แต่งงาน ถ่ายภาพหน้างาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ่ายภาพหน้างาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ่ายภาพหน้างาน
    Posted: 09 Jan 2005 at 01:52

ไม่ทราบว่า ถ่ายภาพหน้างานคนจะให้ ช่างที่ไหนก็ได้ถ่ายหรือว่า ควรจะเป็นคนที่เราชอบฝีมือเขาจริงๆค่ะ เพราะคุณไม่บอกว่า  แพงค่ะ ถ้าเราจ้างช่างภาพที่ถ่ายเก่งๆ เราไม่จำเป็นต้องเอา ดีมากกก ก็ได้  เพราะราคาแพง ไปจ้างแบบธรรมดาดีกว่า

แต่ช่างภาพที่เราจ้างไว้สำหรั[ถ่าย candid เราชอบมากค่ะ แต่ช่างที่ถ่ายหน้างานนะ เราไม่ค่อยแน่ใจ เพราะว่า คุณแม่จ้างมาได้ราคาถูกมากมาก  อยากทราบ ควรมั๊ย ช่างที่ถ่ายหน้างานต้องเป็นคนที่มีฝีมือมากมาก  และก็ไม่ทราบว่าใครค่ะ ที่ต้องเป็นคนถ่ายเก็บรายละเอียด ของงาน ค่ะ ช่างถ่าย candid หรือว่า ช่างถ่ายหน้างงานค่ะ

Back to Top
aon' View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Photo Com

Post Options Post Options   Quote aon' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2005 at 18:57

อ่านแล้วงงๆ นะครับ

แต่พอจะจับใจความได้ว่า ควรมั๊ย ช่างที่ถ่ายหน้างานต้องเป็นคนที่มีฝีมือมากมาก 

ควรสิครับ  การจัดองค์ประกอบภาพ การจัดที่ยืนของแขก  การตัดสินใจแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า คนที่เก่งๆ ประสบการณ์สูงย่อมทำให้งานของคุณสวย สมบูรณ์ ดูแล้วสบายตา

ส่วนคนที่เป็นคนถ่ายเก็บรายละเอียดของงาน  น่าจะเป็นช่างที่ถ่าย candid นะครับ เพราะเขาจะมีเวลาค่อนข้างเยอะ มีอิสระมากๆ ที่จะเก็บรายละเอียด สร้างสรรค์งาน

ช่างถ่ายหน้างานคงจะไปเดินเก็บรายละเอียด ลำบากครับ เพราะแทบจะต้องอยู่หน้าซุ้มตลอด

ไม่ว่าจะเป็นช่างทำงานในส่วนไหนก็ตาม เรียกช่างที่ฝีมือดีเถอะครับ

Back to Top
aon' View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Photo Com

Post Options Post Options   Quote aon' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2005 at 19:03

ปล** โดยส่วนตัวแล้ว ผมก็ชอบถ่ายcandid และเก็บรายละเอียดนะครับ

ผมว่าทำงานสนุกดีนะ

photocom

01936-3685 , 02-676-4912

http://www.weddingsquare.com/photocom

ลองชมที่นี่ก็ได้ครับ http://www.upgallery.com/gallery/album163

Edited by aon'
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2005 at 12:47

ภาพที่เราเอามาจัดอัลบั้มรวม ส่วนมากเป็นรายละเอียดของงาน บรรยากาศ เค้ก
และ candid ซะเยอะ.....
ส่วนภาพหน้างานส่วนใหญ่ เอาไว้ให้แขก ๆ ดูเท่านั้น  เสร็จแล้วก็เก็บเหมือนเดิม

Back to Top
yuy7 View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote yuy7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2005 at 14:12

ใช้ช่างภาพที่เราชอบดีกว่าสำหรับทุกกรณีคะ โดยส่วนตัวรูปภาพในวันงานหรือสำหรับอัลบั้มเป็นเรื่องคุ้มค่ากา รลงทุนคะ ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ดูรูปหลังงานแต่งบ่อยๆแต่ทุกครั้งที่ดูเห็นร ูปคู่ด้วยกันที่ออกมาดูดี บรรยากาศดี หรือรูปหน้างานกับเพื่อนๆ รูปถ่ายกับครอบครัว ก็รู้สึกดีมากคะ

Back to Top
Sumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2005 at 14:47

ขอบคุณค่ะ คุณ aon  ดิฉันได้ จอง ถ่าย แคนดิด ไว้แล้วค่ะ แต่ตอนนี้ติดตรง ช่างภาพหน้างานเท่านั้น ซึ่ง ไม่ค่อยแน่ใจในฝีมือ เท่าไรค่ะ

เลยกังวลอยู่ รวมทั้งช่างกล้องวิดีโอด้วย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.107 seconds.