แต่งงาน พาเที่ยวเยอรมันนี - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

พาเที่ยวเยอรมันนี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
laddakassel View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: พาเที่ยวเยอรมันนี
    Posted: 09 Feb 2009 at 17:35

จากประสบการณ์ในการท่องเที่ยวที่เยอรมันนีมาพอสมควร ก็เลยอยากจะแบ่งปันและแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวนี้แก่เพื่อน ๆ พี่ ๆ เลดี้อินเตอร์ทุกคน

หากว่าใครมีแผนที่จะมาท่องเที่ยวที่เยอรมันนี หรือยังไม่มีแผนที่จะไปเที่ยวที่ไหน หรือคิดไว้ว่าจะมาเที่ยวที่นี่ หรือเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทั้งที่เป็นว่าที่สะใภ้ และสะใภ้เยอรมันอยู่แล้ว กำลังมองหาที่เที่ยวอยู่ ก็สามารถดูไว้เป็นทางเลือกหนึ่งของการท่องเที่ยวได้ค่ะ

ที่เยอรมันนียังมีสถานที่ท่องเที่ยวอีกหลายแห่งที่เรายังไม่ได้ ไป เช่น เมือง Düsseldorf, Köln, Hamburg, München, Nürnberg เป็นต้น ซึ่งคงจะเป็นทริปต่อ ๆ ไปค่ะ

Edited by laddakassel
Back to Top
nuchanard1025 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchanard1025 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 17:40

ขอตามไปเที่ยวด้วยคนค่ะ

Back to Top
@dj4ever@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @dj4ever@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 17:44

ว้าว น่าเที่ยวจังเยยยยยย สวยทุกที่เลยค่ะ

จุ๋ม ว่าที่อิตาเลียน

ci vediamo in dicembre per celebrare il natale con il mio amore e sua famiglia...
mio dolce tenero benissimo amore \(^O^)/
Back to Top
ammeeya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammeeya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:01

danke und sehr scho"n Fotos

ไปทุกซอกทุกมุมเยอรมันทางใต้แล้ว

ขอขึ้นไปเที่ยวทางเหนือด้วยคนนะคะ

สวนกระแสเศรษฐกิจล่ม     หุ หุ

บ่มีตังค์ aber kein Problem

Back to Top
zumo_o View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zumo_o Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:08
เดรสเดนเป็นเมืองเก่าที่สวยจริงๆ ไม่ได้ถูกทำลายเหมือนเมืองอื่นๆ น่าไปมากๆ แนะนำๆเหมือนกันคะ
เยอรมนียังมีเมืองสวยๆ น่ารักๆ อีกเยอะเลยคะ ไว้รอดูทริปต่อไปนะคะ
Back to Top
chani_matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:17
  สวยจังค่ะ ยังไม่ได้ออกไปเที่ยวไหนเลยเพราะยังหนาวอยู่ ไว้ค่อยไปเที่ยวตอนซัมเมอร์

Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:30

ขอบคุณ คุณ nuchanard1025 ที่แวะมาชมค่ะ ครั้งหน้าอย่าลืมตามไปเที่ยวอีกน่ะค่ะ

ขอบคุณ คุณ @dj4ever@ ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ

ขอบคุณ คุณammeeya ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ บ่มีตังค์ ก็เที่ยวได้จ้าาาา

ขอบคุณ คุณอร ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ ใช่ค่ะเดรสเด้นเป็นเมืองเก่าแก่ที่น่าเที่ยวมาก ๆ ค่ะ ถ้าใครไปเที่ยวเมืองเดรสเด้นถือว่าคุ้มค่าสุด ๆๆๆ อย่าลืมติดตามชมทริปหน้าน่ะค่ะ (อยากเป็นว่าที่คุณแม่อย่างคุณอรบ้างจังอ่ะ)

Back to Top
potjaanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote potjaanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:31
โอ้โห น่าเที่ยวมากๆเลยค่ะ สวยมากๆเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:34
ขอบคุณ คุณมาตา ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ หลังแต่งงานก็ลองเลือกสักที่เพื่อไปฮันนีมูนได้ค่ะ แนะนำเดรสเด้นสวยงามและคุ้มค่ามากค่ะ
Back to Top
pu007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pu007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 18:55
อบคุณสำหรับรูปสวยๆ ที่นำมาให้ชมนะค่ะคุณปาร์ตี้
ส่วนตัวก็มาอยู่ที่นี่ (Offenbach)ได้เกือบ 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีโอกาสได้ออกไปเที่ยวเลยเพราะมานนนนหนาวววเหลือเกินนนนน นนน เหอๆๆๆ คงต้องรอซัมเมอร์เหมือนพี่มาตา อิอิ
ส่วนพี่อร ช่วงนั้น พี่คงต้องเลี้ยงลูกแล้ว (แหน่ะ มี...แอบแซว)...
...แต่ช่วงซัมเมอร์มีแผนว่าจะต้องไปเรียนภาษาอีก 630 ชม..... (จะได้เที่ยวป่าวน้อออ หุหุหุ)
พี่มาตา กะ คุณอร ณ
ไฮเดลเบอร์ก หละค่ะ ต้องเรียนรึป่าวเอ่ย

ปล. ขออนุญาต จขกท. นะค่ัะ ...... พี่ น้อง ที่อยู่เยอรมันท่านใดเคยมีประสบการณ์เรียนภาษาที่นี่ แชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างก็ดีนะค่ะ

"Who never made a mistake never made a discovery." คนที่ไม่เคยกระทำผิดคือคนที่ไม่ได้ค้นหาสิ่งใด
Back to Top
nunidnicky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunidnicky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 19:08
เกาะล้อรถไปเที่ยวด้วยคนจร้า แต่ละทีสวยๆทั้งนั้นเลยอ่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 19:21
[QUOTE=pu007]ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ที่นำมาให้ชมนะค่ะคุณปาร์ตี้
ส่วนตัวก็มาอยู่ที่นี่ (Offenbach)ได้เกือบ 4 เดือนแล้ว ยังไม่มีโอกาสได้ออกไปเที่ยวเลยเพราะมานนนนหนาวววเหลือเกินนนนน นนน เหอๆๆๆ คงต้องรอซัมเมอร์เหมือนพี่มาตา อิอิ
ส่วนพี่อร ช่วงนั้น พี่คงต้องเลี้ยงลูกแล้ว (แหน่ะ มี...แอบแซว)...
...แต่ช่วงซัมเมอร์มีแผนว่าจะต้องไปเรียนภาษาอีก 630 ชม..... (จะได้เที่ยวป่าวน้อออ หุหุหุ)
ไฮเดลเบอร์ก หละค่ะ ต้องเรียนรึป่าวเอ่ย

ปล. ขออนุญาต จขกท. นะค่ัะ ...... พี่ น้อง ที่อยู่เยอรมันท่านใดเคยมีประสบการณ์เรียนภาษาที่นี่ แชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างก็ดีนะค่ะ

[/QUOTE]

ขออนุญาติเจ้าของกะทู้นะจ๊ะ

ต้องเรียนจ้าน้องปู ของพี่กำลังทำเรื่องหาสถานที่เรียนอยู่แต่คงเริ่มเรียนจริงๆก้อ ประมาณกลางๆพค.หลังกลับจากเมืองไทย ขอกลับไปซึมซับบรรยากาศที่เมืองไทยก่อนแล้วค่อยมาเครียดต่อ

Back to Top
stupid_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote stupid_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 19:23

สวยมากเลยคะมีทริปจะไปเยอรมันเหมือนกันก้าบ ไงขอก๊อปที่เที่ยวไว้เลยแล้วกันหุหุ ขอบคุณนะก้าบที่นำภาพสวยๆมาแชร์กัดู

อรจร้า

Back to Top
zumo_o View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zumo_o Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 19:30
คุณปาร์ตี้ อรอวยพรเลยคะ ขอให้มีเจ้าตัวเล็กไวๆ สมดังใจนะคะ ไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศบ่อยๆ เดี๋ยวมีได้แน่นอนคะ

Originally posted by pu007

ใช่เลยน้องปูบัดนั้นคงเลี้ยงลูกหัวฟูอยู่เลย แต่บ่ ยั้นจ้าา เรื่องเที่ยวเราสามารถหาโอกาสไปได้เสมอ

ส่วนเรื่องเรียน ทั้งอร ณมิวนิค และ น้องออน ณ ไฮเิดลแบร์ก  กฏหมายทั้งสองรัฐเหมือนกัน ให้ยื่นใบปริญญาได้คะ แล้วถ้าอยากเรียนก็ได้ แต่ไม่ได้บังคับและมีผลต่อการต่อวีซ่าคะ แต่ยังไงก็ตามก็คงเรียนคะเผื่อจะได้หางาน หรือเรียนต่อกันก็ว่าไป
ตอนนี้น้องออน เริ่มเรียนภาษาแล้วจ้า ส่วนพี่อร ก็คงรอเลี้ยงลูกสักพักให้อยู่ตัวก่อนจ้า แล้วค่อยปัดฝุ่นอันหนาแน่น
Back to Top
greenroom01 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 20:22
สวยค่ะ อยากไปๆ คุณแฟนเมื่อไหร่จะพาไปซักที หุหุ
Back to Top
Pat29 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 20:42

ว๊าว! เราได้เที่ยวเยอรมันเกือบทั่วเลย อิอิเที่ยวไปกับเจ้าของกระทู้ รูปสวย น่าเที่ยวมากเลยค่ะ

บ้านนอริเกะ
แพท..Oslo:1979
Back to Top
marisahpam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote marisahpam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 20:42
เฮ้อๆๆ ไปเยอรมันทุกปี แต่ก็จมอยู่แค่มิวนิค ปีหน้าถ้ามีโอกาสไปอีก กะว่าจะไปเยี่ยมพี่มาตากะพี่อร ไปกินข้าวขาหมู ตามที่สัญญาไว้(จำได้ปล่าว)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 20:43

ขอบคุณ คุณ potjaanee ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ อย่าลืมหาโอกาสมาเที่ยวน่ะจ๊ะ

ขอบคุณ คุณปู ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ อย่าลืมหาโอกาสไปเที่ยวบ้างน่ะจ๊ะ ส่วนตัวตี้เองก็เรียนจบหลักสูตร 630 ชั่วโมงแล้วจ้าได้ใบประกาศมานอนกอดนานแล้ว ไปเรียนภาษาสนุกมากค่ะ ดีกว่าอยู่บ้าน "ไปโรงเรียนมีเพื่อนมากมาย เหงาจะตายอยู่บ้านคนเดียว" อิอิอิ ตั้งใจเรียนน่ะจ๊ะเอาใจช่วยจ้า

คุณพี่มาตา "ไปโรงเรียนมีเพื่อนมากมาย เหงาจะตายอยู่บ้านคนเดียว" อิอิอิ ตั้งใจเรียนน่ะจ๊ะเอาใจช่วยอีกคนหนึ่งจ้

ขอบคุณ คุณอร จ้า ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็น คิดว่าคุณอรคงมีที่เที่ยวในเยอรมันไว้ในใจแล้วใช่ไหมล่ะ

ขอบคุณว่าที่คุณแม่อรอีกครั้งจ้า สำหรับคำอวยพร ยกมือสาธุรับเอาเลยน่ะเนี่ย ใช่ค่ะไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศไปเรื่อย ๆ ก็หวังว่าจะสำเร็จ ณ ที่ใดที่หนึ่งจ้า...อิอิอิ รักษาสุขภาพด้วยน่ะค่ะว่าที่คุณแม่มือใหม่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 21:01
Originally posted by marisahpam

เฮ้อๆๆ ไปเยอรมันทุกปี แต่ก็จมอยู่แค่มิวนิค ปีหน้าถ้ามีโอกาสไปอีก กะว่าจะไปเยี่ยมพี่มาตากะพี่อร ไปกินข้าวขาหมู ตามที่สัญญาไว้(จำได้ปล่าว)

ขอให้มาจริงๆนะน้องแพม พี่ปูเสื่อรออยู่จ๊ะ

Back to Top
Netnarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Netnarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 21:07
สวยมากเลยค่ะ อยากไปเที่ยวบ้างจังเลย

Back to Top
Sopidapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sopidapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 21:11

โหๆๆ ได้ไปหลายที่มากๆๆๆ

อยากไปเหมือนกันค่ะ มีญาติอยู่ที่นั่น แต่หลานบอกว่าหนาวมากๆๆๆๆเลยช่วงนี้

แล้วถ้าตอนซัมเมอร์ จะร้อนป่าวค่ะ

ปุ๊ก 27 ปี สะใภ้อังกฤษค่ะ ^^    เก็บของ แพคเป๋า เตรียมตัวเดินทาง 7 Nov. 09 ค่ะ

Back to Top
wiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 21:14

จะไปเดือนหน้าแล้วค่ะ แต่คงไม่ได้ไปเที่ยวเหมือน จกท แน่เลย  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 23:20

ขอบคุณ คุณ greenroom01 ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ

ขอบคุณ คุณ Pat29 ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ อย่าลืมหาโอกาสมาเที่ยวน่ะจ๊ะ

ขอบคุณ คุณ marisahpam ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ

ขอบคุณ คุณ Netnarin ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ หาโอกาสมาเที่ยวน่ะจ๊ะ

ขอบคุณ คุณน้องปุ๊ก ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ ถ้ามาเที่ยวตอนซัมเมอร์ิอากาศที่นี่กำลังดีค่ะไม่ร้อนเกินไป และก็ไม่หนาว ยังไงก็หาโอกาสมาเที่ยวน่ะ

ขอบคุณ คุณ wiggy ที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ มาเยอรมันก็เหมือนกับได้มาเที่ยวอยู่แล้วล่ะค่ะ อยู่ที่ไหนก็เที่ยวได้ทั้งนั้นค่ะ

Back to Top
nini_thomas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nini_thomas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 23:46
นิเป็นสะใภ้เยอรมันแต่ยังไม่เคยไปเหยียบเยอรมนีเลยอ่ะค่ะ ตอนนี้อยู่อังกฤษต้องรอพาสปอร์ตที่เอาไปยื่น residence card กลับมาก่อนค่ะถึงจะได้มีโอกาสได้ไปค่ะ

Back to Top
oOtooktikOo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oOtooktikOo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 03:31

ขอตามไปเที่ยวด้วยคนนะค้าคุณตี้ 

ติ้กว่าที่สะใภ้เยอรมันจ้าาา...
Back to Top
yeejanteam:) View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yeejanteam:) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 09:09

ไปด้วยคนนะคะ

อยากไปเดรสเดนค่ะ

Back to Top
wilawanlovesg View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wilawanlovesg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 09:41
สวยจังเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะที่นำรูปมาฝากกัน พี่เคยไปออกบูทงาน Beauty ที่ Dusseldorf ครั้งเดียวเองค่ะ ไม่ได้เที่ยวเลยค่ะ แค่นั่ง Tram ก็มีความสุขแล้วค่ะ  อิ อิ
เชอรี่- Lier, Norway: 1970
;
Back to Top
Lin Lin _2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lin Lin _2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 13:34

อ้าว ริน มาช้าไปเปล่าเนี้ย  จะตกเครื่องมั้ยเรา!!!!!

ตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะ  สวย สวย ทุก รูป เลยค่ะ

ดีจังเลย ทริป นี้ไปเยอรมัน ฟรี อิ อิ

------------------------------------------------------------ -------------------------------------------

Back to Top
jingjurg View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jingjurg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 14:27
ขอบคุณสำหรับภาพ สวยมาก ๆ เลยค่ะ โดยเฉพาะที่ที่เมือง Dresden
Back to Top
KateAlltree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KateAlltree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 15:31
สวยจังเลย อยากไปจริงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 16:09

ขอขอบคุณ  คุณ nunidnicky, คุณ nini_thomas, คุณติ้ก, คุณ yeejanteam:)
, คุณเชอรี่, คุณริน, คุณ jingjurg และคุณ Katey  ค่ะ

ขอขอบคุณทุกคนที่แวะมาชมและร่วมแสดงความคิดเห็น ถ้ามีโอกาสก็อย่าลืมเที่ยวน่ะค่ะ

Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 20:35

เอารูปไปเที่ยวเยอรมันมาฝากค่ะ  แค่ทริปเล็กค่ะ

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 21:25

โหหหหห..สวย ๆ ๆ ๆ ๆ อยากไปมั่งจัง..ทริปหน้าอย่าลืมชวนนะ..อิอิ..

จะสวดมนต์และจะเป็นคนดี..อืมมม..แล้วก็จะตั้งใจอ่านหนังสือด้วย
Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2009 at 21:44

สวยมาก ๆ เลยค่ะ

อยากไปเที่ยวจังเลย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.150 seconds.