WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยไปเกาะกูดเเนะนำด้วยจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยไปเกาะกูดเเนะนำด้วยจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
thip25 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote thip25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยไปเกาะกูดเเนะนำด้วยจ้า
    Posted: 23 Jan 2009 at 13:55 Share
รบกวนพี่ๆ น้องๆ สะใภ้อินเตอร์กันหน่อยจ้าใครเคยไปเกาะกูดบ้างเป็อย่างไรบ้าง เดินทางไปกันยังงัย เเล้วไปพักทีไหนดู ทิพย์ ว่าหลังเเต่งงานเดือนมี ค อยากจะไปเที่ยวที่นั้นคะเเต่ ยังไม่มีรายละเอียดเลย เเล้วก็ยังไม่เคไปด้วยรบกวน ด้วยนะคะ เเนะนำด้วยคะ
Back to Top
Jirew View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Jirew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 14:15 Share

เคยไปเมื่อนานมาแล้วจ้า ทะเลสวยใสมากๆ เลย การเดินทางก็สะดวกนะคะ ตอนที่เราไปเราพักที่เกาะกูดอ่าวน้อยรีสอร์ทค่ะ ที่เลือกที่นี่เพราะถูกที่สุดค่ะ แต่ทุกอย่างโอเคเลยนะคะไม่ว่าจะที่พัก อาหาร และบริการ หาดทรายก็สวย เราซื้อเป็นแพ็คเกจ 3 วัน 2 คืน 4,000 บาท

ลองเข้าไปดูที่เว็บนี้นะคะ http://www.kohkoodaonoi.com/transportation/transport.htm เคยเข้าไปดูในพันทิพย์เห็นมีหลายรีสอร์ทสวยๆ ทั้งนั้นเลย เรา search มาให้นะคะ ลองคลิกเข้าไปดูนะคะ http://search.pantip.com/cgi-bin/ss?query=%E0%A1%D2%D0%A1%D9 %B4&group=Blueplanet&grp=&search=&submit=&am p;age=all

แล้วก็นี่เป็นรูปที่เราไปเมื่อปี 2006 ค่ะ ท่าเรือหน้ารีสอร์ท

ห้องนอนแบบพัดลมค่ะ

หน้าบ้าน

คายัคหน้ารีสอร์ท

แพ็คเกจรวมเที่ยวน้ำตกด้วยค่ะ

แล้วก็รวมไปดำน้ำค่ะ รู้สึกว่าจะเป็นจุดเดียวกับที่เกาะช้างไปดำนะคะ

สุดท้ายภาพรีสอร์ทถ่ายจากบนเรือที่พาไปดำน้ำค่ะ บังกะโลที่พักหลังคามุงจากค่ะ

จิ๋วหลิว ณ เบลเยี่ยม
Back to Top
laemja View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote laemja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 14:40 Share
สวยจังเลย..น่าไปมากๆ ค่ะ
Back to Top
okka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 14:44 Share

สวยๆๆๆ อยากไปมั่งจัง แต่คงต้องไว้ก่อนเพราะคุงสามีอยากไปภูเก็ตกะกระบี่อีกและ

sonnee สะใภ้เมกาค่ะ
www.duffinsorientalbeauty.wordpress.com
Back to Top
davidhoney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote davidhoney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 15:41 Share

ผึ้งเคยไปกัปตันฮุ๊ก รีสอร์ท ที่เกาะกูดค่ะ ไปต้นปี 2007 ราคาตอนนั้น 3 วัน 2 คืน 5200 บาท แต่ตอนนี้น่าจะขึ้นเป็น 5900 บาท แล้วมีรถมารับจากท่ารถทัวร์ค่ะ ราคารวมค่ารถจากท่ารถ + ค่าเรือ + กิจกรรม + อาหารทุกมื้อ ตอนนั้นถือว่าคุ้มมาก ๆ เพราะอาหารทะเลเพียบ กินกระจายเลย

Honey http://my.inlovephoto.com/07/davidhoney/
Back to Top
greenroom01 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 15:43 Share

Avatar สวยมากๆเลยค่ะ แพคดกจต่อคนใช่มั้ยคะ

Avatar พี่ทิพย์ไปแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะ เผื่อจะไปมั่งอ่า อิอิ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote thip25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 15:51 Share

ผึ้งจ๋าราคานี้เป็นเเพจเเกตต่อคนใช่ไหมจ้า

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:13 Share

น้องทิพย์..ฮั่นแน่!!! จะไปฮันนี่มูนที่เกาะกูดอ่ะเจ่ะ..หวีด วิ๊ววววว..

อิจฉาจังเลยวู๊ยยยยยยยยย...

จะสวดมนต์และจะเป็นคนดี..อืมมม..แล้วก็จะตั้งใจอ่านหนังสือด้วย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote thip25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 16:23 Share

พี่อี๋ไม่ต้องมาอิจฉาทิพย์เลยจ้าทิพย์ยัง หาข้อมูลอยู่เลยพี่อี๋เเล้วพี่อี๋เป็นงัยบ้างงานเเต่เป็นงัยบ้า งคะ อยากดูรูปจังเลยพี่ เอามาโชวร์บ้างเร็วๆๆๆรออๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
davidhoney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote davidhoney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:11 Share

ราคานี้ต่อคนค่ะ แต่ขอยืนยันว่าไม่ผิดหวังแน่นอน สถานที่สวย หาดทรายขาว อาหารอร่อย โรแมนติกสุด ๆ เราสามารถพายเรือแคนนูของรีสอร์ทได้ ตอนนั้นผึ้งพายไปไกลมากแล้วก็ไปเล่นน้ำกัน 2 คนกับดาบิดอีกหาดนึง แบบว่าหาดนี้มีแต่ 2 เรา ตอนกลางคืนก็ออกมานั่งเล่นตรงระเบียงหน้าบังกะโล ยื่นออกไปตรงน้ำทะเล แดดร่มหน่อยก็พายเรือเล่นที่คลอง ดูวิถีชีวิตชาวบ้างเพราะว่าตรงนี้อยู่ระหว่างน้ำทะเลกับคลองจ้า ไม่รู้จะบรรยายยังไงให้เห็นภาพก็ว่ารูปอยู่ที่บ้านแต่ตอนนี้ผึ้ งอยู่ที่ทำงาน ...แต่หาจาก google มาให้ดูก่อนน่ะ

http://images.google.co.th/images?hl=th&q=%E0%B8%81%E0%B 8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%AE%E0%B8%B8%E 0%B9%8A%E0%B8%81&um=1&ie=UTF-8&sa=N&tab=wi

http://www.captainhookresort.com/

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=lovetree&month= 05-2007&date=25&group=13&gblog=5

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2007/02/E 5181636/E5181636.html

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=tabtimsiam&mont h=01-2008&date=16&group=2&gblog=5

Honey http://my.inlovephoto.com/07/davidhoney/
Back to Top
laddakassel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laddakassel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:38 Share

เราเคยไปนานมาแล้วเมื่อปี 2006 ค่ะ พักที่ ฌานตา รีสอร์ท ซื้อเป็นแพ็คเกจค่ะ จะรวมทุกอย่าง  

โปรแกรมพักผ่อน 3 วัน 2 คืน กับ ฌานตา รีสอร์ท

- ห้องพัก 2 คืน
- อาหารสุดแสนอร่อย 8 มื้อ บริการที่ห้องอาหารฌานตา
- บริการเรือไปและกลับ ตราด-เกาะกูด
- บริการรถรับส่งไปและกลับจากท่าเรือใดก็ได้บนเกาะกูด-ฌานตา
- ทริปครึ่งวัน ดำน้ำและว่ายน้ำบริเวณเกาะใกล้เคียง
- ชมเกาะต่างๆ ครึ่งวัน
- ประกันชีวิตและประกันอุบัติเหตุ
- มีบริการเรือคายัค และอุปกรณ์ดำน้ำตื้น โดยไม่คิดค่าบริการ
- หากต้องการพักต่อ คิดค่าบริการ 2,200 บาท /ท่าน/คืน รวมอาหาร 3 มื้อ
- ชา และกาแฟ ตลอด 24 ชั่วโมง เสริ์ฟที่ล็อบบี้
- น้ำสมุนไพร  และผลไม้หรือขนมหวานต้อนรับในวันที่เดินทางมาถึง

http://www.kokood.com/Koh_Kood_Thailand/Shantaa_Koh_Kood_3Da ys_2Nights/index.html

Edited by laddakassel
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote thip25 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 17:39 Share

ขอบใจมากจ้าผึ้ง ยังงัยก็ รอดู รูปนะคะ

Back to Top
kcpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kcpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:08 Share

คุณทิพย์จะไปเกาะกูดเหรอคะ ดีใจๆ ปูก้อจะไปค่ะ เพราะว่าแฟนอยากไป แต่ทางปูงบน้อย แต่อยากอยู่นาน ห้าๆ โลภอ่ะค่ะว่าง่ายๆ ก้อเลยตกลงกันเป็น สยามบีช รีสอร์ทค่ะ เท่าที่โทรไปสอบถาม ตอนนี้ห้องพัดลมราคา 800 ต่อคืน ห้องแอร์ก้อ 1500 ค่ะ แต่ปูนี่ห้องพัดลมค่ะ ห้าๆ เนื่องจากอยากจ่ายค่าห้องเอง ค่าอื่นๆ จิปาถะ แฟนจ่าย (เพราะยังไงเรากินเยอะอยู่แล้ว ห้าๆ) ปูจะจองห้องแล้วค่ะ กลัวจะเต็ม ปูจะจองวันที่ 17 - 24 เมษา ค่ะ ถ้ายังไง บังเอิญไปช่วงเดียวกัน อย่าลืมบอกนะคะ เผื่อนัดเจอกัน เดี๋ยวปูเลี้ยงข้าวเอง (แต่แฟนปูจ่ายนะคะ  อิอิอิ) นี่เว็ปไซท์นะคะ

http://www.kokood.com/Siam_Beach_Resort/

ปูฮับ ว่าที่สะใภ้อังกฤษ แต่ตอนนี้ขอเก็บกะตังค์ก่อนค่ะ

Back to Top
kcpoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kcpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:10 Share
Avatar   พี่อี๋ หายไปไหนมาตั้งนานคะ  มัวยุ่งๆ เรื่องยื่นวีซ่าเหยอคะ? คิดถึงเน้อ        &n bsp;       
Back to Top

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 18:55 Share
อยากไปมั่งอ่ะ แต่กลุ้มใจ แฟนจะมาเดือนมิถุนายน เป็นช่วงหน้าฝนบ้านเราพอดี เลยไม่รู้ว่าจะเที่ยวไหนดี แฟนเค้าอยากไปทะเล นัทกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ ตกลงไม่ได้ว่าจะไปไหน
Back to Top
lomka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lomka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 19:01 Share
ทิพย์ เราก็อยากไป เห็นหลายคนรีวิว สวย ๆ ทั้งนั้นเลย 

ขอให้ฮันนีมูนหวาน ๆ นะ เอาภาพมาฝากด้วยนะ (ยังบ่เคยเห็นรูปที่รักทิพย์เลย )
Good site ever :)
Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 21:39 Share

ทิพย์ค่ะ พี่ก็ยังไม่เคยไปเกาะกูดเหมือนกันค่ะ

อยากไปเหมือนกันค่ะ

ขอเข้ามาเก็บข้อมูลเช่นกัน

Back to Top
rada&rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada&rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2009 at 23:34 Share

โอ........สวยมากๆเลย อยากไปบ้างจัง

Rada 1972 : Tjongsfjord : Norway

Back to Top
New_Ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote New_Ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 02:26 Share
น้องทิพย์..ล่าสุดที่พี่เห็นมาโพสต์ไม่นานมานี้ก็พี่สิริค่ะ... สวยมากๆๆ
ณิ สะใภ้อังกฤษ,Hinckley,Lescester
3 Dec 1972
Back to Top
ThaiSuperHottie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ThaiSuperHottie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 07:15 Share
เกาะนี้น่าไปค่ะเพิ่งอ่านเจอในนิตยสารท่องเที่ยวฉบับเอง เค้าแนะนำว่าน่าไปมาก ๆ
Back to Top
NongChan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongChan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 10:59 Share

จันทร์ขอแนะนำที่ ณานตารีสอร์ท หรือ กัปตันฮุก คะ หาดสวยและส่วนตัวมาก เวลาไปต้องไปขึ้นเรือที่ตราดเลยคะ ขึ้นเรือคนละที่กับไปเกาะช้างนะคะ ไม่มีเรือเฟอรี่ที่สามารถเอารถไปได้คะ มีแต่Speed boat ใช้เวลาประมาณ หนึ่งชั่วโมงครึ่ง (เร็วที่สุดแล้วคะ) ถ้านั่งเรือธรรมดาประมาณสามชั่วโมง แนะนำนั่งเรื่อ Speed boat ดีกว่าประหยัดเวลา ค่านั่งเรือคนละ ประมาณ สามร้อยห้าสิบบาท เกาะหมากก็สวยนะคะ อยู่ใกล้ๆ กัน มีที่ดำดูประการังน้ำตื้นด้วยคะ  แต่อย่าไปช่วงหน้าฝนนะคะ เพราะคลื่นหน้ากลัวมากๆ อันตรายคะ ถ้าไปหน้าฝนแนะนำไปเกาะช้างดีกว่าเพราะมีเรื่อเฟอรารี่ขนาดใหญ่ ไม่อันตราย เอารถข้ามไปได้ด้วยคะ

ยินดีแนะนำคะ

จันทร์ (ว่าที่สะใภ้เยอรมัน)บ้านอยู่ระยองคะ สามารถแนะนำภาคตะวันออกให้ได้คะ

Back to Top
jusminerose@yah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminerose@yah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 11:01 Share

ใช่แล้วค่ะคุณณิ พี่เคยเอาลงกระทู้ที่นี่ เกาะกูดสวยมากค่ะ ลองดูกระทู้เก่าของพี่นะคะ เผื่อจะช่วยการในการตัดสินใจและมีข้อมูลรายละเอียดที่นั่นค่ะ

เที่ยวให้สนุกนะคะ 

http://www.ladyinter.com/forum/forum_posts.asp?TID=96817& ; ;PN=2

และเส้นทางไปเกาะกูดดูที่นี่นะคะ

http://www.kohkoodisland.com/Getting_here.html

พี่สิริ

Edited by jusminerose@yah
Back to Top

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 11:55 Share
Avatar พี่สิริไปช่วงไหนคะ ถ้าช่วงมิถุนา นัทจะไปได้รึป่าวคะ กลัวฝนจังเลย
Back to Top
jusminerose@yah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminerose@yah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 17:10 Share
Avatar  น้องนัท ถ้าไปช่วงมิถุนาเป็นหน้าฝนค่ะ แต่ถ้าฝนไม่ตกทุกวัน มีวันฟ้าเปิดบ้าง ก็อาจโชคดีได้นอนอาบแดด แช่น้ำทะเล อันนี้ต้องเสี่ยงลุ้นหน่อยค่ะ แต่ข้อดีคือที่พักถูกเพราะเป็น ช่วง low season ลองดูนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 17:54 Share
แป่ว แย่จัง ลำบากแท้น้อ หาที่เที่ยวเดือนมิถุนา เนี่ย พี่ทิพย์มาเล่าให้ฟังมั่งน๊า ไปเที่ยวมาแล้ว
Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 20:16 Share

เกาะกรูด เป็นที่ๆ อยากไปมาก แต่ไม่มีโอกาสได้ไปซักทีเพราะพอมีเวลาว่างทีไรก็จะเป็นหน้ามรสุ มทุกทีไป

NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top
Sopidapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sopidapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 21:31 Share
Originally posted by Senia

เกาะกรูด เป็นที่ๆ อยากไปมาก แต่ไม่มีโอกาสได้ไปซักทีเพราะพอมีเวลาว่างทีไรก็จะเป็นหน้ามรสุ มทุกทีไป

โทษน่ะค่ะ อิ อิ อ่านแล้วขดหัวเราะเบาๆๆ ไม่ได้ค่ะ เกาะกูด ไม่ใช่ เกาะกรูดน่ะค่ะ อิอิ แอบแซว คนพิมพ์ผิดซะงั้น

ปุ๊ก 27 ปี สะใภ้อังกฤษค่ะ ^^    เก็บของ แพคเป๋า เตรียมตัวเดินทาง 7 Nov. 09 ค่ะ

Back to Top
cheekylady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheekylady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2009 at 08:36 Share
Originally posted by thip25

รบกวนพี่ๆ น้องๆ สะใภ้อินเตอร์กันหน่อยจ้าใครเคยไปเกาะกูดบ้างเป็อย่างไรบ้าง เดินทางไปกันยังงัย เเล้วไปพักทีไหนดู ทิพย์ ว่าหลังเเต่งงานเดือนมี ค อยากจะไปเที่ยวที่นั้นคะเเต่ ยังไม่มีรายละเอียดเลย เเล้วก็ยังไม่เคไปด้วยรบกวน ด้วยนะคะ เเนะนำด้วยคะ

จะไปเดือนมีนา ปลายๆเดือนเหมือนกัน แต่คงหาที่พักเอง แบบคืนละห้าร้อย คงไม่เน้นหรูหรา เพราะค่าเงินปอนด์ร่วงหล่น เกือบจะเท่ายูโรแล้ว เศร้า
Back to Top
ayeandtam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ayeandtam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2009 at 10:06 Share
ขอเชิญคู่รัก ร่วมสัมผัสบรรยากาศสุดโรแมนติกบนเกาะที่ได้ชื่อว่ามัลดีฟของประ เทศไทย ณ.รีสอร์ทสุดหรู สงบเงียบ เป็นส่วนตัวที่..."Shantaa Resort"

Package "Koh Kood Experience 3D2N" รวม
อาหารทุกมื้อ
เครื่องดื่มฟรี 24 ชม
เรือสปีดโบท
ทัวร์ดำน้ำ
และเที่ยวรอบเกาะ
http://www.shantaakohkood.com/tha/tour_our_resort.html

เพียง 12000 บาทเท่านั้น!!!!! (หรือโทรมาคุยกันก่อนได้ค่ะ)
จากราคาเต็ม 13900 บาท (2 ท่าน)

สนใจขอรายละเอียดกรุณาติดต่อ 0859213117 ค่ะ

Edited by ayeandtam
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.203 seconds.