back to Top
sonice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sonice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2009 at 18:24

ต้องขอภัยด้วยค่ะ เคยลงชื่อไปเหมือนกัน แบบว่าไม่ทราบว่าผิดกติกา  พอดีเคยใช้บริการ

แล้วดี เลยแนะให้เพื่อน ๆ นำต่อค่ะ  คราวหน้าจะระวังให้มากกว่านี้นะคะ

Back to Top
PuNCh_ray View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PuNCh_ray Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2009 at 14:31

หนูก็ไม่เคยรู้เคยลงไปถามเหมือนกัน แต่ก่อนเห็นเป็นสปอนเซอร์ในนี้ เดี๋ยวนี้ไม่ได้เป็นแล้ว ขอโทษค๊า  ที่เพิ่งมาอ่านกระทู้นี้

Back to Top
ravina_a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ravina_a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2009 at 14:22

เมื่อกี้โพสข้อความสอบถามเรื่องร้านที่ให้เช่าชุดแต่งงานชุดไทย ที่อยู่แถวพระประแดง งั้นก็คงไม่มีคนตอบสิเพราะไม่ให้เอ่ยชื่อร้านที่ไม่ใช่สปอนเซอร ์เหรอคะ แบบว่างง ถ้าผิดพลาดก็ขอโทษทางเวปด้วยนะคะ ไม่ได้ตั้งใจ

Back to Top
Toon_H View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote Toon_H Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 16:38

สมัยนี้ นักธุรกิจเยอะค่ะ

ต้องช่างใจดูดีๆ ว่าร้านไหนธุรกิจ ร้านไหนมิตรแท้

พวกหน้าม้านี่..เรื่องปกติ

เด็กในร้านคงว่างจัด วันๆโพสเชียร์แต่ร้านตัวเอง

เจ้าสาว..ที่ไม่กลัวฝน
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2009 at 18:22
น่าเบื่อ
Back to Top
najanong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote najanong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2010 at 22:21

เคยเผลอใส่ชื่อร้านไปเหมือนกัน ไม่ตั้งใจอ่ะ

ตอนนี้พยามไม่ใส่ชื่อและ จำไม่ได้ว่ารายนี้เป็นSP รึป่าว
Back to Top
nuit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2010 at 23:53
บางทีอ่านก็กลัวหน้าม้าเหมือนกันค่ะ
เลยกลายเป็นหวาดระแวง 2 คนกับแฟน ช่วยกันดู IP ใหญ่เลย ว่าแต่ละข้อความ IP ซ้ำกันหรือเปล่า.. ฮ่าๆๆๆ
Back to Top
khanaor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khanaor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2011 at 22:21

เพิ่งเคยเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ถึงรู้ว่าทำผิดกฎใส่ชื่อร้าน กับสถานที่จริงไปเหมือนกัน ต้องขอโทษด้วยนะคะ มิได้ตั้งใจจริงๆค่ะ เพราะตัวเองไปเจออะไรมา ก็อยากแบ่งปันให้เพื่อน วทจส ทราบบ้าง หรือระวังไว้ เหมือนที่เพื่อนๆเจ้าสาวท่านอื่นแบ่งปันให้เราค่ะ มีแอบแฝงอย่างนี้ดูไม่ออกเลยอ่ะค่ะ Disapprove

Back to Top
maibork View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maibork Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2012 at 12:20
เราไม่ใช่หน้าม้า แต่อยากรู้จริงๆ มิน่าล่ะ โพสต์ไม่ได้เลยค่ะ --"

แฟนเราถอย pk ไปแสนกว่า เป็นร้านแรกที่เข้าแล้วเค้าตกลงเลย เราเองก็กลัวว่ามีปัญหาไรป่าว เพราะหาไม่เจอกระทู้ริวิวหรือเม้นร้านนี้เลย มีแต่เวบร้าน
Back to Top
Nim02 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nim02 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2012 at 13:45
เรามือใหม่เหมือนกัน จะสังเกตุยังไงอ่ะ
ที่โพสถามก็เพื่อการตัดสินใจ ถ้าแบบนี้เราก็แย่สิ
เกิดไปเจอโจทย์เก่าของเพื่อนๆ ร้านที่เคยมีปัญหา
เราก็แย่สิเนอะ งานแต่งครั้งงเดียวในชีวิต
ก็อยากให้ราบรื่น ยังงี้ทางเว็บน่าจะมีวิธีการป้องกันนะหรือสะกิดเตือนบ้าง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.