แต่งงาน Review งานเย็นมาแล้วค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานเย็นมาแล้วค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
miracle_oil View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote miracle_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานเย็นมาแล้วค่ะ
    Posted: 23 Jan 2009 at 15:53

ออย review งานเช้าที่ รพ.สงฆ์ ให้ดูไปแล้วนะค่ะ ทีนี้ในส่วนของงานเย็นมั่งค่ะ แต่งตั้งแต่ 16 ธ.ค. พึ่งมีเวลาลง เริ่มเลยนะค่ะ

สถานที่ - จัดที่สโมสรข้าราชบริพาร ที่นี่ห้องโถงจัดงานสวยดีนะค่ะ ค่าเช่าสถานที่ไม่แพง ไม่บังคับโต๊ะจีนค่ะ แต่เสียตรงที่ว่าที่จอดรถน้อย ต้องจอดริมฟุตบาท แต่เค้าก็มีเจ้าหน้าที่ดูแลรถให้ค่ะ

โต๊ะจีน - จัด 55 โต๊ะค่ะ ใช้ของพานทอง SP ในนี้ค่ะ อาหารอร่อยค่ะ และให้ปริมาณเยอะ เหมือนวันที่ไปชิมค่ะ แถมตกแต่งสถานที่ก็สวยตามที่ออกแบบไว้ค่ะ แขกชมกันมากเลยค่ะ

Organizer - As your mind SP ในนี้ค่ะ ออกแบบตกแต่งสถานที่ และดูแลประสานงานภายในงานให้อย่างดีเลยค่ะ

Pre Wedding - The Studio ของ As your mind ค่ะ ถ่ายออกมาได้สวยมาก ๆ

Presentation - มี 2 ชุดค่ะ เปิดตัว บ่าว + สาว ใช้ Behind the Scene ตอนไปถ่าย Outdoor อันนี้ทาง As your mind ทำให้ค่ะ อีกอันเป็น Presentation Surprise เจ้าบ่าว จาก Am Animation ไม่ได้เป็น SP ในนี้ค่ะแต่ทำงานออกมาได้น่ารักมากและราคาไม่แพง

ชุดบ่าว+สาว - ใช้ของร้านพีเซต SP ในนี้ค่ะ ชุดสวยนะค่ะ แต่เรื่องบริการไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่

การ์ด - As you mind ออกแบบและสั่งพิมพ์ให้ค่ะ แก้ไขจนออกมาได้สวยถูกใจเลยค่ะ และก็มีทำเองเพิ่มด้วยค่ะเพราะการ์ดที่สั่งไปไม่พอ ดูภาพจาก link ค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/miracle_oil/My+Card/

ของชำร่วย - ซื้อที่ JJ ค่ะโครงการ 15 เป็นตลับเซรามิคมี 3 สี 3 ลาย มีแบบห่อผ้าแก้ว กับแบบผูกริบบิ้นค่ะ

IMG_1016IMG_1040

แต่งหน้า +ทำผม- พี่ X Makeup และพี่มลค่ะ แต่งหน้า + ทำผมได้ถูกใจมาก ๆ ค่ะ

ช่างภาพ + วีดีโอ - Happy Time Studio ค่ะ ทุ่มเทให้กับงานเต็มที่ค่ะ ราคาไม่แพงมากด้วยค่ะ

ดนตรี + เครื่องเสียง + Follow Light - ของ Royal Music SP ในนี้ค่ะ นักร้องร้องเพราะค่ะ เสียงดี แขกชมกันทั้งนั้น แถมนักร้องสวยด้วย เค้าบอกว่าเป็นพริตตี้น่ะค่t

ก่อนเริ่มงานได้มีเวลาไปถ่ายรูปเก็บบรรยากาศกับสถานที่เล็กน้อย ค่ะ ที่นี่จะมีระเบียงอยู่ริมแม่น้ำ และเห็นวัดอรุณอย่างชัดเจนค่ะ วิวสวยดีค่ะ เก็บภาพเป็นที่ระลึกสักหน่อย

PIC_058PIC_053PIC_056

งานเป็น Theme ส้ม + เขียวมาดูในงานกันดีกว่าค่ะ

อันนี้บริเวณหน้างาน และโต๊ะลงทะเบียนค่ะ เพื่อน ๆ มาช่วยจัดการให้ น้ำแข็งแกะสลักทำแบบง่าย ๆ เป็นรูปมดสีส้มสัญลักษณ์และเป็นรูปบ่าว+สาวตรงกลางค่ะ

PIC_029IMG_0987PIC_048

หน้างานโชว์ภาพใหญ่หน้างานอันที่เป็นกรอบสีทองนะค่ะ (เพื่อน WSQ ช่วยกันโหวตให้ค่ะ) ดูเพื่อนรักแอบล้อเลียนค่ะ และก็เป็นมุมแกลอรี่โชว์ภาพที่ไปถ่าย Outdoor ใส่กรอบสีขาว กรอบรูปก็สั่งตัดแถวบ้านราคาไม่แพงเลยค่ะ อัลบั้มที่นอกเหนือจาก A/W ก็ไปอัด 4*6 มาใส่อัลบั้มแบบกาวกับแบบสอด ซื้อมาจากเซ็นทรัลตอนลดราคาค่ะ ไม่แพงอีกเหมือนกัน

IMG_0977PIC_032PIC_033PIC_035PIC_039PIC_043

อันนี้เป็นซุ้มหน้างานค่ะ ทางโต๊ะจีนจัดให้ค่ะ จำไม่ได้เหมือนกันว่าตกลงกันเป็นสีคร ีมหรือสีขาวแต่ออกมาเป็นแบบนี้  พลาดนิดนึงตรงที่ฉาก หลังเป็นสีขาวและเป็นผ้าแบบพลิ้ว ๆ อีก เวลาถ่ายรูปมันกลืนไปกับชุดเลยน่ะค่ะ ขอเตือนว่าที่เจ้าสาวไว้ด้วยนะค่ะ

PIC_025PIC_140PIC_069

เห็นมั้ยว่ามันกลืนกันไปเลยน่ะค่ะ ถ่ายกับแม่ออยเอง (เวลาถ่ายรูปแม่ไม่ค่อยยิ้มเลยอ่ะ แต่ม่ะเป็นไรแม่เราสวยอยู่แล้ว) กำหนดการงานเริ่ม 18.30 แต่ 5 โมงเย็นแขกก็ทยอยกันมาแล้วน่ะค่ะ เห็นแขกดูกันเยอะก็ปลื้มใจค่ะ ค่อยคุ้มกับที่ไปอัดภาพมาหน่อย

PIC_189IMG_0970PIC_187PIC_555

มาดูในห้องจัดเลี้ยงกันดีกว่าค่ะ ที่นี่จะเป็นห้องโถงแบบยาวมาก ๆ และหลังคาก็สูงมาก ๆ ด้วยค่ะ

PIC_007

อันนี้เป็นป้ายตั้งโต๊ะ แบบรูปถ่ายเจ้าสาวทำเองค่ะ เคยทำ review ให้เพื่อน ๆ ดูแล้วนะค่ะ ประหยัดค่ะไม่แพง

PIC_013

ข้างในกำลังกินอาหารและฟังเพลงกันค่ะ นักร้องน่ารักมากเป็นพริตตี้

PIC_193

จะถึงเวลาเปิดตัวบ่าว+สาว ทาง organizer ให้มายืนเตรียมตัวค่ะ จะบอกว่าเนื่องจากห้องที่นี่ยาวมากเวลาเดินเปิดตัวก็นานมากเลยค ่ะกว่าจะถึงเวทีได้เกือบจะจบเพลงเปิดตัว งานนี้ใช้เพลง ขอหายใจเพื่อเธอ (แนะนำเพลงนี้เลยค่ะเพราะมากมาย ไม่โหลด้วยค่ะ) ช่วงนี้จะปิดไฟในห้อง และเปิด Follow Light ค่ะ แต่เสียดายเกิดข้อผิดพลาดค่ะ Follow Light ขัดข้องพอดีช่วงนั้นกำลัง restart เครื่องเลยเปิดไม่ทัน งานนี้กล้องไฟจากวีดีโอเลยเป็นพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยไว้ทันค่ะ

PIC_224PIC_230PIC_234PIC_238

ถึงเวทีซะทีค่ะ ที่สโมสรบนเวทีจะมีข้อเสียคือ มีแอร์ตัวใหญ่ตั้งอยู่บนเวที 2 ตัว เลยแก้ปัญหาด้วยการนำ Roll Up ภาพไวนิลมาบังแทนค่ะ สูงประมาณ 2 เมตรค่ะ

PIC_250PIC_017

พิธีกรสัมภาษณ์และก็เชิญประธานคล้องพวงมาลัย กล่าคำอวยพร พิธีการเสร็จแล้วแล้วทีนี้มาถึงช่วงตัดเค้ก แต่งานออยไม่มีตัดเค้กนะ เปลี่ยนค่ะเพราะเจ้าสาวไม่ชอบกินเค้ก (ไม่ตามใจแขกค่ะ แอบมีแขกบ่นว่าอยากกินเค้กแต่ไม่ได้กิน) ออยให้เป็นการรดน้ำต้นไม้แทนค่ะ ถือว่าเป็นการเริ่มต้นชีวิตใหม่ เหมือนการปลูกต้นไม้ที่ต้องมีการดูแลเอาใจใส่ให้เติบโตอย่างงดง ามค่ะ

PIC_369PIC_374

พอเลิกงานมีคนขอกลับบ้านไปปลูกกันเพียบเลยค่ะ เสร็จแล้วก็ลงไปมอบของขวัญให้กับประธาน

PIC_383PIC_397

จากนั้นก็เอาพวงมาลัยไปให้พ่อแม่เจ้าบ่าวเจ้าสาวที่โต๊ะเลยค่ะ

PIC_387PIC_394

และก็มาโยนดอกไม้ให้เพื่อนสาวโสดทั้งหลายค่ะ

PIC_404

จากนั้นก็มีสัมภาษณ์นิดหน่อย และก็มีเซอร์ไพร์สเจ้าบ่าวด้วย presentation จบแล้วจ้า....

สรุปแล้วงานไม่ค่อยมีข้อผิดพลาดอะไรเท่าไหร่ค่ะ คงเพราะมีการประสานงานที่ดีของ organizer ด้วยค่ะ ต้องขอขอบคุณเพื่อน ๆ ใน WSQ มาก ๆ เลยนะค่ะ สำหรับข้อมูลดี ๆ ที่ออยเคยตั้งกระทู้ถาม และข้อมูลต่าง ๆ ที่ช่วยมาโพสต์กัน ทำให้งานออยมีทีมช่วยงานที่ดี และหาองค์ประกอบต่าง ๆ มาใช้ในงานได้อย่างดี เพราะจากคำแนะนำและข้อมูลในนี้แหล่ะค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

PIC_158PIC_531

Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:01

น่ารักมั๊ก ๆเลย

Back to Top
Orange_B View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:08

เห็นด้วยๆ น่ารักมากๆ เลยจ้า

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:15

PIC_369

'รดน้ำต้นไม้'  ไอเดียดีจริงๆ.. น่ารักดีจัง                 คะ.. เจ้าสาวก็น่ารักมากค่ะ  ..แสดงความยินดีด้วยนะคะ

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
preeyanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preeyanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:20

น่ารักมากๆๆเลยค่ะ

Back to Top
Thitirat_ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitirat_ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:26

น่ารักมากค่ะ มีความสุขมากๆๆนะค่ะ

Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:28
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
aunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:38

ยินดีด้วยนะคร้า

Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:11
 ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:35

งานสวยค่ะ ชอบตรงความเก๋ตอนรดน้ำต้นไม้  มั่นดีค่ะชอบๆๆๆๆ

ยินดีด้วยนะคะ

พี่นู๋ขันค่ะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:40
ยินดีด้วยนะคะ เป็นงานที่ไม่มีที่ติเลยนะคะ
Back to Top
M&K_JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M&K_JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:50
น่ารักค่ะ
Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:00
Back to Top
poopoonie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poopoonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:13
ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักดีค่ะ 
Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:17

ยินดีด้วยนะคะคุณออย ชอบตรงไม่ตัดเค้กแต่เป็นรดน้ำต้นไม้แทนค่ะ ไอเดียน่ารักสุด ๆ

Back to Top
gol7237 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gol7237 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:00
^

ู^

^

เห็นด้วยทุกประการเหมือนพี่ๆข้างบนเลยค่ะ  น่ารักมาก ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:17

PIC_029  PIC_032

ชอบค่ะ สวยงาม มิ้นท์ว่าไฟเหมือนของนารายณ์เลยอ่ะ

Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:35
 งานสวยมาก  ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:36

ไอเดียแก๋อีกหละ

รดน้ำต้นไม้ แทนการตัดเค้ก ชอบๆ

ยินดีด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
neorine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neorine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:42
ความคิดดีจังเลยค่ะ ไม่ตัดเค้กแต่ใช้เป็นรดน้ำต้นไม้แทน
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 20:19

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุข

และก็ขอปรบมือ สำหรับ ไอเดีย การรดน้ำต้นไม้ด้วย  เจ็งไปเลยอ่ะ

Back to Top
greenbearja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenbearja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 21:11

ไอเดียเจ๋งมากเลยจ้า...คิดได้ไงเนี่ยะ รดน้ำต้นไม้

สุดยอดเลยค่ะ

Back to Top
RedAngel567 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote RedAngel567 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 22:26

น่ารักมากเลยค่ะ......ชอบๆๆ รดน้ำต้นไม้

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 22:46

น่ารักมากๆเลย ไอเดียก็แจ๋ว รดน้ำต้นไม้

Back to Top
fah5555 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fah5555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 00:03

ชอบจัง รดน้ำต้นไม้

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 00:41
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 00:56

ยินดีด้วยนะคะ ไอเดียน่ารักจังเลยจร้า..

Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 04:32
'รดน้ำต้นไม้'  ไอเดียดีจริงๆ
Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 08:41
Back to Top
chompoo_a View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote chompoo_a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 09:57

ยินดีด้วยค่ะ แอบชอบรดน้ำต้นไม้แทนตัดเค้ก  น่ารักมากกกก

Back to Top
pokemonz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pokemonz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 10:32

ไอเดียเจ๋งน่ารักทั้งงานเลย

Back to Top
annysmartly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annysmartly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 11:27

ไอเดียจ่ารักมากค่ะ....

ตีโจทย์แอนแตกเลยค่ะ...เพราะงานแอนเป็น Outdoor ติดริมทะเลเลยค่ะ

กำลังกังวลถึงการตัดเค้กกับจุดเทียนอยู่เลยค่ะ กลัวว่าจะไม่เหมาะกับบรรยากาศเพราะลมแรงมากค่ะ

งานน่ารักมากเลย  ยินดีด้วยจากใจเลยค่ะ

Back to Top
neung_doy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neung_doy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 13:43

น่ารักมากเลยค่ะ ทั้งงาน ทั้งคน

Back to Top
sweet bear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet bear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2009 at 09:52
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ
Back to Top
LinMei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LinMei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2009 at 20:47

งานน่ารักมากๆคะ ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆคะ

Back to Top
pandasab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pandasab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2009 at 08:34

idea เก๋จัง ไม่กินเค๊ก รดน้ำต้นไม้

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2009 at 09:19
ชอบไอเดียรดน้ำต้นไม้จังเลย เก๋ซะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2009 at 10:05

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก  ๆ ค่ะ

ไอเดียรดน้ำต้นไม้เยี่ยมมากเลยค่ะ

Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2009 at 15:17

ไอเดียดีจังเลย ชอบๆๆๆๆๆ

PIC_369

Back to Top
Ja+Zilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ja+Zilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2009 at 08:10

ไอเดียเก๋ไม่ซ้ำใครดีค่า   แอบชอบดอกไม้ติดผมด้วยอ่า  น่าร๊ากๆ ดูเหมือนมงกุฎดอกไม้เลย

Back to Top
JasminRice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JasminRice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2009 at 21:39

บอกได้คำเดียวว่าโด้น โดนอ่ะ ไอเดียรดน้ำต้นไม้ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ใช้มั้ยจ๊ะ แอบชอบ ไว้ไปปรึกษาคุณว่าที่ก่อน เพราะคุณว่าที่ไม่อยากให้มีตัดเค้ก

Back to Top
punsa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote punsa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2009 at 21:28

ชอบมากเลยจ้า ขอยืมไอเดียบ้างนะจ้ะ พี่คนสวยคงไม่ว่านะค่ะ อยากรู้ว่าorganizer มีเบอร์ติดต่อเปล่าค่ะ อยากได้ค่ะ

Back to Top
miracle_oil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miracle_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2009 at 21:37

ใช้ของ asyourmind อ่ะจ้า เป็น sp ในนี้หาดูได้เลยค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.352 seconds.